Main Menu

แอบ ชอบ แฟนเพื่อน 24-7

เริ่มโดย paopiaw, พฤษภาคม 29, 2013, 11:37:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

แอบชอบแฟนเพื่อน และดูเหมือนว่า แฟนเพื่อนก็คงชอบเราเช่นกันน  !!   เพื่อนรักซะด้วย   เคยเป็นบ้างมั้ยครับบ.

ปล. เพื่อนผมคนนี้  ม่ะก่อนก้อเคยทำกับผมนะ แต่ผมก้อเข้าใจ  ความรักมันออกแบบไม่ได้..จริงๆ 24-7
----- Club ใจง่าย ------  247

SIT_KRR-SSR

ย้อนไปไป  10กว่าๆปีเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้   รักทั้ง2 คนเลยทั้งเพือนและหญิง  ต้องตัดใจ  สุดท้ายมันดันเลิกกัน 

รู้อย่างนี้ ตรู ฟัน ซะดีกว่า   แล้วเพือนก็ไม่รักและจริงใจคนนั้น ขนาดเรา  ก็เสียใจพอควร

ไม่รู้จะแนะนำอย่างไร  แต่ขอให้น้องเป็นคนดี  ก็พอ  ไม่อยากเป็นที่ไม่ดั

แต่เดี๋ยวนี้หญิงมีเยอะกว่าสมัยก่อน   แต่ถ้าจะเลือกคู่ชีวิต นั้นต้องดูให้ดีๆๆนะน้อง   

ความชอบ    ถูกชะตา   อยู่ด้วยแล้วอบอุ่น   ความรัก  ฯลฯ   แต่โลกแห่งความเป็นของชีวิต คู่  ภาระและหน้าที่  มันต่างกันมากๆๆ ในความรู้สึกตรงนั้น

แต่ถ้ามีความเข้าใจต่อกันโอเคเลย  แต่ห้ามเอาเหตุผลใส่กันนะ อย่างนั้น  อย่างนี้  มันจะยาวมากๆๆ

ขอโทษที  ที่ยาวๆๆไปหน่อย  ให้เลือกคิดดู  ดีบ้าง ไม่ดีบ้างเลือกคัดเอาใช้ดูครับ   
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

paopiaw

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 12:01:07 หลังเที่ยง
ย้อนไปไป  10กว่าๆปีเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้   รักทั้ง2 คนเลยทั้งเพือนและหญิง  ต้องตัดใจ  สุดท้ายมันดันเลิกกัน 

รู้อย่างนี้ ตรู ฟัน ซะดีกว่า   แล้วเพือนก็ไม่รักและจริงใจคนนั้น ขนาดเรา  ก็เสียใจพอควร

ไม่รู้จะแนะนำอย่างไร  แต่ขอให้น้องเป็นคนดี  ก็พอ  ไม่อยากเป็นที่ไม่ดั

แต่เดี๋ยวนี้หญิงมีเยอะกว่าสมัยก่อน   แต่ถ้าจะเลือกคู่ชีวิต นั้นต้องดูให้ดีๆๆนะน้อง   

ความชอบ    ถูกชะตา   อยู่ด้วยแล้วอบอุ่น   ความรัก  ฯลฯ   แต่โลกแห่งความเป็นของชีวิต คู่  ภาระและหน้าที่  มันต่างกันมากๆๆ ในความรู้สึกตรงนั้น

แต่ถ้ามีความเข้าใจต่อกันโอเคเลย  แต่ห้ามเอาเหตุผลใส่กันนะ อย่างนั้น  อย่างนี้  มันจะยาวมากๆๆ

