Main Menu

กล่องไฟ nsr rrw รู้สึกอุ่นๆ

เริ่มโดย kengmark TZM, เมษายน 22, 2015, 04:30:03 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kengmark TZM

พอดีได้กล่องไฟ rrw มือสองมา เครื่องติดวาวล์ทำงานดี เอาไปลองวิ่งมา4-5กิโลกลับมาจอดได้ซักพัก จะเก็บกล่องเข้าบ้านเพราะวัยรุ่นมันเยอะ จับกล่องดู เฮ้ยทำไมมันอุ่นๆค่อนข้างไปทางร้อน เลยอยากรู้ว่ารถของท่านอื่นๆเป็นแบบกระผมหรือไม่ หรือมันเป็นอาการปกติของกล่องรุ่นนี้ ผมเคยใช้รถค่ายอื่นในพิกัดเดียวกันมันไม่อุ่นอย่างนี้ครับ พอดีเพิ่งได้มาใหม่เลยไม่มีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลยครับ กลัวว่าจะรู้ช้าไปกล่องอาจกลับบ้านเก่านะครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

DEDOR

ขับอย่างเดียว ไม่เคยล้วงไปจับเลยครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

kengmark TZM

โชคไม่ดีพี่ ขี้สงสัยซะงั้น  5555

aoaaued

อ้างจาก: kengmark TZM เมื่อ เมษายน 22, 2015, 04:30:03 ก่อนเที่ยง
พอดีได้กล่องไฟ rrw มือสองมา เครื่องติดวาวล์ทำงานดี เอาไปลองวิ่งมา4-5กิโลกลับมาจอดได้ซักพัก จะเก็บกล่องเข้าบ้านเพราะวัยรุ่นมันเยอะ จับกล่องดู เฮ้ยทำไมมันอุ่นๆค่อนข้างไปทางร้อน เลยอยากรู้ว่ารถของท่านอื่นๆเป็นแบบกระผมหรือไม่ หรือมันเป็นอาการปกติของกล่องรุ่นนี้ ผมเคยใช้รถค่ายอื่นในพิกัดเดียวกันมันไม่อุ่นอย่างนี้ครับ พอดีเพิ่งได้มาใหม่เลยไม่มีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลยครับ กลัวว่าจะรู้ช้าไปกล่องอาจกลับบ้านเก่านะครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

บอกยากนะ ความรู้สึกแต่ละคนอาจไม่เท่ากัน แต่ปรกติเวลาขี่ยาวๆมันก็อุ่นนิดๆ ไม่ถึงกับร้อนครับ

KenJi

ตั้งแต่ขับมา ผมยังไม่เคยลองจับกล่องไฟตอนที่วิ่งเสร็จแล้วจอดเลยว่ามันร้อนไหม

svoa

ไม่เคยจับ เหมือนกันครับ  แต่ ที่ รู้ RWW 
้ร้อนทั้งคัน อิอิ

ZAAKA

ฮ้อนหลายคัฝกล่องไฟแอลขี่ไปกลับบึงกาฬ100โลพอดี
ได้กล่องแดชห้าเกียมาสองอันถอดลองกะรถเลย
จับกล่องดูร้อนหลายๆแสดงว่ากล่องไฟทำงานหนักมากเลยนะนี่ >:(