Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

หวัดดีคับอาจารย์ไจ้ ได้ข่าวว่ามีใครไปหาถึงบ้านเลย ฝีมือไม่มีตกเลยนะครับยังแจ๋วเหมือนเดิมเลย ผมอยากทำบ้างจังเลย จะมีเวลาทำให้น้องๆไหมหนอ :D

tachoo

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ เมษายน 17, 2013, 06:59:14 ก่อนเที่ยง
หวัดดีคับอาจารย์ไจ้ ได้ข่าวว่ามีใครไปหาถึงบ้านเลย ฝีมือไม่มีตกเลยนะครับยังแจ๋วเหมือนเดิมเลย ผมอยากทำบ้างจังเลย จะมีเวลาทำให้น้องๆไหมหนอ :D
สำหรับผมช่วงนี้ไม่มีเวลาเลยครับ งานชุกมากๆยังไงถ้าจะทำจริงๆลองติดต่ออาจารย์ยุ้ยดูสิครับเเกน่าจะพอมีเวลาว่างเยอะกว่าผมนะครับ...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

ton3179

หวัดดีคับน้า ประกาศวันอาทิตย์ที่21มิตติ้งสงกรานต์พระประเเดงครับขอเชิญพี่น้องชาว RX-K-S-Z มาเทียวงานสงกรานต์รวมมิตติ้งถายรูป+มาสนุกกันเล่นน้ำกันมันๆฮาๆๆๆๆๆๆๆ  :(
ธเนษฐ ผองศีร 54/2 ม.5 ต.บางยอ อ.พระประเเดง จ.สมุทรปราการ 10130 โทร0805587614 ต้นครับ  ธนาคารกสิกรไทย ท่าเรือสาธุประเดิษฐ์ เลขบัญชี 048-2-24877-4 ออมทรัพย์

tachoo

อ้างจาก: ton3179 เมื่อ เมษายน 18, 2013, 11:07:01 หลังเที่ยง
หวัดดีคับน้า ประกาศวันอาทิตย์ที่21มิตติ้งสงกรานต์พระประเเดงครับขอเชิญพี่น้องชาว RX-K-S-Z มาเทียวงานสงกรานต์รวมมิตติ้งถายรูป+มาสนุกกันเล่นน้ำกันมันๆฮาๆๆๆๆๆๆๆ  :(
ขับรถไปมีหวังโดนข้อหาเด็กแว้นตอนแก่แน่เลยท่านตอนนี้เขายิ่งกำลังเข้มงวดอยู่ด้วย 555

tachoo

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ เมษายน 17, 2013, 04:54:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ เมษายน 17, 2013, 06:59:14 ก่อนเที่ยง
สำหรับผมช่วงนี้ไม่มีเวลาเลยครับ งานชุกมากๆยังไงถ้าจะทำจริงๆลองติดต่ออาจารย์ยุ้ยดูสิครับเเกน่าจะพอมีเวลาว่างเยอะกว่าผมนะครับ...อิอิอิ
ผมเห็นผลงานล่าสุดแล้วครับอาจารย์ไจ้ ผมอยากได้ฝีมืออาจารย์ ชอบ ชอบ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ เมษายน 19, 2013, 01:20:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ เมษายน 17, 2013, 04:54:35 หลังเที่ยง
ผมเห็นผลงานล่าสุดแล้วครับอาจารย์ไจ้ ผมอยากได้ฝีมืออาจารย์ ชอบ ชอบ
:-* :-* :-*
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tactic

114Raze.
เลขที่บัญชี
261-233-5995 กสิกรไทย ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม
236-073-3907 กรุงเทพ ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม

"Attitude is Everything" pick a Good One...

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

boon bangbon

รับของน้าชู ก็ต้องรับของน้องด้วยนะอาจาร์ไจ้ ???

The Winner

tactic

114Raze.
เลขที่บัญชี
261-233-5995 กสิกรไทย ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม
236-073-3907 กรุงเทพ ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม

"Attitude is Everything" pick a Good One...

concordlnw999

ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

iloveconcord

สวัสดีคับน้าชู ผมที่ไปเจอกันร้านฝ่าถังคอร์ดสีทองอ่ะคับ อยากถามปัญหารถrxsคันนึง คือว่าน้องคนนึงทำrxsก้านคอร์ด+ลูกคอร์ดไซค์75 ก็วิ่งดีน่ะคับตอนแรกใส่คาบูร์เดิม ซัดได้แรงพอควร(วิ่งออกต่างจังหวัด)พอลากจะสุดๆเครื่องดับไปดื้อๆไม่มีอาการวอดเหมือนน้ำมันไม่ลง น้องเค้ากำครัชปล่อยไหล ซัก15วิ ปล่อยครัชรถก็ติดวิ่งปรกติ พอซัดอีกก็เป็นอีก ผมลองให้เค้าใส่คาร์บูคอร์ด ก็เหมือนเดิม ลองให้ใส่คาร์บูเคอาร์ ก็เป็นแบบเดียวกัน อาการแบบนี้พอแนะนำแนวทางแก้ไขหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 09:52:58 หลังเที่ยง
ลูกติด ชัวร์

ผมว่าไม่น่าจะลูกติดน่ะคับเพราะเวลาวิ่งไวๆรถดับทุกครั้ง เป็นมาไม่ต่ำกว่า20ครั้งแล้วซัดปุ๊บดับปั๊บ เสียงเครื่องปรกติ

tachoo

จริงๆแล้วอาการนี้น่าจะปริมาณน้ำมันที่ลงไปในคาบูไหลไม่ทันครับ ลองตรวจสอบก๊อกน้ำมันนะครับว่าน้ำมันไหลแรงพอไหม และปริมาณน้ำมันในถ้วยลูกลอยครับ ถ้าไม่หายก็ลองหาคอยล์หัวเทียน กับกล่อง CDI มาลองสลับดูครับ แล้วลองสังเกตซีลข้อเหวี่งฝั่งจานไฟด้วยนะครับว่ามีน้ำมันเยิ้มออกมาไหมครับ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 09:30:54 หลังเที่ยง
จริงๆแล้วอาการนี้น่าจะปริมาณน้ำมันที่ลงไปในคาบูไหลไม่ทันครับ ลองตรวจสอบก๊อกน้ำมันนะครับว่าน้ำมันไหลแรงพอไหม และปริมาณน้ำมันในถ้วยลูกลอยครับ ถ้าไม่หายก็ลองหาคอยล์หัวเทียน กับกล่อง CDI มาลองสลับดูครับ แล้วลองสังเกตซีลข้อเหวี่งฝั่งจานไฟด้วยนะครับว่ามีน้ำมันเยิ้มออกมาไหมครับ
รับทราบเลยครับ จะลองตรวจสอบดู ขอบคุณคับ