Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ĒҗŽā

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:39:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:35:23 หลังเที่ยง
ของซาเฮียกับเฮียกก หน้าตาเป็น ยางงัย ครับ ขอบคุณครับ
ไม่มีรูปเพราะว่าไม่มีของจริงอยู่หายไปหมดแล้วจะลองพยายามหาดูไม่รู้ของเพื่อนผมยังพอมีไหมหนอ  อาจารย์ไจ้พอจะทำตกไว้ใต้เตียงบ้างไหมครับฮิฮิ
น่าตาพอจะจำได้ครับถ้าเห็นของจริง...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

ĒҗŽā

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:48:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:39:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:35:23 หลังเที่ยง
ของซาเฮียกับเฮียกก หน้าตาเป็น ยางงัย ครับ ขอบคุณครับ
ไม่มีรูปเพราะว่าไม่มีของจริงอยู่หายไปหมดแล้วจะลองพยายามหาดูไม่รู้ของเพื่อนผมยังพอมีไหมหนอ  อาจารย์ไจ้พอจะทำตกไว้ใต้เตียงบ้างไหมครับฮิฮิ
น่าตาพอจะจำได้ครับถ้าเห็นของจริง...อิอิอิ

คือยังงัย ครับ พอจะจำได้ครับถ้าเห็นของจริง
>:(

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:22:34 หลังเที่ยง
มีดพร้อมเมื่อไหร่บอก อ.ไจ้ :-[
รอให้น้าชูหายก่อนเเล้วค่อยเปิดมีดก็ได้ครับช่วงจะรับมีดรอไปก่อน...อิอิอิ

tachoo

จำได้ครับถ้าเห็นของจริงต้องพยายามหาน่าจะยังพอหาได้

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:58:17 หลังเที่ยง
จำได้ครับถ้าเห็นของจริงต้องพยายามหาน่าจะยังพอหาได้
ผมว่าหายากยิ่งกว่าท่อไก่รองเมืองของkrสักอีก...อิอิอิ

ĒҗŽā

มีตัวอย่างไหมครับ จะได้ช้วยหา

มันสั้น หรือยาว ก็ไม่รู้ ถ้ามีตัวอย่าง พอจะช้วยได้บ้างครับ

จำได้คุ้นๆว่าเจาะรู8เเถวๆล่ะ10รูสลับกับ11รูติดๆกัน...อิอิอิ

ĒҗŽā

น้าชู ครับ

ดีนะที่อาจารย์ไจ้ ออกมาบอกก่อน ไม่งั้นอีก2วันเรา 2คนงานเข้าแน่

tachoo

ความยาวเท่ากันกับรุ่น2นั่ยแหละครับแต่กรวยตรงปลายจะตรงๆไม่ม้วนเป็นรูปกรวยและส่วนที่เป็นกรวยตรงๆจะสั้นกว่ารุ่น2และไม่มีวงแหวนด้านล่างกรวยแบบรุ่น2 เคยเห็นลูกสูบของสูบสูบลมรถจักรยานที่เป็นหนังไหมแบบนั้นเลยแต่ยาวกว่า สรุปคือความยาวตั้งแต่ต้นยันปลายสุดยาวเท่ากันทั้งสองรุ่น

tachoo

อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:23:45 หลังเที่ยง
น้าชู ครับ

ดีนะที่อาจารย์ไจ้ ออกมาบอกก่อน ไม่งั้นอีก2วันเรา 2คนงานเข้าแน่
เรื่องอารายเหรองงจัง

ĒҗŽā

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:27:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:23:45 หลังเที่ยง
น้าชู ครับ

เรื่องอารายเหรองงจัง

ก็อีก 2วัน คือวันอังคาร เรานัดกันที่ร้านน้า1 ว่าจะไปทำใส่ท่อกันงัย ลืมอีกแล้ว

tachoo

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:08:44 หลังเที่ยง
จำได้คุ้นๆว่าเจาะรู8เเถวๆล่ะ10รูสลับกับ11รูติดๆกัน...อิอิอิ
ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อนะครับว่ารูมีผลกับความเร็ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:26:14 หลังเที่ยง
ความยาวเท่ากันกับรุ่น2นั่ยแหละครับแต่กรวยตรงปลายจะตรงๆไม่ม้วนเป็นรูปกรวยและส่วนที่เป็นกรวยตรงๆจะสั้นกว่ารุ่น2และไม่มีวงแหวนด้านล่างกรวยแบบรุ่น2 เคยเห็นลูกสูบของสูบสูบลมรถจักรยานที่เป็นหนังไหมแบบนั้นเลยแต่ยาวกว่า สรุปคือความยาวตั้งแต่ต้นยันปลายสุดยาวเท่ากันทั้งสองรุ่น
ใครอยากได้เดี๋ยวสร้างให้ครับตัวเเรก500ตัวต่อไปตัวล่ะ100...อิอิอิ

ĒҗŽā

เอาแล้ว ว่างัย น้าๆครับ ทำ4 อันคนละ200เอง ยิ่งมากก็ยิ่งถูก

tachoo

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:31:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 09:26:14 หลังเที่ยง
ใครอยากได้เดี๋ยวสร้างให้ครับตัวเเรก500ตัวต่อไปตัวล่ะ100...อิอิอิ
เดี๋ยวก็รวยแย่เลยละครับอาจารย์ ทำกับน้องๆได้ลงคอเหรอครับ