Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yamahaman

คลาสสิค Rx-k จงเจริญ...

tachoo

sek_rxk

น้าอยู่แถวๆใหนกันครับ  ผมอยู่ซอยวัดกำแพง  ตอนนี้เอารถมาขี่เล่นอยู่

อยากไปเที่ยวแถวๆน้าบ้างครับ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 06, 2012, 11:34:49 ก่อนเที่ยง
ฝากให้อาจารย์ไจ้ดูเด็กปั้นใครครับ อยู่ใน 2 STROKE ด้วยนะเนี่ย
กาลครั้งหนึ่งในชีวิตเรื่องเล่าของชายชราคนหนึ่ง...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

boon bangbon

น๊า_ธี.

tachoo

อ้างจาก: น๊า_ธี. เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 10:43:59 หลังเที่ยง
วัดกำแพง จรัญ 13 หรือป่าวครับ
ไม่เข้าใจครับ จะถามว่าวัดกำแพงอยู่แถวไหนหรือเปล่า จรัญ13ก็มีครับ พระราม2ก็มี

ĒҗŽā

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 02:38:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: น๊า_ธี. เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 10:43:59 หลังเที่ยง
ไม่เข้าใจครับ จะถามว่าวัดกำแพงอยู่แถวไหนหรือเปล่า จรัญ13ก็มีครับ พระราม2ก็มี

ผมว่า น้าธี อ้างอิง ข้อความ ท่านsek_rxk นะครับน้า

ton3179

ขอเชิญพี่-น้องชาวRX-K & RX-S KONGKAEW CLUB พระประเเดง มิตติ้ง รวมกันถ่ายรูปลงนิตยสารแต่งรถ มอเตอร์ไซค์ ใต้สะพานวงแหวนอุตสาหกรรมคลองลัดโพธิ์วันวันเสาร์ที่ 10/11/55  เวลา13.00 น  นะครับ

ธเนษฐ ผองศีร 54/2 ม.5 ต.บางยอ อ.พระประเเดง จ.สมุทรปราการ 10130 โทร0805587614 ต้นครับ  ธนาคารกสิกรไทย ท่าเรือสาธุประเดิษฐ์ เลขบัญชี 048-2-24877-4 ออมทรัพย์

tachoo

อ้างจาก: ton3179 เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 10:44:04 หลังเที่ยง
ขอเชิญพี่-น้องชาวRX-K & RX-S KONGKAEW CLUB พระประเเดง มิตติ้ง รวมกันถ่ายรูปลงนิตยสารแต่งรถ มอเตอร์ไซค์ ใต้สะพานวงแหวนอุตสาหกรรมคลองลัดโพธิ์วันวันเสาร์ที่ 10/11/55  เวลา13.00 น  นะครับ

ขอบคุณมากครับคุณต้น อยากไปมากเลยได้เจอเพื่อนๆหลายๆท่านหลากหลายความคิด แต่มันติดตรงที่ว่าผมเพิ่งไปผ่าตัดหัวเข่ามายังไม่สามารถขับรถได้เพิ่งไปตัดไหมทาเมื่อวาน9-11-55 จึงไม่สามรถไปร่วมงานได้เสียดายอย่างมากเลยอย่างไงแล้วก็ช่วยเอารูปมาฝากกันบ้างนะครับ ขอเป็นโอกาสหน้านะครับจะยกชุดไปเลย

sek_rxk

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2012, 08:18:47 หลังเที่ยง
น้าอยู่แถวๆใหนกันครับ  ผมอยู่ซอยวัดกำแพง  ตอนนี้เอารถมาขี่เล่นอยู่

อยากไปเที่ยวแถวๆน้าบ้างครับ

อ้างจาก: tachoo เมื่อ พฤศจิกายน 09, 2012, 02:38:14 หลังเที่ยง

อยู่พระราม 2 ครับ เห็นว่าน้าชูอยู่แถวบางบอนและเห็นเหมือนอยู่หน้าร้านอะไรสักอย่างเวลาถ่ายรูปรถ

