Main Menu

รบกวนถามเรื่องสีแม๊กLSก้านบิดสีส้ม ถ้าใช้สีกระป็องของอะไรจะเหมือนสุดครับ

เริ่มโดย nattasan rukkiat, กันยายน 06, 2013, 05:07:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nattasan rukkiat

รบกวนถามเรื่องสีแม๊กLSก้านบิดสีส้ม ถ้าใช้สีกระป็อง ของอะไร เบอร์อะไร จะเหมือนสุดครับ พอดีมันถลอกครับอยากแต่งบางจุดครับ  ขอบคุณครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ล้อแม็ก แอล  ล้อแม็ก  เอนโปร 

อกไก่กลาง LS-D

ใช้ สีผึ้ง  เบอร์  H 48

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กันยายน 06, 2013, 05:48:49 หลังเที่ยง

ล้อแม็ก แอล  ล้อแม็ก  เอนโปร 

อกไก่กลาง LS-D

ใช้ สีผึ้ง  เบอร์  H 48

ขอถามอีกนิดนะพี่ สีผึ้ง เบอร์  H 48 เป็นแบบผสมใส่กาพ่น หรือสเปร์ยกระป๋องครับ ผมไม่รู้จริงๆครับพี่ พอดีอยากได้แบบสเปร์ยทำเองแบบง่ายไม่ต้องใช้อุปกรณ์มาก ขอบคุณมากครับพี่

Ti

ความหมาของสีผึ้ง = สีสเปรย์ ยี่ห้อ นิปปอนเพ้น รุ่น บีล็อค มั้งคับ
ถ้ากลัวไม่ชัวร์ รอพี่เดชมาตอบอีกทีคับ
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สีสเปรย์ครับ กระป๋อง  65-70 บาท พ่น ...แล้ว สาดด้วย เคลียร์ 2K จบครับ  ทนเป็น ปี ๆ แน่นอน

สีผึ้ง เป็นสีสเปรย์ ที่มีคุณภาพ สูงที่สุดแล้ว ...

แม้เนื้อสีจะน้อยไปหน่อยเพราะูถูกออกแบบ มาให้เฉดสี ตรงตาม เบอร์โรงงาน ของแฟรรื่ง  ชิ้นงาน  นั้น ๆ

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กันยายน 10, 2013, 11:33:38 ก่อนเที่ยง
สีสเปรย์ครับ กระป๋อง  65-70 บาท พ่น ...แล้ว สาดด้วย เคลียร์ 2K จบครับ  ทนเป็น ปี ๆ แน่นอน

สีผึ้ง เป็นสีสเปรย์ ที่มีคุณภาพ สูงที่สุดแล้ว ...

แม้เนื้อสีจะน้อยไปหน่อยเพราะูถูกออกแบบ มาให้เฉดสี ตรงตาม เบอร์โรงงาน ของแฟรรื่ง  ชิ้นงาน  นั้น ๆ

.

ขอบคุณครับพี่ จะไปลองทำครับผม