ขอโทษที  ที่ยาวๆๆไปหน่อย  ให้เลือกคิดดู  ดีบ้าง ไม่ดีบ้างเลือกคัดเอาใช้ดูครับ   

ขอบคุณครับพี่. หัวใจคนเรานี่ล้อเล่นไม่ได้จริง ๆๆๆ

HS7QBT

ดิ้นต่อยท้อง ร้องต้อยปาก

ไม่พลาดแน่นอนเธอ ^^
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

paopiaw

makatho_2T_PL

เคยครั
ตอนผมเรียน ผมมีเมียอยู่แล้ว แต่ก็ได้รู้จักกับเด็กของเพื่อนคนหนึ่ง ซึ่งเพื่อนผมมันก็มีเมียอยู่แล้วเหมือนกัน พอเพื่อนผมมันถูกเมียมันจับได้ เด็กคนนี้เลยเสียใจ ร้องไห้ ผมก็สงสาร ก็คุยทักทายกันมาเรื่อยๆ แต่พอมาหลังๆ เมียผมไม่อยู่ เด็กคนนี้ก็ให้ผมไปหา แต่ด้วยอะไรก็ไม่รู้ ผมกับเด็กคนนี้ก็มีไรกัน แอบคบกันตั้ง 2 ปี จนต่อมาเมียผมจับได้เพราะเห็นว่าสนิทกันเกิน เมียเลยรู้ เด็กคนนั้นก็เสียใจ ผมก็เลิกติดต่อกัน พอต่อมาไม่นาน ผมก็มาได้รู้ข่าวว่า เด็กคนนี้ก็มาได้กับเพื่อนผมอีกคน ซึ่งเข้าใจง่ายๆ คือ ไอ้คนแรก และไอ้คนสุดท้าย มันไม่รู้ครับ ว่า ผมและมันสองคนได้เด็กคนเดียวกัน แต่ผมรู้ครับ ผมยังเสียดายอยู่เลย ทั้งลีลา ท่าทาง ทรวดทรง ทุกอย่าง เด็กคนนี้ได้ใจผมจริงๆ แต่ที่น่าเสียดายไปกว่านั้น ไอ้คนสุดท้ายมันทิ้งเมียมัน เพื่อไปอยู่กับเด็กคนนี้ครับ เมียไอ้คนสุดท้ายก็สุดยอด น่าเสียดายที่มันเป็นเพื่อนเมียผมด้วย เลยแทะโลมไม่ได้เลย แต่เรื่องอ่านกินผมทำตลอดเลยครับ เด็กลำปาง มันอวบ ขาว เนียน จริงๆ พับผ่าสิ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผมเอง ก็ เคยมีประสบการณ์ ในทำนองนี้  ...ผ่าน มา หลายปี  ยังไม่ลืม  มันฝังใจ กว่า ความรักแบบ ธรรมดา ที่เคยเจอ

...

มา ฉุกคิดขึ้นได้   ก็ตอนดูหนัง เรื่อง   " รัก สาม เศร้า ."

ฉาก  ตอนที่  พีค  รู้ ว่า  เป้  กับ ก้อย   แอบชอบ กัน  ...แล้ว  พีค เสียสติ ไป เลย  ยืน หมุนตัว อยู่ กลางทะเล คนเดียว ข้าวปลาไม่ยอมกิน

"เมื่อคนที่เรารัก  กลายเป็นคนรัก ของเพื่อน ที่เรารักที่สุด"

ผม  เข้าใจ อารมณ์ นั้น เป็นอย่างดี  อยู่ ๆ  ก็ชัดเจนขึ้นมา อย่างประหลาด  เมื่อ ดูหนัง ในฉากนี้

.

ยังมีอีกหลายสิ่ง       ที่ฉันยังไม่เคยพูดสักที

...
:)
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

paopiaw

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 03:49:35 หลังเที่ยง
ผมเอง ก็ เคยมีประสบการณ์ ในทำนองนี้  ...ผ่าน มา หลายปี  ยังไม่ลืม  มันฝังใจ กว่า ความรักแบบ ธรรมดา ที่เคยเจอ

...

มา ฉุกคิดขึ้นได้   ก็ตอนดูหนัง เรื่อง   " รัก สาม เศร้า ."

ฉาก  ตอนที่  พีค  รู้ ว่า  เป้  กับ ก้อย   แอบชอบ กัน  ...แล้ว  พีค เสียสติ ไป เลย  ยืน หมุนตัว อยู่ กลางทะเล คนเดียว ข้าวปลาไม่ยอมกิน

"เมื่อคนที่เรารัก  กลายเป็นคนรัก ของเพื่อน ที่เรารักที่สุด"

ผม  เข้าใจ อารมณ์ นั้น เป็นอย่างดี  อยู่ ๆ  ก็ชัดเจนขึ้นมา อย่างประหลาด  เมื่อ ดูหนัง ในฉากนี้

.

ยังมีอีกหลายสิ่ง       ที่ฉันยังไม่เคยพูดสักที

...
:)

ไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย ก็อ่อนไหวได้ทั้งนั้นน. 

ผมคงทำอะไรไม่ได้ กับเรื่องนี้ ถึงเค้าสองคนจะเลิกกัน ผมก็คงไม้ไปยุ่งกับเธอแน่นอน.