เลยอยากไปนั่งเล่นบ้างครับ   เคยเจอพี่หนึ่งนานแล้วแกไปเอาโช้คหน้า jr ที่บางบัวทอง เเละเอาโช้คหลังมาให้ผมที่หน้าโรงเบียร์ฮอลแลน

NUNG_RXS

หิหิ ขออนุญาติ ครับ เพราะเป็นกระทู้ น้าชู

หวัดดีด้วยน้อง sek_rxk  ว่างๆ ก็มานั่งถ่ายรูป ถ่ายที่บ้านน้าบูนเดี๋ยวๆ น้าเค้าเลี้ยงน้ำ

Exzatan

น้องชายผมแย่แล้วครับ
กำลังเครื่องตก บิดไม่ขึ้นมันอื้อๆ เครื่องสั่นมาก มีเสียงหอน(น่าจะเป็นเสียงคลัช) รึเปล่า
อาการแบบนี้ เป็นที่อะไรเหรอครับ ชุดเฟืองข้างในมันสึกหรือป่าวครับ
ผมจะเปลี่ยนชุดคลัชใหม่ยกแผง กลัวเปลี่ยนฟรี ถ้าเครื่องไม่ดีหรือสภาพสึกหรอ ฮือๆ มันอยู่กับผมมานาน
ผู้รู้ชี้แจงทีครับ

tachoo

อ้างจาก: Exzatan เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2012, 04:45:05 หลังเที่ยง
น้องชายผมแย่แล้วครับ
กำลังเครื่องตก บิดไม่ขึ้นมันอื้อๆ เครื่องสั่นมาก มีเสียงหอน(น่าจะเป็นเสียงคลัช) รึเปล่า
อาการแบบนี้ เป็นที่อะไรเหรอครับ ชุดเฟืองข้างในมันสึกหรือป่าวครับ
ผมจะเปลี่ยนชุดคลัชใหม่ยกแผง กลัวเปลี่ยนฟรี ถ้าเครื่องไม่ดีหรือสภาพสึกหรอ ฮือๆ มันอยู่กับผมมานาน
ผู้รู้ชี้แจงทีครับ
กำลังตกบิดไม่ขึ้นลองเช็คดูว่า แหวนลูกสูบหลวมหรือไม่แหวนดังผิดปรกติไหมอาจจะหักก็ได้ลองเช็คดูครับ ชีลจานไฟรั่วหรือเปล่า ประเก็นฝาสูบประเก็นตีนเสื้อรั่วไหม อาการเครื่องสั่นลองเช็คเบื้องต้นน๊อตแท่นเครื่องทุกตัวแน่นหรือไม่ใส่ครบไหม อาการหอนเป็นตอนไหนตอนติดเครื่องเกียรว่างเป็นไหม หรือตอนขับเป็นทุกเกียรไหม ถ้าทุกเกียรเช็คที่ชุดคลัทซ์เลยครับมีการสึกเป็นรอยมากไหมอย่าเพิ่งไปซื้อให้ลองเช็คดูห้ละเอียดก่อนน่าจะเป็นที่ชุดคลัทซ์นี่แหละครับท่าน

ĒҗŽā

ฝาทำเสร็จแล้วครับน้า วายแซด ทั้งคู่ ฝานึงทำตามน้าบอก.5 อีกฝานึง .7 รองดูครับ

ส่วนวันพรุ่งนี้ น้า1 ไปหาหม้อไม่รู้ว่ากลับกี่โมงคับ

ĒҗŽā

ถ้าน้าจะถามว่าทำไม ทำ 2อย่าง

อธิบายอย่างนี้ คือเพื่อนผม เค้าก็มีฝา วายแซด 2ฝาเหมือนกัน เค้าอยากทำด้วยแต่ไม่อยากเสียของมาก

เลยทำเพื่อๆไว้อันนึง ถ้ารองแล้วถูกใจเค้า ก็แรกกันไป จะได้ไม่ต้องไปทำ อีกรอบ ขี้เกรียดแล้ว