Main Menu

dash หม้อน้ำไม่ตัน ความร้อนขึ้น งง ครับ

เริ่มโดย tonzawo03, พฤษภาคม 08, 2014, 03:18:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

อ้างจาก: pojcanai เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 12:04:49 ก่อนเที่ยง
ถ้าเข็มไม่เลยขีดแดงอย่าไปกังวลเลยครับเราขับเร็วลมจะระบายความร้อนหม้อนำ้เอง
หม้อนำ้ผ่าแยงมาแล้วหมดปัญหาไปเลยครับเกจอาจเสียขึ้นไม่ตรงกับความร้อนจริงก็ได้ครับลองเปลี่ยนใหม่ดูหรือซีนปั็มนำ้รั่วนำ้เข้าเครื่องลองเช็คดูครับ

น้ำไม่หน้าจะเข้า อะครับ เพราะ ว่า ผมเปลี่ยน น้ำ มัน เครื่องมา 2 รอบ แล้ว น้ำมันเครื่องไม่เป็น นม :( เลย พอตัดเรื่องนี่ ไปได้อะครับ