แค่ได้พูด ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่าาา

paopiaw

อ้างจาก: makatho_2T_PL เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 03:33:12 หลังเที่ยง
เคยครั
ตอนผมเรียน ผมมีเมียอยู่แล้ว แต่ก็ได้รู้จักกับเด็กของเพื่อนคนหนึ่ง ซึ่งเพื่อนผมมันก็มีเมียอยู่แล้วเหมือนกัน พอเพื่อนผมมันถูกเมียมันจับได้ เด็กคนนี้เลยเสียใจ ร้องไห้ ผมก็สงสาร ก็คุยทักทายกันมาเรื่อยๆ แต่พอมาหลังๆ เมียผมไม่อยู่ เด็กคนนี้ก็ให้ผมไปหา แต่ด้วยอะไรก็ไม่รู้ ผมกับเด็กคนนี้ก็มีไรกัน แอบคบกันตั้ง 2 ปี จนต่อมาเมียผมจับได้เพราะเห็นว่าสนิทกันเกิน เมียเลยรู้ เด็กคนนั้นก็เสียใจ ผมก็เลิกติดต่อกัน พอต่อมาไม่นาน ผมก็มาได้รู้ข่าวว่า เด็กคนนี้ก็มาได้กับเพื่อนผมอีกคน ซึ่งเข้าใจง่ายๆ คือ ไอ้คนแรก และไอ้คนสุดท้าย มันไม่รู้ครับ ว่า ผมและมันสองคนได้เด็กคนเดียวกัน แต่ผมรู้ครับ ผมยังเสียดายอยู่เลย ทั้งลีลา ท่าทาง ทรวดทรง ทุกอย่าง เด็กคนนี้ได้ใจผมจริงๆ แต่ที่น่าเสียดายไปกว่านั้น ไอ้คนสุดท้ายมันทิ้งเมียมัน เพื่อไปอยู่กับเด็กคนนี้ครับ เมียไอ้คนสุดท้ายก็สุดยอด น่าเสียดายที่มันเป็นเพื่อนเมียผมด้วย เลยแทะโลมไม่ได้เลย แต่เรื่องอ่านกินผมทำตลอดเลยครับ เด็กลำปาง มันอวบ ขาว เนียน จริงๆ พับผ่าสิ
อ้างจาก: makatho_2T_PL เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 03:33:12 หลังเที่ยง
เคยครั

คุณจะทำให้ผมเกิดใหม่.  สุดยอดครับบบ ^^

JO WANGPONG

ผมเคยแต่โดนเพื่อนสนิทแยกแฟนครับสมัยยังหนุ่มๆ  ผมไปจีบเธอที่บ้านมาร่วมเดือน แล้ววันหนึ่งผมก็ชวนเพื่อนผมไปเปนเพื่อน ผ่านไปสองอาทิตย์ผมเห็นเพื่อนผมรับเธอมาเที่ยวที่บ้านเพื่อน เจ็บใจมากครับหลังจากวันนั้นผมก็ได้รู้ว่าเพื่อนผมคนนี้ที่แท้ยืมรถมอไซค์ผมไปจีบเธอนี้เอง ตั้งแต่บัดนั้นเปนต้นมาผมกับเพื่อนก็เลิกคบกันจนทุกวันนี้ก็ไม่เคยที่จะพูดจากันครับ  เจ็บใจมาก     เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกันชีวิตผมครับ

125cc.Only

สำหรับผม
กฏแห่งกรรม สร้างอย่างนึง คือการตัดสินใจของมนุษย์
มนุษย์เราตัดสินใจด้วยเหตุผลได้ ไม่ใช่ใช้แค่สัญชาตญาณอย่างเดียว
ด้วยเหตุผลนี้เราจึงเหนือกว่าสัตว์ทั้งหลาย

DEDOR

น่าจะมีภาพมาประกอบด้วยนะครับ  จะได้แนะนำได้ถูกต้อง  อิอิอิ >:(

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

boonchu

ถ้ารู้ว่าเป็นแฟนเพื่อนยังไงก็ไม่ยุ่งเพราะคำว่าเพื่อนไม่ได้มาแค่วันสองวัน

GtozA

;Dเพื่อนเพลอแล้วเจอกัน อิอิ...อิอิ.. >:(
K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

paopiaw

darkgiar

เคยเป็นแบบนี้แหละ
แถมเพื่อนมาบอกเราเองว่า แฟนมันแลดูชอบเรา

แต่เราก็ไม่อะไรต่อเลือกเพื่อนไว้ดีกว่าอย่างไรก็เพื่อนกันตลอดดีกว่ามองหน้ากันไม่ติด

แต่
สุดท้ายมันก็เลิกกัน

:(

paopiaw

อยากเอารูปเธอมาลงนะครับบบ   บ่องตง..  พระยังต้องอาบัด

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

ควีนส์ปาร์ค

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 11:37:59 ก่อนเที่ยง
แอบชอบแฟนเพื่อน และดูเหมือนว่า แฟนเพื่อนก็คงชอบเราเช่นกันน  !!   เพื่อนรักซะด้วย   เคยเป็นบ้างมั้ยครับบ.

ปล. เพื่อนผมคนนี้  ม่ะก่อนก้อเคยทำกับผมนะ แต่ผมก้อเข้าใจ  ความรักมันออกแบบไม่ได้..จริงๆ 24-7
เพื่อนในเวป หรือ นอกเวปจร้า...
k a w a s a k i