Main Menu

YAMAHA-RXK คอนคอร์ด รุ่นแรก เบาะกระดาน by/ตาชู/

เริ่มโดย tachoo, พฤศจิกายน 29, 2010, 05:26:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 10, 2012, 01:07:38 ก่อนเที่ยง
ตอบนะครับ ท่านเข้าเกียร์1 แล้วขับไปเกียร2ถึงเกียร์5เข้าได้โดยไม่ต้องบีบคลัทซ์ก็เข้าได้ครับหรือจะเชนเกียร์ก็ได้ครับการเข้าได้ถือเป็นเรื่องปรกติแต่เขาไม่นิยมทำกันเพราะมันเป็นการขับขี่รถที่มีคลัทซ์ที่ไม่ถูกต้องครับ
พึ่งรู้เหมือนกันนะเนี่ยขี่มานาน แต่ก็ไม่เคยลอง กลัวมันจะพัง รถยิ่งแก่ๆ อยู่

Exzatan

สอบถามครับ
ส่วนมากใส่คาร์บู ของอะไรกันเหรอครับ
พอดีผมไปเจอคาร์บู (copy) RX-K เลยซื้อมาลอง ปรากฏว่า กำลังเครื่องมันตกๆ ไงไม่รู้ แต่ถ้าอัดก็วิ่งอยู่นะครับ เอาเป็นว่าขี่แล้วมันไม่เหมือนเดิมครับ อธิบายไม่ถูก แหะๆ (ตีปลอกใหม่ ใส่ลูกไซด์ Standard )
แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

tachoo

สำหรับ RXK ชั่วโมงนี้ และถ้าเดิมๆหาคาบูเดิมแท้มาใส่ดีที่สุดแล้วครับ ใช้นมหนูสักเบอร์ 160 ของแท้ เข็มน้ำมันล๊อกกลาง และจูนอากาศให้ดีๆลองดูครับ (อาจารย์ไจ้บอกมา ฮิฮิ )

sanobi

ผมมีเรื่องปรึกษาครับ RXK ของผมชอบมีปัญหาเรื่องขี่ไปซักพักเสียงก้านจะดังมีสาเหตุจากอะไรได้บ้างครับ ฟิตเครื่องมาใหม่ได้ 1 ปี บางที่ขี่ก็ปกติ บางทีตื่นมาขี่ออกจากบ้านแบบรีบๆหน่อยเครื่องเริ่ม ออกอาการแปลกๆไปเหมือนมันร้อนแล้วจะไม่ดียังไงชอบกล  ตอนนี้ลูกไซ .75 ก้านน่าจะเทียม(ตอนแรกไปฟิตบอกช่างเอาแท้หมด เสียเงินราคาแท้ ได้มาเทียมนิ่ม)ลูกแท้
ขอบคุณครับ แล้วจะเอารูปมาลงโชว์บ้างครับ

Gok

ขอถามอ.ชูด้วยคนครับ คือรถผมพักนี้ไม่รู้เป็นไรกำเบรคหน้าแรงๆทีไร แล้วทำไมตรงแผ่นหลังผมเหมือนมีอะไรไม่รู้มาชนกึกกึก

รถอ.ชูเคยมีอาการแบบนี้ไหมครับ แล้วจะมีวิธีแก้ไหมครับ ขอความรู้ด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.

.

tachoo

ท่าน GOK รถท่านมีอาการแบบนั้นจริงๆเหรอ ผมอยากให้รถผมมีอาการแบบท่านจังเลย (สงสัยต้องเอาคนซ้อนท้ายท่านมาซ้อนท้ายรถผมอาการรถท่านจะได้หาย ฮิฮิ) อีกประเด็นก็คือไปลดความหล่อซะแล้วอาการนี้จะหายไปเอง

tachoo

ส่วนของท่าน sanobi เสียงที่ดังเวลาเครื่องร้อนน่าจะเป็นเสียงคลัทซ์มากกว่านะครับเป็นจุดด้อยของรถรุ่นนี้เลยเวลาขับใช้งานมากๆเครื่องร้อนๆคลัทซ์จะมีอาการแทบทุกคัน ลองจอดเกียรว่างแล้วลองกำคลัทซ์ดูว่าเสียงเงียบลงไหมครับสังเกตง่ายๆ

Exzatan

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 10, 2012, 05:52:00 หลังเที่ยง
สำหรับ RXK ชั่วโมงนี้ และถ้าเดิมๆหาคาบูเดิมแท้มาใส่ดีที่สุดแล้วครับ ใช้นมหนูสักเบอร์ 160 ของแท้ เข็มน้ำมันล๊อกกลาง และจูนอากาศให้ดีๆลองดูครับ (อาจารย์ไจ้บอกมา ฮิฮิ )
ขอบคุณมากครับ ตาชู สำหรับคำแนะนำ
คาร์บูแท้ๆ RX-K จะเหมือนของ RX-S แท้ๆ ไหมครับ (ไม่เคยเห็นคาร์บูแท้ๆ ของ RX-K เลยครับตาชู) มีวิธีสังเกตุ หรือรูปภาพ แนะนำไหมครับ
ขอบคุณครับ

tachoo

คาบูเดิม rxk จะใหญ่กว่า rxs ครับถ้า rxk กับ rxz จะคล้ายกัน สังเกตที่รูเสียบสายน้ำมันของ rxk จะเสียบจากด้านบน ถ้า rxz จะเสียบจากด้านข้าง แนะนำให้ลองหามองตามรถจริงๆเลยครับ  ท่าน GOK มีรถอยู่ในมือหลายคันรบกวนเอารูปลงให้เพื่อนสมาชิกดูหน่อยครับ

