Main Menu

TZR ปลดเกียรว่างไม่ได้

เริ่มโดย black9916, กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:23:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

black9916

ผมเอารถไปฝ่าเครื่องเปลี่ยนลูก+แหวนใหม่+ครัชใหม่  พอทำเสร็จก็ลองขับดูมีปํญหาตอนใส่เกียร 2 ยากและปลดเกียรว่างไม่ได้ต้องดับเครื่อง
เอาไปให้ช่างซ่อมใหม่ 2 รอบแล้วยังไม่ได้เร่งเกลียวตรงมือครัชจนสุดก็แล้ว  สรุปช่างมันบอกว่าเพืองเกียรมันสึกเลยปลดเกียรไม่ได้ (ผมว่ามันมั่วนิ่มแน่)
เลยลองใจมันดู ให้มันหามาเปลี่ยนใหม่เสียเท่าไรไม่ว่า  แต่มันก็บอกว่าหายากต้องซื้อเครื่องเก่ามาฝ่าเอาถึงจะมี  ก็เลยรู้แน่ว่ามันไม่เป็นเลยเอารถกลับ
ถือว่าซวยไปก็แล้วกัน มีใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

@@TaJung@@

ตอนประกอบคลัทช์  เม็ดลูกปืนเล็กๆได้ใส่เข้าไปด้วยป่าว  หรือทำหายไปแล้ว  อาการเหมือนคลัทช์ไม่จาก  เร่งสายสุดแล้วก็ไม่จาก ผมว่าลูกปืนตัวนี้หายไปแล้ว  ถ้าหาย หาเม็ดลูกปืนคอเวฟมาใส่คืน  ใช้เม็ดเดียว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

black9916

ผมก็ไม่รู้ครับ  สงสัยต้องถอดออกมาดูเองแล้วครับ  แต่ว่ามันถอดออกยากไหมครับ 

Hunterzero

ของพี่จุงยืนยันอีกเสียงว่าเคยทำหายครับประกอบแบบไม่มีแต่พอดีเป็นคนที่พอประกอบชุดครัทเสร็จจะตั้งครัทสดเลยเพื่อดูระยะการฟรีของครัท พอไม่มีเม็ดลูกปืนระยะการกดครัทจะเพี้ยนไปเยอะ
เลยเอะใจถอดเช็คดูอีกรอบครับ ถึงเจอสาเหตุ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

black9916

มีใครมีรูปให้ผมดูบ้างไหมครับว่าลูกปืนที่ว่ามันอยู่ตรงไหนเดียวผมจะรื้อดูเอาเองครับ

ironkong

รูปจริงๆผมไม่มี เอารูปจากสมุดภาพอะไหล่แทนละกัน ตรงลูกศรชี้เลยครับ หมายเลข 22 (รูปจาก TZM นะ พอดีว่ามันชัดกว่า)

ซึ่งตามรูปเราต้องเปิดฝาครอบคลัทช์ จะเจอตัวตั้งคลัทช์เอาประแจ.........เบอร์ไรหว่า ลืมแล้ว จับน็อตแล้วใช้ไขควงขันแกนออกมาครับ  ???
"BN002"

black9916

rukna277

แรงแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
083 1014949

black9916

@@TaJung@@

อ้างจาก: black9916 เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:09:37 ก่อนเที่ยง
หมดไป 3,800  ฿  ครับแต่ไม่ได้ดีเลย
ราคานี้ทำจากร้านคาดว่าได้เทียมมาเยอะ กับเปลี่ยนอะไหล่ให้ไม่ครบทุกชิ้นแน่ๆ  เฉพาะลูกปืนเครื่อง 7 ตัวยังปาไป 700-800 แล้ว..
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

ต้องเอาบิลที่ลงว่า ทำอะไรไปบ้าง ราคาอะไหล่มาให้ดูครับจะมองง่าย  ของผมผ่าเพื่อเปลี่ยนข้อเหวี่ยง ลูกปืนเปลี่ยนแค่
ลูกปืนบาลานกับข้างข้อ  เปลี่ยนซีลทุกตัวรอบหลังก็หมดไปพันกว่าเหมือนกันนะแต่ทำเองครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

black9916

บิลเป็นกระดาษสมุดครับพี่ ช่างเขาอธิบายให้ฟังเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างเห็นว่าไม่เท่าไรก็จ่ายเงินไป
แต่ตอนนี้ทำใจได้  หันมาคิดว่าจะทำเอาเอง เสียก็มือเราช้าหน่อยแต่ก็ยังได้ทำครับ  เลยต้องขอวามรู้จากพี่ๆครับ
ว่าแต่ผมต้องเปิดฝาเครื่องด้านไหนถึงจะเจอลูกปืนที่ว่าครับ

ironkong

"BN002"

aoaaued

@@TaJung@@

taweesak

black9916

ขอบคุณมากครับที่ส่งรูปให้  ผมพอจะเข้าใจแล้วครับ

กาฝาก

ของผมผ่าทั้งหมด 5500 แน่ะ - -"

ลูกญี่ปุ่นไซค์ 150 ก้านญี่ปุ่น