Main Menu

มาสำรวจประชากร KAWASAKI LEO ทุกรุ่น กันครับ

เริ่มโดย ray, ตุลาคม 03, 2012, 02:18:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ismeoza

ผมกำลังจะทำลีโอใส่ล้อเดิมขอบ16ของนูโวไม่รู้จะออกมายังไง
รถไม่แรงเดี๋ยวแกงไม่ร้อน

ray

อ้างจาก: ismeoza เมื่อ กรกฎาคม 30, 2014, 09:51:50 หลังเที่ยง
ผมกำลังจะทำลีโอใส่ล้อเดิมขอบ16ของนูโวไม่รู้จะออกมายังไง

แม็กหรือล้อลวดครับ ถ้าล้อ16 มันก็จะเตี้ยลงอีกนะของผมขอบ17ยาง225/250 ยังท้ายตกเลย
เพราะโช๊คหลังเค้าสั้นอยู่แล้ว สเป็กเดิมรุ่นแรกเค้ามาล้อหลัง 18 นะ ถ้างั้นต้องเสริมโช๊คหลังให้
สูงหน่อยก็พอได้ ไม่งั้นก็เตี้ยแน่ๆคับ ลองดูคับออกมาจริงๆอาจจะงามก็ได้นะ ลีโอท่านตัวไหนล่ะคับ

ismeoza

ล้อซี่ครับล้อเดิมติดรถนูโวว่าจะลองทำดูแล้วค่อยใส่ตัวยกโช็คแล้วลองปรับสปริงขึ้นอีก

ray

อ้างจาก: ismeoza เมื่อ กรกฎาคม 30, 2014, 11:47:51 หลังเที่ยง
ล้อซี่ครับล้อเดิมติดรถนูโวว่าจะลองทำดูแล้วค่อยใส่ตัวยกโช็คแล้วลองปรับสปริงขึ้นอีก

ผมก็ว่า ถ้าแม็กล้อหลังจะแปลงยังไง  การปรับสปริงหลังไม่ทำให้โช๊คสูงขึ้นนะคับแค่ปรับความแข็งอ่อนเท่านั้น
ผมลองแล้วหาตัวเสริมโช๊คของ pose ใส่ก็พอ

ismeoza

อ่อครับผมตั้งสูงคือแข็งใช่มั้ยครับอีกเรื่องที่คิดอยู่คือต้องเปลี่ยนขาตั้งด้วยมั้ยเพราะล้อมันเตี้ยขาตั้งเดิมน่าจะล้มง่ายว่าจะหาตัวขาสั้นมาใส่ลีโอผมรุ่นไรจำมะได้อะครับSRมั้งสีเดิมมันสีน้ำเงินครับ

ray

อ้างจาก: ismeoza เมื่อ กรกฎาคม 31, 2014, 12:13:59 ก่อนเที่ยง
อ่อครับผมตั้งสูงคือแข็งใช่มั้ยครับอีกเรื่องที่คิดอยู่คือต้องเปลี่ยนขาตั้งด้วยมั้ยเพราะล้อมันเตี้ยขาตั้งเดิมน่าจะล้มง่ายว่าจะหาตัวขาสั้นมาใส่ลีโอผมรุ่นไรจำมะได้อะครับSRมั้งสีเดิมมันสีน้ำเงินครับ

คือมันมีล้อคอยู่อะคับ ล็อคที่ต่ำสุดสปริงจะหดเข้าจุดนี้คือแข็งสุดคับ  ส่วนขาตั้งผมใส่ของเวฟ 100
ไว้นานแล้วมันสั้น ถ้ายังสั้นไม่พอก็หาขาตั้งโหลดของเวฟใส่ได้เลยคับเป๊ะเลย ขาตั้งโหลดของลีโอคงไมมี

Leose120

ray

อ้างจาก: Leose120 เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 09:30:06 ก่อนเที่ยง
แนวสนาม ล้อโหดๆ เอามาให้ชมครับ ???

แหล่ม โคตรหายากเลย มองในตา สุรพงษ์ บุญเลิศ แหงมๆ

ismeoza

ismeoza

ตัดขอบดำผิดต่ำไปหน่อยกำลังรื้อมาแก้เดี๋ยวจะทำส้มทั้งคัน+ลงล้อ16ต่อเลย แต่ยังคิดไม่ออกเลยครับว่าจะติดสติ๊กเกอร์สีอะไรดี

ray

สติกเกอร์ผมว่าใช่สีทีมันตัดสีส้มอะไรก็ได้ครับมันจะดูเด่นขึ้นลองดู แปลกใหม่ไปอีกแแบบสีส้ม(ที่ออกมาขายไม่เคยมีสีส้มเลย)
ลองดูในโบวชัวเล่นๆครับ สีไหนดี

ismeoza

เอาของสีดำมาติดน่าจะเข้ากันดีสุดนะผมว่าตัวนี้เป็นตัวไหนครับของผมรุ่นเดียวกะตัวในรูปเลยสีเดิมเป็นน้ำเงิน

ray

อ้างจาก: ismeoza เมื่อ สิงหาคม 07, 2014, 10:50:53 หลังเที่ยง
เอาของสีดำมาติดน่าจะเข้ากันดีสุดนะผมว่าตัวนี้เป็นตัวไหนครับของผมรุ่นเดียวกะตัวในรูปเลยสีเดิมเป็นน้ำเงิน

โบวชัวรุ่นแรกเลยคับ first class

ismeoza

ขอถามหน่อยครับจะโหลดหน้าลงกี่นิ้วดีผมว่าหน้ามันสูง

ray

ธรรมดาคับลีโอถูกออกแบบมาตอนแรกใช้ล้อขอบ18 มันจะพอดี แต่พอรุ่นต่อๆมาเป็นขอบ17 มันเลยดูสูงๆ ผมโหลดไว้นิ้วเดียวพอครับล้อหน้าผม185 ลงยางเตี้ย 225 มันลงมาหน่อยแล้ว

ismeoza

Leose120

ใช่แล้วพี่เรย์ สุรพงษ์ บุญเลิศ   เมื่อก่อนผมเชียร์leoกับJR  อยากให้ชนะDash เพราะDashชนะบ่อยเกิน ชอบเชียร์มวยรอง พอชนะแล้วสะใจดี เลยซื้อ JR ตอน ม.3 ขายแล้วก็เปลี่ยนเป็น Leo srx สีแดง ตอน ม.6 ได้ใช้ทั้ง 2 รุ่นที่เชียร์เลย แต่Dashไม่เคยคิดซื้อเลย...แปลก
อ้างจาก: ray เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 10:20:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Leose120 เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 09:30:06 ก่อนเที่ยง
แนวสนาม ล้อโหดๆ เอามาให้ชมครับ ???

แหล่ม โคตรหายากเลย มองในตา สุรพงษ์ บุญเลิศ แหงมๆ

ray

อ้างจาก: Leose120 เมื่อ สิงหาคม 10, 2014, 07:58:08 หลังเที่ยง
ใช่แล้วพี่เรย์ สุรพงษ์ บุญเลิศ   เมื่อก่อนผมเชียร์leoกับJR  อยากให้ชนะDash เพราะDashชนะบ่อยเกิน ชอบเชียร์มวยรอง พอชนะแล้วสะใจดี เลยซื้อ JR ตอน ม.3 ขายแล้วก็เปลี่ยนเป็น Leo srx สีแดง ตอน ม.6 ได้ใช้ทั้ง 2 รุ่นที่เชียร์เลย แต่Dashไม่เคยคิดซื้อเลย...แปลก
อ้างจาก: ray เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 10:20:00 ก่อนเที่ยง

อ้างจาก: Leose120 เมื่อ สิงหาคม 10, 2014, 07:58:08 หลังเที่ยง

เหมือนกันคับ ดูตั้งแต่สุรพงษ์ขี่ มาตอนหลังๆ รู้สึกว่าจะเป็นกิตติพงษ์ ชุมพลมั้ง jr ผมก็ได้ขี่เหมือนกัน
แต่ผมว่าฟิลลิ่งไม่เหมาะกับผมแบบว่าแฮนกับเข่ามันใกล้กันมากรอบปลายก็ไม่ค่อยไหลเพราะ 5 เกียร์มั้งคับ
ก่อนนั้นเป็น zr ล้มบ่อยมากเอาไม่ค่อยอยู่มันคึกเกิ้น หรือเพราะว่าเราวัยรุ่นด้วยก็ไม่รู้ยังไม่เชี่ยวพอ
Jr ก็อย่างที่บอกพ่อเลยเอาไปเปลี่ยนเป็น tzm ปี 94 ผมเลยจัดลีโอตัวนี้มาปี 42 จากนั้นจนวันนี้ปล่อยไม่ลงเลย
ส่วน jr เคยได้แชมป์ 125 ครั้งนึงนะตอนช่างแต๋วโมใส่หม้อน้ำโมโตครอสใส่เสื้อใส่เกียร์ zr ท่านพอจะจำได้มั๊ย

ray

อีก 1 ตัวแรงอันเดอร์โบนในอดีต ที่ลืมไม่ลงกันเลยที่เดียว

Leose120

พี่จำรายละเอียดได้หมดเลย ผมตอนนี้ลางๆ หมดแล้ว

แต่ JR คันนี้ จำติดตาเลย เพราะผมเกือบจะโมเสื้อกับเกียร์ZR มาใส่แล้ว

เอา PDK มาฝากครับ