Main Menu

แนะนำรถเดินทางไกล แบบคนเดียว หน่อยครับ

เริ่มโดย alt969, เมษายน 17, 2013, 10:11:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

alt969

อยากจะมาเล่นรถ 2จังหวะดูครับ เดินทางไกล ขับรถคนเดียว ขับเรื่อยๆ แนะนำรุ่นหน่อยครับ รุ่นไหน น่าเล่น ขับ 80-120 ครับ ปัญหาน้อยๆ อึดๆ ทนๆ 150 cc นะครับ ขอบคุณมากครับ  :(
302-2-2-53478-4 ธ.กสิกรไทย
ปภัส ฐเดชจิรกุล

ร้านมือโฆษณา 299/16 ม.1 ถ.ท่าศาลา-นบพิตำ ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา
จ.นครศรีธรรมราช 80160

เดช..ไอ้เสื้อทอง

SERPICO  ครับ  ขับสบายไม่ปวดหลัง   หากเครื่องสมบูรณ์ ระบบส่งกำลัง โซ่-สเตอร์ -ลูกปืนล้อ + ยาง ดี  ขับด้วยความเร็ว  60-80  ...กินน้ำมัน  30กิโล/ลิตร  ได้อยู่   ทนทานไม่จุกจิก 

ViCTOR S  ก็ดี   หลังเป็นดรัม  รุ่นเดียวกับตำรวจ  อันนี่  40 โล/ลิตรได้เลย   อาจเพราะ ล้อหลัง ไม่มีดิสก์มาฝืนหรือเปล่า + หรือ ตับเป็ด มันคนละอย่างกับ SER    + น้ำหนักตัวเบา สุด

แต่งกายให้รัดกุม  หลีกเลี่ยงให้ ผิวหนังทุกส่วน โดนแดด จัด โดยตรง  มันทำให้อ่อนเพลีย เร็ว กว่าที่ควร

ทางสายเปลี่ยว  ไม่ควรจอดรับใครทั้งสิ้น ...เพราะอาจมีอันตรายแก่ความปลอดภัยและชีวิตได้ (คนโบกพกยาบ้า +คนโบกพาไปตบทรัพย์)

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

SodaZaa

8)  เป็นคำแนะนำที่สุดยอดจริงๆ เลยครับผม  :'(

@@TaJung@@

อึดไม่อึด  ทนไม่ทน  อยู่ที่สภาพรถครับ

ในที่นี้แนะนำ serpico นั่งสบาย เครื่องทนใช้ได้ถ้าสมบูรณ์ๆ  ปัญหาน้อย
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

alt969

302-2-2-53478-4 ธ.กสิกรไทย
ปภัส ฐเดชจิรกุล

ร้านมือโฆษณา 299/16 ม.1 ถ.ท่าศาลา-นบพิตำ ต.ท่าศาลา อ.ท่าศาลา
จ.นครศรีธรรมราช 80160

ASENAL

Ser ทั้งทางไกล..ในเมือง ได้หมด

เครื่องถ้า ไม่เจอแต่งแบบ..ขาด ๆ ..เกิน ๆ

ของเหลวเกรดดี ๆ

วิ่งจนไมล์กลับไปรอบ ( แสนโล ) ยังซัดได้เกิน 160  ( ตามไมล์ )

GENIUS

KR รุ่นตูดเป็ดก็ใช้แฮนด์ตัวเดียวอันเดียวกับ Serpico เลย

เพราะฉะนั้นท่านั่งแทบไม่แตกต่างกันเลย

ผมเคยมี KR SE98 ท่านั่งขี่สบายมากแทบไม่ต้องก้มเลย

แต่ถ้าเป็น KR ท้ายแบนและ Victor จะก้มกว่าหน่อยครับ

( 2รุ่นนี้ก็ใช้แฮนด์อันเดียวกันนั่นแหล่ะครับ )

rukna277

สำหรับผมขอแนะนำให้หาเพื่อนร่วมทางที่ไม่รู้จัก แต่จุดหมายไปทางเดียวกัน
ขับความเร็วใกล้เคียงกัน แบบว่าไม่ได้ขับไปคนเดียวเปลี่ยวๆ
คนพื้นที่ก็ได้ครับ ที่มองดูแล้วน่าจะเป็นมิตร  ที่สำคัญ น้ำมันเต็มถังดีที่สุดครับ
เช่นผมชอบขับตามท้าย cbr เก็บเงินกู้ เขาวิ่งประมาณ 120-130 และเขารู้เส้นทางหลบหลุมต่างๆ และทิ้งระยะห่าง1เสาไฟฟ้าครับ
แรงแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
083 1014949

