Main Menu

เคยรู้สึกตะขิดตะขวงใจบ้างไหมครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, ธันวาคม 26, 2012, 12:57:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 09:44:12 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 07:55:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 06:53:52 ก่อนเที่ยง
บางราย  แกรักรถ ของแก  มาก จริง ๆ  เราไป เซ้าซี้ ถามซื้อ ตื้อ เขา อยู่นั่น  เขา โมโห จะต่อยเอา ก็มี นะ...พวกทั่นเคยเจอ มะ

.

สมควรที่จะโดน  คนเราโตๆแล้ว พูดคำเดียวน่าจะรู้เรื่อง  มาถามผมมากๆ ผมก็งัดเหมือนกัน...
อย่าคิดว่าเรารัก 2 ที  คนเดียวสิ  เจ้าของบางคนเค้าก็รักในรถของเค้าเหมือนกัน....
บางคน..มีเพื่อสะสม...
บางคนเพื่อธุรกิจ....
แต่..สำหรับผม ที่ใช้และชอบ  เพราะมันมีอดีตและความทรงจำกันอยู่ ..
มาขอซื้อผม..บอกไม่ขาย  ยังตามมาตื้ออีก..โดนตีนผม แน่ๆๆ.....ขอบอก...

อืมย์  ...   ดุ  จัง  นะ....เขาโพสท์  ทักทาย  แชร์ประสบการณ์  สนทนา เอา ความสนุก กัน

คุณ มา ใช้ ภาษา อย่างนี้   ผมว่า ไม่เหมาะสมเลย นะครับ   

พูดจบ คำพูดกลายเป็น นาย เรา แทน  ....ขอโทษกันไป ก็เท่านั้น  ความรู้สึก เสียกันไป แล้ว

อะไร  ที่ แย่ ๆ  ขอให้ ทิ้ง ส่งท้ายไว้  แค่  ปีนี้  ก็แล้ว  กัน ...

:-* :-* :-* :-* :-* :-*
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

beersakon

kapooklookzaa

ส่วนตัวผม ผมจะซื้อเมื่อเราหาไม่ได้แล้วรีบใช้ แล้วเพื่อนๆท่านอื่นมี ก็ช่วยอุดหนุนกันไป

ราคาบางอย่างทางใต้แพงมากๆครับ ค่าโอน+ค่าของ ยังถูกกว่าซื้อที่นี่อีก(บางอย่าง ไม่ใช่ทั้งหมด) ยัง งง อยู่เนี่ย ว่าทำไมทางใต้อะไหล่แพงกว่าที่อื่น

อันนี้สำคัญ ค้าขายต้องได้กำไรครับ ก็เข้าใจครับ และยอมรับได้ เป็นผมไม่ได้กำไร จะทำ ทำไม ถูกไหมครับ

ราคาเหมาะสมกับคุณภาพของสินค้า ก็รวยครับ ถ้าคนขายคิดแบบนี้

พี่เคยเจอไหมครับท่อไอเสียที่อยู่ในสภาพเศษเหล็ก ไม่ถึง 3 กิโลกรัม ราคา 900 บาท(ถ้าขายเศษเหล็กไป 50 ไม่ได้แน่นอน)

ขอดูรูป ก็ไม่ให้แบบชัด ซื้อหนเดียวจบเลย และอย่าหวังว่าผมคนเดียวที่ไม่ซื้อ เพื่อนผมก็จะไม่ไปซื้อของเค้าหรอก (คนไม่จริงใจ)
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 31, 2012, 12:25:32 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 11:34:36 หลังเที่ยง
จอดหน้าร้านโดนประจำ จนต้องหารถมาขาย พอหารถมาขาย ดันมาถาม คันที่ไม่ขายอีก ทั้งๆที่ คันใหนขาย คันใหนไม่ขาย ก็ติดป้ายไว้ชัดเจนแล้วเนี่ย

ตั้งใจ มากวน  ไม่ได้ ตั้งใจ จะซื้อ ก็ อย่างนี้แล 

ผม ชอบขายของให้เพื่อนสมาชิกแถว ภาคใต้  จัง  เพราะ แก จะถาม อยู่ สองอย่าง  คือ

1.เท่าไหร่ ?

