Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

อ้างจาก: Kuk@Rxs เมื่อ ตุลาคม 09, 2012, 05:14:23 หลังเที่ยง

น้าชูคับมีหูท่อคอนคอร์ดมั้ยคับ เห็นคุณGokบอกให้ถามน้าชูดูอ่ะคับ

:-[ :-[  :-[
หูตรงไหนของท่อครับ

Exzatan

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 09:03:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ ตุลาคม 03, 2012, 07:25:33 หลังเที่ยง
ได้ อะไหล่มาอีกและ (ใหม่เอี่ยมเลย)

แสนสาหัดงานนี้
น้าครับ ผมขอสอบถาม
ท่านวิธีดูเสื้อว่า..ผ่านการตีปลอกมารึยังไหมครับ หรือเทคนิคการดูก็ได้ครับ
ตามที่ผมเข้าใจ เวลาดูเสื้อมือ2 จะดูยากมาก ผมจะสังเกตุตรงเบ้า เนื้อจะคนละอย่างกัน เนื้อเห็นคนละสี ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเป็นการดูที่ถูกวิธีหรือเปล่า
รบกวนท่านชี้แนะ

tachoo

อ้างจาก: Exzatan เมื่อ ตุลาคม 15, 2012, 03:18:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 09:03:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ĒҗŽā เมื่อ ตุลาคม 03, 2012, 07:25:33 หลังเที่ยง
ได้ อะไหล่มาอีกและ (ใหม่เอี่ยมเลย)

ท่านวิธีดูเสื้อว่า..ผ่านการตีปลอกมารึยังไหมครับ หรือเทคนิคการดูก็ได้ครับ
ตามที่ผมเข้าใจ เวลาดูเสื้อมือ2 จะดูยากมาก ผมจะสังเกตุตรงเบ้า เนื้อจะคนละอย่างกัน เนื้อเห็นคนละสี ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเป็นการดูที่ถูกวิธีหรือเปล่า
อ้างจาก: Exzatan เมื่อ ตุลาคม 15, 2012, 03:18:52 หลังเที่ยง

หวัดดีครับ ก่อนอื่นท่านก็ดูพอรด์ไอดี ไอเสีย และช่อง2ช่องหลังแผ่นหรีดดังในรูปว่ามันเสมอกันระหว่างเหล็กกับอลูมิเนียมหรือไม่รวมทั้งไอดีทุกช่องแล้วก็ไอเสียแล้วต่อด้วยตีนเสื้อ(ส่วนของปลอกที่ยื่นมาด้านล่าง)ถ้ามีการตีปลอกเขาก็จะต้องเจียรแต่งรูต่างๆตามที่บอกนี่แหละสังเกตรอยเจียรละครับ

tachoo

ท่าน Exzatan มีรูปตัวอย่างของแท้ และเดิมแน่นอน ไม่เคยผ่านมีอชายใด ของท่านเอ็กซ์นี่แหละไม่ต้องไปหาที่ไหนไกล5555

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:03:43 หลังเที่ยง
ท่าน Exzatan มีรูปตัวอย่างของแท้ และเดิมแน่นอน ไม่เคยผ่านมีอชายใด ของท่านเอ็กซ์นี่แหละไม่ต้องไปหาที่ไหนไกล5555
ขอบคุณมากๆ ครับตาชู ที่ให้คำแนะนำผมตลอดมา
ว่าแต่..ของท่าน เอ็กซ์ เขาก็พึ่งได้มา สงสัยจะหวงเอามาก (แซว)

tachoo

อ้างจาก: Exzatan เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 09:13:54 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tachoo เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:03:43 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากๆ ครับตาชู ที่ให้คำแนะนำผมตลอดมา
ว่าแต่..ของท่าน เอ็กซ์ เขาก็พึ่งได้มา สงสัยจะหวงเอามาก (แซว)
หวงไม่หวงไม่รู้แหละแค่รูปรถ คอนคอดร์ของแกเต็มๆคันยังไม่ยอมให้ดูเลยคิดดูเองก้แล้วกัน555

ĒҗŽā

ไม่ได้หวงครับ  เพียงแต่ผมเห็นว่า รถของน้าๆ พี่ๆ ทีมีภาพมาโชว์นั้นมีกันทุกสไตล์แล้ว ของผมก็แบบธรรมดา นี่แหละครับ

yamahaman

หวัดดีครับน้าชู....จากนครนายกครับ    อดใจไม่ไหวเอามาปั้นอีกดีไหม...พวกฝากขายๆไม่ออกว่าจะทำเองดีกว่า

ใช้เบอร์เดิมหรือเปล่า เดี๋ยวจะโทรปรึกษาครับ :( :( :( :( :(
คลาสสิค Rx-k จงเจริญ...

tachoo

เบอร์เดิมครับ วันนี้เครื่องดับทั้งวันเลยดับคอนไหนไม่รู้ตัวสวัสดีครับท่าน หายไปนานเลยนะ ปั้นเลยท่านว่าแต่จะเอาแนวไหนครับ เดิมหรือแบบที่เคยแต่ง หรือเดิมแต่ปาดเบาะถังเดิมเล่นอะไหล่หรือ..........................................................มากมายก่ายกอง555

boon bangbon

ตัวหนังเป็นสีขาวได้ปะน้าชูอ่านอยากตาไม่ค่อยดี ???

Gok

.

ตัวหนังสือเป็นสีขาวได้ป่ะน้าชู อ่านยากตาไม่ค่อยดี เหมือนผมเลยเฮียบูรณ์สายตาเริ่มถดถอย อิอิ

.

yamahaman

คันRx-k..ว่าจะทำแนวที่เคยทำ/คันRx-s..คงจะทำเดิมๆครับ.........คงจะหมดอีกเยอะแต่เอามันส์ครับ :D :D :D :D ???
คลาสสิค Rx-k จงเจริญ...

ĒҗŽā

อ้างจาก: boon bangbon เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 09:24:43 ก่อนเที่ยง
ตัวหนังเป็นสีขาวได้ปะน้าชูอ่านอยากตาไม่ค่อยดี ???

ID พอถึง600cc มันจะเปลี่ยนสี และ ตัวอักษรที่พิมษ์ ครับ

boon bangbon

เอาใจช่วยน้าชูกันหน่อยจะผ่าตัดเอ็นหัวเข่าพรุ่งนี้แล้ว

Gok

.

ขอเป็นกำลังใจให้เฮียชูครับ ขอให้หายไวไวครับ.

.

ĒҗŽā

แอบให้กำลังใจ แบบส่วนตัวไปแล้วครับเมื่อวาน

ขอร่วมให้กำลังใจน้าชูในกระทู้นี้ด้วยคนนึงนะครับ

ขอให้การรักษานี้ เป็นไปได้ด้วยดี และ ขอให้กลับมาแข็งแรง ยิ่งกว่าเดิม ครับ น้า  สู้สู้ครับ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

Gok

.

เฮียไจ้ครับ วันนี้ได้นั่งคุยกับเฮียแกะวัดอัมฯ เฮียเค้าฝากความคิดถึงเฮียไจ้มาด้วยครับ.

.