Main Menu

พี่ ๆ ช่วยผมดูและพิจารณาหน่อยครับมีรูป

เริ่มโดย aobank2021za, ธันวาคม 21, 2013, 08:15:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aobank2021za

ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวสักนิดนะครับ ผม ชื่อแบงค์นะครับ อยู่ชลบุรี พนัสนิคม ครับ สมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วยนะครับ  :(

วงที่1. มันคือรอยเก่าที่ลูกติดคว้านไปแล้วรอยยังอยู่(สงสัยมันจะลึก)

วงที่2. คือรอยใหม่

วงที่3. รอยใหม่เหมือนกัน
และนี้คือสภาพเสื้อสูบไม่รู้ว่าพี่ ๆ พอเห็นกันมั้ย สังเกตุมันจะมีวงสีแดง และตัวเลขอยู่ รอยที่ทุก ๆ ท่านเห็นอยู่นี้เป็นทางไอเสียนะครับ เอาล่ะผมจะถามล่ะ คือ จะถามเป็นข้อ ๆ ล่ะกัน

1.จะเอาไปคว้านใหม่เลยหรือแค่เอากระดาษทรายมาขัด ๆ แทนดี(ช่างแถวบ้านบอกเอากระดาษทรายพอไม่ต้องไปคว้านใหม่)
2.แล้วถ้าไม่คว้านใช้แค่กระดาษทรายจะมีผลอะไรหรือป่าวเมื่อเราประกอบและใช้งาน

สภาพลูก+แหวนเห็นชัดเลยว่าแหวนตัวล่างหักหายไป ไปไหนผมก็ไม่รู้หักได้งัยก็ไม่รู้

1.ลูกยังใช้ได้มั้ย(ช่างแถวบ้านเค้าบอกยังใช้งานได้แค่เปลี่ยนแหวน)
2.ถ้าจะใช้ลูกเดิมผลเสียที่ตามมามั้ย

ปล. แล้วแหวนตัวที่หักมันหายไปไหน มันออกไปทางไอเสียหรือตกลงในข้อเหวี่ยงละ อันนี้ใครรู้ช่วยบอกที  :P

ไม่เข้าใจตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะครับมือใหม่หัดพิม

Hunterzero

ใส่ลูกกลับด้านซะละมั่ง หมุดแหวนต้องอยู๋ฝั่งไอดีไม่ใช่ไอเสียนะครัชชชช
รอยเหมือนปลอกแตก ลองให้ช่างคว้านดูถ้าคว้านได้ก็คว้านเปลี่ยนลูกเลย ถ้าช่างบอกปลอกร้าว ก็เกม อาจจะต้องตีใหม่

ลูกนั้นทิ้งเลยครับใช้อะไรไม่ได้แล้ว ลูกใหม่อย่างเดียว

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 21, 2013, 08:19:39 หลังเที่ยง
ใส่ลูกกลับด้านซะละมั่ง หมุดแหวนต้องอยู๋ฝั่งไอดีไม่ใช่ไอเสียนะครัชชชช
รอยเหมือนปลอกแตก ลองให้ช่างคว้านดูถ้าคว้านได้ก็คว้านเปลี่ยนลูกเลย ถ้าช่างบอกปลอกร้าว ก็เกม อาจจะต้องตีใหม่

ลูกนั้นทิ้งเลยครับใช้อะไรไม่ได้แล้ว ลูกใหม่อย่างเดียว
นั้นงัยเถียงกลับเพื่อนอยู่สักพักเรื่องลูกสูบกับหัวหรือป่าว แต่เสื้อช่างกรึงบอกแต่เอากระดาษทรายขัดอย่างเดียวพอ ว่าแต่ลูกใหม่+แหวนนี้มันเท่าไหร่ครับ ขออภัยถามเยอะไปหน่อย

goy_2daxh

เวลาใส่เอาตรงรอยต่อแหวนเป็นหลักหันเข้าฝั่งไอดีนะครับ อย่ายึดติดกับลูกศรให้มาก
คน ไทบ้าน

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

lettuce

อยู่พนัสเหรอ  อะไหล่เหลือเยอะนะแถวนั้น มีเสื้อมือหนึ่ง ราคา ไม่เกินสามพันเอง
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตอนประกอบ เอามือดันขึ้นดันลง สัก หน่อย  ก็จะรู้แล้ว ว่าประกอบผิดหรือถูก

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Porrr

ลูก+แหวนเปลี่ยนใหม่แน่ๆ
เสื้อ ถ้าเป็นไปได้ก้อเปลี่ยนจะดีกว่านะ รอยบิ่นขนาดนั้น อาจมีปัญหาความร้อนสะสม กำลังตก ลูกติดตามมากลัวว่าเปลี่ยนแค่ลูกแหวนแล้วจะไม่จบน่ะสิครัช

อ้างจาก: lettuce เมื่อ ธันวาคม 22, 2013, 01:30:23 ก่อนเที่ยง
อยู่พนัสเหรอ  อะไหล่เหลือเยอะนะแถวนั้น มีเสื้อมือหนึ่ง ราคา ไม่เกินสามพันเอง
อยู่พนัสครับ อะไหร่ก็พอหาได้ครับทังภายนอก ภายใน เสื้อเคยได้ยินมาเเค่สามพันแร่ไม่รู้ที่ไหนขาย อิกอย่างแคลูก+แหวน แทบบ้ละครับ 5+

อ้างจาก: Porrr เมื่อ ธันวาคม 22, 2013, 03:03:34 หลังเที่ยง
เสื้อ ถ้าเป็นไปได้ก้อเปลี่ยนจะดีกว่านะ รอยบิ่นขนาดนั้น อาจมีปัญหาความร้อนสะสม กำลังตก ลูกติดตามมากลัวว่าเปลี่ยนแค่ลูกแหวนแล้วจะไม่จบน่ะสิครัช
เปลี่ยนนี่คือ เปลียนแค่ปอกฟรือทั้งเสื้อเลยครับ แล้วเสื้อเดิมใช้ได้เกินเดือนมั้ย เพราะถ้าจะห้เปลี่ยนทีเดียวเลยคงกินแกบเป็นแน่แท้...

Porrr

อ้างจาก: aobank2021za เมื่อ ธันวาคม 23, 2013, 12:07:43 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Porrr เมื่อ ธันวาคม 22, 2013, 03:03:34 หลังเที่ยง
เปลี่ยนนี่คือ เปลียนแค่ปอกฟรือทั้งเสื้อเลยครับ แล้วเสื้อเดิมใช้ได้เกินเดือนมั้ย เพราะถ้าจะห้เปลี่ยนทีเดียวเลยคงกินแกบเป็นแน่แท้...

ถ้าติดเรื่องงบ ให้ช่างที่ทำให้เค้าประเมินและรับประกันว่าเปลี่ยนแค่ลูก+แหวนก้อน่าจะอยู่
ที่ผมห่วงคือกลัวว่าทำเสร็จแล้วจะมีปัญหาตามมาทำให้ต้องเสียเงินสองรอบน่ะครับ

อ้างจาก: Porrr เมื่อ ธันวาคม 23, 2013, 02:32:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aobank2021za เมื่อ ธันวาคม 23, 2013, 12:07:43 ก่อนเที่ยง

ถ้าติดเรื่องงบ ให้ช่างที่ทำให้เค้าประเมินและรับประกันว่าเปลี่ยนแค่ลูก+แหวนก้อน่าจะอยู่
ที่ผมห่วงคือกลัวว่าทำเสร็จแล้วจะมีปัญหาตามมาทำให้ต้องเสียเงินสองรอบน่ะครับ
เข้าใจละครับ ขอบคุณนะครับ

geenee

แตกน่ากลัวดี เอากระดาษทราบลูบเองให้มันมนๆไม่มีรอยหยักก็พอได้ ลูกเทียมเกรดดีๆก็สัก 550  คว้านก่อนอีก150 ค่าช่างอีก ปรับคาบูดีๆอย่าเหนียวน้ำมัน ปรับไฟอ่อนมาตรฐานอย่าไปแต่งไฟแก่ 150cc มันแรงอยู่แล้ว อย่าลืมเช็คห้องแคร้ง เอาเศษแหวนออกได้ก็ดี เดียวมันจะบานปลาย เป็นอีก

nattawat

goy_2daxh

อ้างจาก: nattawat เมื่อ ธันวาคม 23, 2013, 10:29:58 หลังเที่ยง
กระทู้นี้ มีผู้รู้มาตอบ เยอะจังเลยครับ :D
ผมว่าเรื่องแบบนี้เคยผ่านมือทุกคนแล้วนะครับ แบบว่าติดบ่อย อิ อิ
คน ไทบ้าน

geenee

ถูกต้องนะครับ พังบ่อยจนตอนนี้เข้าใจรถมันแล้ว ตอนนี้ลากไกลสิบๆโล 140gps ไม่มีสูบติดอีก เสียวอย่างเดียว ลูกปืนปลายก้านลูกสูบแตกเหอะๆ

JO