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 10, 2012, 05:52:00 หลังเที่ยง
ท่านประทานกรุณาอย่าพาดพิง...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

Exzatan

ตามสัญญาครับ ตาชู ผมนำคู่ใจของผมมาให้ทุกท่านชมครับ
แนะนำตัวอย่างเป็นทางการ ผมชื่อ เอ็กซ์ ครับ หรือจะเรียกน้องเอ็กซ์ก็ได้ครับ ยินดีเช่นกัน อายุ 27 ปี ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขออภัยนะครับสถานที่ไม่ค่อยอำนวย + กล้องมือถือห่วยๆ ครับ

Gok

พี่เอ็กซ์ครับรถพี่เอ็กซ์สวยครับ ว่างๆก็มานั่งคุยกันได้นะครับ

.

Exzatan

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 11, 2012, 03:57:50 หลังเที่ยง

พี่เอ็กซ์ครับรถพี่เอ็กซ์สวยครับ ว่างๆก็มานั่งคุยกันได้นะครับ

.
ขอบคุณครับคุณ GOK สำหรับรูปภาพคาร์บู RK-K เดิมๆ ทำให้นึกได้ขึ้นมาทันที
คาร์บูเดิมๆ ของ RX-K เลยเหรอครับเนี่ย สภาพสวยงาม
อ๋อ..ขอบคุณนะครับสำหรับคำชม

Exzatan

ขุดขึ้นมาแล้วครับ หาตั้งนาน ลองวิเคราะห์หน่อยครับทุกท่านว่า แท้ หรือ เทียม

ถ้าจำไม่ผิด ลูกลอยน่าจะเสีย ถ้าเป็นของแท้นี่ ถึงกับเสียดายเลยทีเดียวเชียว ยังดีที่หาเจอ
อะไหล่ในตำนาน  >:(

Gok

.

โพสต์ชัดมากๆ เนื้อเหมือนปืนใหญ่หน้ากระทรวงกลาโหมเลย เคยไปเห็นมา ชิมิ ชิมิ

sek_rxk

คาบูท่าน เอ็กซ์ ลูกลอยเสีย เอาของผมไหมครับ ของผมอย่างอื่นยังดีแต่ตัวนมหนูหลักเกลียวมันรูดหมด เอาไปเลยครับแบ่งไปใช้

คุณอยู่แถวใหนครับ 

พี่น้องครับ......วันไหมจะเจอกันอีกครับ.....ช่วงนี้ขี่สแมช สู้ปริมารการบริโภคน้ำมันของน้องฟ้าไม่ใหว เลยเอาแมชมาจากนครเลย

แต่ก็เอาไปเจอกันได้ครับ น้องผมเอาไปขี่อยู่

Gok

โธ้วว น้องฟ้าทำไมกินจุจัง ไม่กลัวอ้วนเหรอไง

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 11, 2012, 12:57:52 ก่อนเที่ยง
ส่วนของท่าน sanobi เสียงที่ดังเวลาเครื่องร้อนน่าจะเป็นเสียงคลัทซ์มากกว่านะครับเป็นจุดด้อยของรถรุ่นนี้เลยเวลาขับใช้งานมากๆเครื่องร้อนๆคลัทซ์จะมีอาการแทบทุกคัน ลองจอดเกียรว่างแล้วลองกำคลัทซ์ดูว่าเสียงเงียบลงไหมครับสังเกตง่ายๆ
แล้วทำไมไม่หาวิธีเเก้ไม่ให้มันดังล่ะครับ...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

tachoo

หวัดดีครับอาจารย์ไจ้ ผมต้องให้ผู้ใหญ่นำล่องก่อนครับกำลังรออาจารย์มาแก้ไขข้อข้องใจหรือปัญหาของน้องๆละครับ ขออภัยที่พาดพิงด้วยครับ ฮิฮิ

Exzatan

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 11, 2012, 06:38:09 หลังเที่ยง
.

โพสต์ชัดมากๆ เนื้อเหมือนปืนใหญ่หน้ากระทรวงกลาโหมเลย เคยไปเห็นมา ชิมิ ชิมิ

ใช่ครับ..ท่าน Gok ช่างได้ไปขโมยปืนใหญ่หน้ากระทรวงมาทำคาร์บู RX-K ....เอ้ยยย ม้ายจ้าย ย ย ย ย
เล่นซะเคลิ้ม