2.หมายเลข บัญชีอะไร ?

3.โอน ทันที  ...เป็น อย่างนี้แทบทุกราย

คนไม่ซื้อ  ยังไง  ก็ไม่ซื้อ ครับ 

1.พี่เดช ครับ  มี คาบู เอนโปร   ไม๊ครับ 

มีครับ  เอาแท้ หรือเทียม

2. แท้ เท่าไหร่  เทียมเท่าไหร่

แท้ ประมาณ 2000  เทียม 600  เกรด เอ 1200

3.ขอดูรูป ของแท้ ได้ ไหมครับ

ของแท้ ราคาสูง  หากมีออเดอร์ ผมจะสั่ง โรงงาน เป็นราย ๆ ไป อ่ะครับ 

4.รอดูรูปของแท้ครับ

นี่ครับ พอดี มี ออเดอร์สั่งพอดี

5.ขอดูรูป ด้านข้างหน่อยครับ 

นี่ครับ

6.ขอดูภายใน ลูกเร่ง นมหนู ทุกตัวด้วยครับ

...โอเค  ครับ ...นี่ครับ  รูปแบบ ละเอียดทุกมุม  6 รูป ด้วยกัน 

7.ขอ ดู รูป นัมเบอร์ คาบูหน่อยครับ 

..นี่ครับ 

8.เอ่อ ...เอาไงดี  ..ขอดู รูป คาบู ตัวนี้ ถ่าย ยาม อาทิตย์อัสดง  หน่อย ครับ

.....?

-------

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

kobchai พระประแดง

ผมไม่เคยรู้สึกตะขิดตะขวงเลยแม้แต่น้อย ขี่ไปทำงานทุกวันกลับมีความรู้สึกว่า อยากให้งานเลิกเร็ววๆ เพื่อจะได้รีบออกมาขี่รถสุดรักของเรากลับบ้าน และมันคือ Victor ที่ไม่เหมือนใครและมีคันเดียวในโรงงาน.
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

Konrakroad

ผมก็ขับอยู่แทบทุกวันจะติดไฟแดงหรือขับบนถนนก็ไม่เห็นมีใครมองแบบแปลกๆนะยิ่งวัยรุ่นก็ไม่เห็นมีใครจะมาท้าแข่งกับผมสักราย อย่างถ้าติดไฟแดงเวลาไปเขียวผมซัดยาวไม่มีวัยรุ่นคนไหนตามทันมาท้าแข่งสักที ยิ่งทางตรงโล่งๆด้วยความเร็วที่ผมขับประจำ120-150 แล้วคิดดูจะมีวัยรุ่นขับรถออโต้ที่ไหนตามทันท้าแข่งนี่คือเรื่องจริง

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

mr24

อ้างจาก: aunoption เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:45:39 ก่อนเที่ยง
ส่วนของผมติดไฟแดง มีคนถามซื้อแถมให้ราคาser se ผมตั้ง8000 แน๊ะ :p

8000เองเหรอคับอิอิ >:(
081-7008082

poo2007

นานๆ ผมจะเอามาขี่สักครั้ง .. ออกมาบางทียางแบน
เอาไปเติม ร้านมอไซค์ ปากซอบ..เด็ก ๆ มุงดูกันทั้งร้าน
เด็ก ๆ ถามช่างว่ารถอะไร...
ช่างบอกว่า แดกพวกมึงได้ทุกคัน...มึงดูไมล์มันสะก่อน 240 km/h
เด็กๆ มันหันมาถามผม................จริงหรือพี่...ผมได้แต่ยิ้ม

nuttakit

อ้างจาก: aunoption เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:45:39 ก่อนเที่ยง
ส่วนของผมติดไฟแดง มีคนถามซื้อแถมให้ราคาser se ผมตั้ง8000 แน๊ะ :p

ขายไปเเล้วหรือครับท่าน 8000 เสียดาย ถ้าผมมาเจอก่อนนะ ผมให้8500อ่ะครับ >:( >:( >:( >:(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย