Main Menu

เคยรู้สึกตะขิดตะขวงใจบ้างไหมครับ?

เริ่มโดย กาฝาก, ธันวาคม 26, 2012, 12:57:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kai..ls

โดนใจกระทู้นี้มากครับ ผมอายุ31 แล้วยังควบคันนี้อยู่เลย แรกๆก็อายๆเหมือนกันเลยครับ คนมองๆยังไงไม่รู้ แต่เชื่อไหมพี่อาทิตย์ก่อนไปจอดปะยางที่ร้านซ่อม ช่างบอก น้องมีคนมาถามซื้อ 2 คนแล้ว น้องจะขายไหม5555555

kai..ls

เรื่องอย่างนี้มันอยู่ที่ใจ ใช่ไหมครับ รักแล้วถอนตัวยาก

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 10:14:37 ก่อนเที่ยง
ครั้น จะกล่าวถึง ความไม่รู้เรื่องรู้ราว ของคน นอก แวด วง ...2T ผม ว่า มันก็มี แง่ ที่เป็น คุณ แก่เรา อยู่ มิน้อยนะ 

โดย เฉพาะ  พ่อค้า พารทไทม์ อย่างผม 

คนขายก๋วยเตี๋ยว.......โอ้...รถ NSR  เหรอเนี่ย  กินน้ำมันไม๊   พี่

ผม..................ไม่เท่าไหร่ หรอกครับ ...ผมว่า มัน ก็พอ ๆ กับ มีโอ ..ออโต้ สายพาน ยุคนี้ อ่ะนะ รุ่นนี้  เป็น LS  ครับ  ไม่ใช่ NSR 

คนขายก๋วยเตี๋ยว ...........เอ่อ ...เหรอ....หลังบ้าน ผม ก็มี คนนึง  น่าจะเป็น LS เหมือน พี่ นี่แหละ  น้องมันใช้ ตั้งแต่อยู่ ที่ ยโสธร แล้ว ..

พอดี ตอนนี้ มันไป ซาอุ    จอดทิ้งไว้ หลังบ้าน เป็น ปี   บอก ให้ ผม เอาไป ติดพ่วง  ผม ก็ยังคิดหนัก อยู่ ...เพราะกลัวมันจะกินน้ำมัน

ผม...............เหรอ ?   เดี๋ยว  ผม ขอ ดู หน่อย นะ   สนใจ จะขายให้ผมหรือเปล่า  ผมเก็บ รถ แนวนี้ อยู่  ...ชอบอ่ะ 

คนขายก๋วยเตี๋ยว.........อยู่หลังบ้าน  พิง แท้งค์ น้ำ  อยู่ น่ะพี่  ตามสบายเลย  พี่ให้เท่าไหร่  ผมก็ขาย  ขึ้เกียจเก็บ แล้ว 

ผม....................โอ้ว.... ....  นี่ มันไม่ใช่  LS  แล้วครับ  ....

คนขายก๋วยเตี๋ยว............เหรอ..... เขาไม่ค่อยเล่นกันใช่ไหม ตัวนี้   ไง ช่วยซื้อ  หน่อย นะ  พี่ ...นะ   นะ   เมื่อก่อน มันเป็นสีน้ำเงิน แต่ น้องผมมันดัน เอาสีสเปรย์ ดำไปพ่น ซะ

. ???

อยากเจอ ls แบบพี่โจมั่งจัง :D :D
089-7062425 โอ้

I@มดแอ๊ว...@

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 01:25:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 10:14:37 ก่อนเที่ยง
ครั้น จะกล่าวถึง ความไม่รู้เรื่องรู้ราว ของคน นอก แวด วง ...2T ผม ว่า มันก็มี แง่ ที่เป็น คุณ แก่เรา อยู่ มิน้อยนะ 

โดย เฉพาะ  พ่อค้า พารทไทม์ อย่างผม 

คนขายก๋วยเตี๋ยว.......โอ้...รถ NSR  เหรอเนี่ย  กินน้ำมันไม๊   พี่

ผม..................ไม่เท่าไหร่ หรอกครับ ...ผมว่า มัน ก็พอ ๆ กับ มีโอ ..ออโต้ สายพาน ยุคนี้ อ่ะนะ รุ่นนี้  เป็น LS  ครับ  ไม่ใช่ NSR 

คนขายก๋วยเตี๋ยว ...........เอ่อ ...เหรอ....หลังบ้าน ผม ก็มี คนนึง  น่าจะเป็น LS เหมือน พี่ นี่แหละ  น้องมันใช้ ตั้งแต่อยู่ ที่ ยโสธร แล้ว ..

พอดี ตอนนี้ มันไป ซาอุ    จอดทิ้งไว้ หลังบ้าน เป็น ปี   บอก ให้ ผม เอาไป ติดพ่วง  ผม ก็ยังคิดหนัก อยู่ ...เพราะกลัวมันจะกินน้ำมัน

ผม...............เหรอ ?   เดี๋ยว  ผม ขอ ดู หน่อย นะ   สนใจ จะขายให้ผมหรือเปล่า  ผมเก็บ รถ แนวนี้ อยู่  ...ชอบอ่ะ 

คนขายก๋วยเตี๋ยว.........อยู่หลังบ้าน  พิง แท้งค์ น้ำ  อยู่ น่ะพี่  ตามสบายเลย  พี่ให้เท่าไหร่  ผมก็ขาย  ขึ้เกียจเก็บ แล้ว 

ผม....................โอ้ว.... ....  นี่ มันไม่ใช่  LS  แล้วครับ  ....

คนขายก๋วยเตี๋ยว............เหรอ..... เขาไม่ค่อยเล่นกันใช่ไหม ตัวนี้   ไง ช่วยซื้อ  หน่อย นะ  พี่ ...นะ   นะ   เมื่อก่อน มันเป็นสีน้ำเงิน แต่ น้องผมมันดัน เอาสีสเปรย์ ดำไปพ่น ซะ

. ???

อยากเจอ ls แบบพี่โจมั่งจัง :D :D

ถ้ามันเป็น Ls   ตรงรุ่นก็ดีนะครับ  แต่
รูปไม่ไม่น่าใช่   ให้ผมไป 1000 ต่อซาเล้ง  ..............-*******//55555555

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

กาฝาก

รถท่านเดช ผมให้ 1500 เลยเอ๊า

ตัดราคาเหง ๆ  ;)

kai..ls

ปลาท้องป่อง

. ???

วู้ๆๆๆ สุดๆ อะ พี่
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

topten

ใส่หมวกกันน๊อกก็ไม่มีใครเห็นหน้าเราแล้วครับ

DirectX

yo150

จอดติดไฟแดงก็เหงาๆครับ 2t 150 ของเราอยู่คันเดียวตลอด 125 บ้างประปราย ของเรามีควันด้วย ขับผ่านร้านอะไรก็ช่างที่เป็นกระจกต้องหันไปมอง ser ยังเท่ไม่สร่าง555 หลายคนเป็นเหมือนกันใช่มั้ยครับต้องหันไปมอง มีครั้งนึงเ้ด็กปั๊มมันถามรถพี่รุ่นอะไร ปีใหน (38-39) พอรู้น้องเขาบอกปีเดียวกับผมเลย555 ปล.รถผมมือ2นะอยากได้มานานตอนser ออกมาตัวแรกผมยังอยู่ประถมอยู่เลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

นี่แหละครับ....ที่เขาเรียกว่า  30  %  ลิขิตฟ้า

สิ่งที่ แรงเรา ไม่สามารถ คอนโทรลได้  ผมเรียกว่า ลิขิตฟ้า

หาให้ตาย ยังไง  บางที ก็ไม่เจอ  ...

นั่ง กินก๋วยเตี๋ยว อยู่ดี ๆ กลับ มีคน มาขอร้องให้ ซื้อ  ซะงั้น  

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

loveaia999

อิๆผมคิดว่ารถเราโคตรเจ๋งเลยครับ จอดติดไฟแดงไม่มีควันขาวมากวนใจคนอื่น
ภูมิใจในรถมากครับ
คนเราสามารถสร้างและกำหนดเส้นทางชีวิตของตัวเองได้
------------------------------------------

กรุณาส่งตามที่อยู่นี้

147/19 ม.5 ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

เบอร์โทร 081-6337550 ถ้าขับรถอยู่รึติดงานโทรกลับทุกสายครับ

ple_sticker_phuket

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 28, 2012, 05:29:50 ก่อนเที่ยง
นี่แหละครับ....ที่เขาเรียกว่า  30  %  ลิขิตฟ้า

สิ่งที่ แรงเรา ไม่สามารถ คอนโทรลได้  ผมเรียกว่า ลิขิตฟ้า

หาให้ตาย ยังไง  บางที ก็ไม่เจอ  ...

นั่ง กินก๋วยเตี๋ยว อยู่ดี ๆ กลับ มีคน มาขอร้องให้ ซื้อ  ซะงั้น  

.

ทึ่เกาะสิเหร่. มีอาวันต่อสามล้ออยู่คันนึง เคยชวนแลกกะดรีมสภาพดีๆ. แกไม่เอา. บอก ลุงขับรถคันนี้มาสิบกว่าปี ไม่เคยทิ้งกัน. จะต่อสามล้อ เลยต้องพามันมาด้วย จะได้ขี่มันทุกวัน.  ผมละเงิบเลย

ขายสติ๊กเกอร์ UNITRAK ฝา Kips PDK Kawa ไล่สีี http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=64030

บางราย  แกรักรถ ของแก  มาก จริง ๆ  เราไป เซ้าซี้ ถามซื้อ ตื้อ เขา อยู่นั่น  เขา โมโห จะต่อยเอา ก็มี นะ...พวกทั่นเคยเจอ มะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 06:53:52 ก่อนเที่ยง
บางราย  แกรักรถ ของแก  มาก จริง ๆ  เราไป เซ้าซี้ ถามซื้อ ตื้อ เขา อยู่นั่น  เขา โมโห จะต่อยเอา ก็มี นะ...พวกทั่นเคยเจอ มะ

.

สมควรที่จะโดน  คนเราโตๆแล้ว พูดคำเดียวน่าจะรู้เรื่อง  มาถามผมมากๆ ผมก็งัดเหมือนกัน...
อย่าคิดว่าเรารัก 2 ที  คนเดียวสิ  เจ้าของบางคนเค้าก็รักในรถของเค้าเหมือนกัน....
บางคน..มีเพื่อสะสม...
บางคนเพื่อธุรกิจ....
แต่..สำหรับผม ที่ใช้และชอบ  เพราะมันมีอดีตและความทรงจำกันอยู่ ..
มาขอซื้อผม..บอกไม่ขาย  ยังตามมาตื้ออีก..โดนตีนผม แน่ๆๆ.....ขอบอก...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 07:55:13 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 06:53:52 ก่อนเที่ยง
บางราย  แกรักรถ ของแก  มาก จริง ๆ  เราไป เซ้าซี้ ถามซื้อ ตื้อ เขา อยู่นั่น  เขา โมโห จะต่อยเอา ก็มี นะ...พวกทั่นเคยเจอ มะ

.

สมควรที่จะโดน  คนเราโตๆแล้ว พูดคำเดียวน่าจะรู้เรื่อง  มาถามผมมากๆ ผมก็งัดเหมือนกัน...
อย่าคิดว่าเรารัก 2 ที  คนเดียวสิ  เจ้าของบางคนเค้าก็รักในรถของเค้าเหมือนกัน....
แต่..สำหรับผม ที่ใช้และชอบ  เพราะมันมีอดีตและความทรงจำกันอยู่ ..
มาขอซื้อผม..บอกไม่ขาย  ยังตามมาตื้ออีก..โดนตีนผม แน่ๆๆ.....ขอบอก...

อืมย์  ...   ดุ  จัง  นะ....เขาโพสท์  ทักทาย  แชร์ประสบการณ์  สนทนา เอา ความสนุก กัน

คุณ มา ใช้ ภาษา อย่างนี้   ผมว่า ไม่เหมาะสมเลย นะครับ   

พูดจบ คำพูดกลายเป็น นาย เรา แทน  ....ขอโทษกันไป ก็เท่านั้น  ความรู้สึก เสียกันไป แล้ว

อะไร  ที่ แย่ ๆ  ขอให้ ทิ้ง ส่งท้ายไว้  แค่  ปีนี้  ก็แล้ว  กัน ...

eakkachai

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 07:55:13 ก่อนเที่ยง

.

ใจเย็นๆคับพี่..ในทีนี้เพื่อนกันทั้งนั้น......ทุกคนมีมือมีตีนเหมือนกัน  ไม่ต้องแสดง

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

kapooklookzaa

จอดหน้าร้านโดนประจำ จนต้องหารถมาขาย พอหารถมาขาย ดันมาถาม คันที่ไม่ขายอีก ทั้งๆที่ คันใหนขาย คันใหนไม่ขาย ก็ติดป้ายไว้ชัดเจนแล้วเนี่ย
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ ธันวาคม 30, 2012, 11:34:36 หลังเที่ยง
จอดหน้าร้านโดนประจำ จนต้องหารถมาขาย พอหารถมาขาย ดันมาถาม คันที่ไม่ขายอีก ทั้งๆที่ คันใหนขาย คันใหนไม่ขาย ก็ติดป้ายไว้ชัดเจนแล้วเนี่ย

ตั้งใจ มากวน  ไม่ได้ ตั้งใจ จะซื้อ ก็ อย่างนี้แล 

ผม ชอบขายของให้เพื่อนสมาชิกแถว ภาคใต้  จัง  เพราะ แก จะถาม อยู่ สองอย่าง  คือ

1.เท่าไหร่ ?

2.หมายเลข บัญชีอะไร ?

3.โอน ทันที  ...เป็น อย่างนี้แทบทุกราย

คนไม่ซื้อ  ยังไง  ก็ไม่ซื้อ ครับ 

1.พี่เดช ครับ  มี คาบู เอนโปร   ไม๊ครับ 

มีครับ  เอาแท้ หรือเทียม

2. แท้ เท่าไหร่  เทียมเท่าไหร่

แท้ ประมาณ 2000  เทียม 600  เกรด เอ 1200

3.ขอดูรูป ของแท้ ได้ ไหมครับ

ของแท้ ราคาสูง  หากมีออเดอร์ ผมจะสั่ง โรงงาน เป็นราย ๆ ไป อ่ะครับ 

4.รอดูรูปของแท้ครับ

นี่ครับ พอดี มี ออเดอร์สั่งพอดี

5.ขอดูรูป ด้านข้างหน่อยครับ 

นี่ครับ

6.ขอดูภายใน ลูกเร่ง นมหนู ทุกตัวด้วยครับ

...โอเค  ครับ ...นี่ครับ  รูปแบบ ละเอียดทุกมุม  6 รูป ด้วยกัน 

7.ขอ ดู รูป นัมเบอร์ คาบูหน่อยครับ 

..นี่ครับ 

8.เอ่อ ...เอาไงดี  ..ขอดู รูป คาบู ตัวนี้ ถ่าย ยาม อาทิตย์อัสดง  หน่อย ครับ

.....?

-------