NovaScraper

อ้างจาก: rukna277 เมื่อ เมษายน 17, 2013, 11:58:49 หลังเที่ยง
สำหรับผมขอแนะนำให้หาเพื่อนร่วมทางที่ไม่รู้จัก แต่จุดหมายไปทางเดียวกัน
ขับความเร็วใกล้เคียงกัน แบบว่าไม่ได้ขับไปคนเดียวเปลี่ยวๆ
คนพื้นที่ก็ได้ครับ ที่มองดูแล้วน่าจะเป็นมิตร  ที่สำคัญ น้ำมันเต็มถังดีที่สุดครับ
เช่นผมชอบขับตามท้าย cbr เก็บเงินกู้ เขาวิ่งประมาณ 120-130 และเขารู้เส้นทางหลบหลุมต่างๆ และทิ้งระยะห่าง1เสาไฟฟ้าครับ

ืทริคนี้สุดยอดคับ +1 ม้าเลยคับ

DEDOR

คนพร้อม  รถพร้อม  ไปได้ทุกที่ๆอยากจะไปครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

Hunterzero

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ เมษายน 18, 2013, 10:56:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 18, 2013, 10:21:09 ก่อนเที่ยง
เซอร์อีกเสียงครับขี่สบาย

zx ก็ดีนะ
- -  เค้าเอาขี่ไกลสบาย  สายเรซซิ่งจะไปแนะนำเค้าทามไม
จะว่าไปVRก็ได้นะปัญหาน้อยมากไม่มีวาล์วด้วยหรือจะหาเซอเสื้อตีกก็ไม่ต้องมาล้างวาล์วบ่อยๆแถมไล่คันเร่งเนียนๆกินน้ำมันน้อย
กว่าพวกมีวาล์วอีก

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อืมย์....ใช่  VR  รถดี  ที่เธอเมิน  ประหยัด  ทนทาน  ไม่แพ้ เซอร์

ใช้ดี  จริง ๆ  เป็นอีก 1 รุ่นที่   กรมตำรวจ สมัยก่อน เลือกไว้เป็น รถ ประจำการ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

GENIUS

เข้ามาเพิ่มเติมว่า ZX 150 เท่าที่ขี่มาก็ดีเหมือนกันนะครับ

ถ้าเอารุ่นนี้จะได้เป็นรถตั้งแต่ปี 2542 ขึ้นไป

เพราะมันคือ 150 2T รุ่นสุดท้ายของคาวาบ้านเราแล้ว

รูปร่างหน้าตาดูเป็น Sport เต็มตัวก็จริงแต่ท่านั่งก็ไม่ถึงกับต้องก้มมากอะไรนะ

( ก้มกว่า Ser แต่ก็ไม่ได้ก้มมากมายอะไร )

เท่าที่ผมขี่เทียบความรู้สึกกับ KR เครื่องยนต์ของ ZX จะทำงานได้สมูทนุ่มนวลกว่านะ

เครื่องยนต์มันจะออกแนวนุ่มๆ ไม่กระโชกโฮกฮากอย่างพวก KR

( บางคนเลยรู้สึกว่ามันแรงไม่เท่า KR )

ช่วงล่างการทรงตัวทั้งทางตรงและทางโค้งก็ให้ความรู้สึกที่มั่นคงดีนะครับ

ขนาดของล้อยางจะกว้างกว่า KR VICTOR SER ( ที่ใช้ล้อ KR ) ด้วยครับ

ทั้งหมดนี่เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นจากที่มี ZX 150 เก่าๆ คันนึง

GENIUS

เพิ่มเติมอีกเล็กน้อย

สำหรับรถขี่เดินทางไกลผมจะใช้ยางแบบ Tubeless เท่านั้นครับ

ไม่ว่าขี่ไปไหนไกลๆ หรือดึกดื่นแค่ไหนก็ไม่ต้องกังวลเรื่องยางแบนอ่ะครับ

บูรพาพยัคฆ์

ถ้าจะเอาแบบขี่สบาย ๆ    ผมว่าคงต้องมองแฟนท่อม 150  แล้วละครับ    ส่วนประหยัดเท่าไหร่  ไม่ทราบ คงแล้วแต่สภาพเครื่อง    แต่ถ้าอึดถึก ทน   พึ่งลองดูเมื่อเดือนที่แล้ว 
เอ็นโปร(รุ่นอื่นไม่มีให้ลอง)    ปราจีน -  อยุธยา  - โคราช - ขอนแก่น   (บ้านท่านโหน่ง)  ไปกลับ  น้ำมัน  36  ลิตร   ความเร็ว  120 โดยประมาณ 

ภาพความหลัง

Hunterzero

ของดีของรถรุ่นสุดท้ายคือความสด ของรถ  ถ้าได้รถที่เค้าซื้อมาจอดเก็บเกือบใหม่นิแหล่มเลย  ถึงจะบอกโดนตอนเยอะหรือเป็นยังไง 
ถ้ามันสดกว่าตัวแรงในอดีตที่เน่าแล้วละก็มันก็วิ่งดีกว่าไม่มีปัญหาจุกจิก

ปุ๊_ทาลิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut