Main Menu

2t ม.อุบลครับ

เริ่มโดย papatpong, มิถุนายน 13, 2010, 11:27:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: ovantien เมื่อ มกราคม 07, 2011, 01:49:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มกราคม 07, 2011, 01:33:35 หลังเที่ยง
เย้ย......

คุณเยี่ยมออนแม๊ะ  555+

พรุ่งนี้ว่างบ๊อขรั่บ จะชวนไปนั่งจิบ 037 ที่บ้านพี่กิฟ
ว่างครับ คริคริ

อ๋า.........~~

พี่โอเปลี่ยนรถใหม่แล้วเหร๋อเนี่ย ??

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

TZMClub150

150yem

สงสัยพี่จะเปลียน แนวแล้วมั้ง

TZMClub150

เปลี่ยนเป็นแนวไหน เหอๆ

150yem

jontj007

สวัสดีน้องๆ ชาว ม.อุบลครับ เพิ่งสมัครเข้ามาครับ อยากหา N-pro สักคัน ช่ยแนะนำด้วยนะครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงง :( ???
I don't like popmusic / Keep The Faith 0870148299 ต๊ะ

aof Npro

อยุพิบูลคับ
ใช้ n-pro อยุคับ
ขับเข้าอุบล เสาอาทิตคับ
ชื่อบัญชี นายโพธิ์บัลลังก์ แสงสว่าง ธนาคาร ธกส. เลขที่บัญชี 019658024312 สาขาศรีเมืองใหม่ จ.อุบลราชธานี

ความใฝ่ฝัน อันสูงสุด

aof Npro

รถผมไม่ได้ติดป้ายทะเบียน
ต่อใหม่อะคับ
รอป้ายอยุ
ป้ายใหม่ ทะเบียน 742 คับ
ถ้าเจอ ทักกันบ้างนะคับ
ชื่อบัญชี นายโพธิ์บัลลังก์ แสงสว่าง ธนาคาร ธกส. เลขที่บัญชี 019658024312 สาขาศรีเมืองใหม่ จ.อุบลราชธานี

ความใฝ่ฝัน อันสูงสุด

korn nsr sp

ไปไหนหมดคับ  เงียบ................................

ovantien

อ้างจาก: korn nsr sp เมื่อ มิถุนายน 05, 2011, 08:05:46 หลังเที่ยง
ไปไหนหมดคับ  เงียบ................................

อุบลครับ อยู่ วาริน ใช้ KRR  se สีไม่เหมือนชาวบ้าน  อิอิ   ว่างๆมาเข้าชมรมนะ

chang-ab

หวัดดีครับ ผมเขยอุบลฯ อยู่เดชอุดม บ้านแจ้งสว่างครับ :D
ทีมงาน"ช่างแอบ" วิ่งทุกครั้งพังทุกเกียร์

korn nsr sp

อ้างจาก: chang-ab เมื่อ มิถุนายน 11, 2011, 10:34:30 ก่อนเที่ยง
หวัดดีครับ ผมเขยอุบลฯ อยู่เดชอุดม บ้านแจ้งสว่างครับ :D

ดีคับพี่ ในเดช มีร้านที่จูนคาบู npro เนียบๆๆๆบ้างมัยคับ

korn nsr sp

chang-ab

อ้างจาก: korn nsr sp เมื่อ มิถุนายน 11, 2011, 01:04:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chang-ab เมื่อ มิถุนายน 11, 2011, 10:34:30 ก่อนเที่ยง

ดีคับพี่ ในเดช มีร้านที่จูนคาบู npro เนียบๆๆๆบ้างมัยคับ

ปกติไม่ได้อยู่ที่นั่นครับ ผมทำงานอยู่นวนคร เพิ่งไปเดชมาเมื่ออาทิตที่แล้วเองครับ
ปล.ปกติผมจะจูนเครื่องเองคับ และผมไม่ใช่คนพื้นที่ต้องขออภัยด้วยคับที่ให้คำตอบท่านไม่ได้
ทีมงาน"ช่างแอบ" วิ่งทุกครั้งพังทุกเกียร์

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: korn nsr sp เมื่อ มิถุนายน 11, 2011, 01:04:03 หลังเที่ยง

จูนคาบู แนะนำให้จูนเองครับ

จะลงตัวยังไง ขึ้นอยู่กับลักษณะนิสัยคนขี่คับผม

ถ้าชอบลากรอบบ่อยๆ แช่ยาวๆ ก็จูนเน้นน้ำมันหนาๆ หน่อย

ถ้าขี่ชิวๆ ก็บางหน่อยก็ได้  แต่ถ้าลาก อย่าเผลอยาวนะครับ เดี๋ยวงานเข้า

เวลาจะปรับแต่ง หมุนอากาศ เปลี่ยนนมหนู ต้องลองถอดหัวเทียนมาสังเกตุดูครับ

เขม่าเยอะ >>> ลดน้ำมัน / เพิ่มอากาศ
หัวเทียนเยิ้ม >>> ลดออโต้ลูบ
หัวเทียนแห้ง >>> เพิ่มออโต้ลูบ
เขียวหัวเทียนมีเขม่า+ดำ >>> น้ำมันหนา
เขี้ยวหัวเทียนมีเขม่า+ดำ+น้ำมันเยิ้ม >>> น้ำมันหนา ออโต้ลูบหนา
เขี้ยวหัวเทียนเป็นสีอิฐ >>> สมบูรณ์
เขี้ยวหัวเทียนสีเทา >>> น้ำมันบาง

ถ้าเราจูนน้ำมันหนา ไว้ขี่รอบสูงๆ แต่เราเอามาชี่ช้าๆ น้ำมันก็จะหนา เขม่าจับ หัวเทียนบอดเอาง่ายๆ
ถ้าจูนบาง ขี่ช้าๆสบาย รอบมาไว แต่เอาไปซัดยาวๆ ก็ลูกละลาย ทะลุ สารพัด

ปล.

เราจูนเอง พังเอง  มันไม่เสียใจ เท่ากับ คนอื่นจูนให้ แล้วพังนะครับ

>:( >:( >:(

(ผมมั่วเอานะ..!!)

ovantien

อ้างจาก: korn nsr sp เมื่อ มิถุนายน 11, 2011, 01:07:55 หลังเที่ยง
ผมอยู่ น้ำยืนคับ
รถยังไม่เสร็จ ถ้าเสร็จ จะขี่ไป น้ำยืน อิอิไป เลาะ

DEDOR

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 12:56:24 ก่อนเที่ยง

จูนคาบู แนะนำให้จูนเองครับ

จะลงตัวยังไง ขึ้นอยู่กับลักษณะนิสัยคนขี่คับผม

ถ้าชอบลากรอบบ่อยๆ แช่ยาวๆ ก็จูนเน้นน้ำมันหนาๆ หน่อย

ถ้าขี่ชิวๆ ก็บางหน่อยก็ได้  แต่ถ้าลาก อย่าเผลอยาวนะครับ เดี๋ยวงานเข้า

เวลาจะปรับแต่ง หมุนอากาศ เปลี่ยนนมหนู ต้องลองถอดหัวเทียนมาสังเกตุดูครับ

เขม่าเยอะ >>> ลดน้ำมัน / เพิ่มอากาศ
หัวเทียนเยิ้ม >>> ลดออโต้ลูบ
หัวเทียนแห้ง >>> เพิ่มออโต้ลูบ
เขียวหัวเทียนมีเขม่า+ดำ >>> น้ำมันหนา
เขี้ยวหัวเทียนมีเขม่า+ดำ+น้ำมันเยิ้ม >>> น้ำมันหนา ออโต้ลูบหนา
เขี้ยวหัวเทียนเป็นสีอิฐ >>> สมบูรณ์
เขี้ยวหัวเทียนสีเทา >>> น้ำมันบาง

ถ้าเราจูนน้ำมันหนา ไว้ขี่รอบสูงๆ แต่เราเอามาชี่ช้าๆ น้ำมันก็จะหนา เขม่าจับ หัวเทียนบอดเอาง่ายๆ
ถ้าจูนบาง ขี่ช้าๆสบาย รอบมาไว แต่เอาไปซัดยาวๆ ก็ลูกละลาย ทะลุ สารพัด

ปล.

เราจูนเอง พังเอง  มันไม่เสียใจ เท่ากับ คนอื่นจูนให้ แล้วพังนะครับ

>:( >:( >:(

(ผมมั่วเอานะ..!!)

มาจูนให้ผมแหน่  ให้อยู๋ ซาวบาท  สนมั้ย  มาไวๆเด้อ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 01:08:40 หลังเที่ยง
มาจูนให้ผมแหน่  ให้อยู๋ ซาวบาท  สนมั้ย  มาไวๆเด้อ

มาอุบลสิครับพี่ด้อ  เดี๋ยวจูนให้   ผมคิด 15 บาทพอ

จุ๊บๆ  555+

DEDOR

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มิถุนายน 13, 2011, 02:35:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 01:08:40 หลังเที่ยง

มาอุบลสิครับพี่ด้อ  เดี๋ยวจูนให้   ผมคิด 15 บาทพอ

จุ๊บๆ  555+

ป๊าดโท๊  ถืกแถ่หวา  น่าสนๆ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

chang-ab

หวัดดีคับ+ม้าให้หนุ่มๆชาวอุบลฯทั้งหน้า  :Dเป็นไงกันบ้างคับที่นั่นฝนตกหรือป่าว ???