Main Menu

Dash ตูดเป็ดกินน้ำมันจังเลยครับ ตรวจสอบตรงไหนก่อนดี

เริ่มโดย GreenGTO, มีนาคม 04, 2014, 11:50:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GreenGTO

รบกวนเพื่อน ๆ ด้วยนะครับ พอดีไปสอย Dash ตูดเป็ดมาคันนึง
แต่ใช้งานประจำวันไม่ไหวเลย เติมน้ำมัน 100 นึงวิ่งได้ 30 กิโลเองครับ
เลยอยากถามว่าควรต้องตรวจสอบตรงไหนก่อน เพราะเหมือนคันเร่งจะหน่วง ๆ
บิดไม่ค่อยขึ้น แต่พอได้รอบแล้วจะมาแบบใจหายใจคว่ำเลย

คาร์บูผมยังไม่ได้รื้อดูครับ ไม่ทราบว่าเจ้าของเดิมเปลี่ยนนมหนูมาหรือไม่
หม้อน้ำมีคราบมัน ๆ นิดหน่อยแต่น้ำยังใส อันนี้เกี่ยวมั้ยครับ
หัวเทียนไม่เทา เป็นสีดำ ๆ ควรต้องปรับออโต้ลูปใหม่หรือไม่ครับ

ไม่เคยขี่ Dash มาก่อน แต่หาข้อมูลแล้วมันน่าจะได้ซัก 30 โลลิตร เลยอยากให้มันประหยัดหน่อยครับ
รบกวนด้วยนะครับ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

somlak

dashผมเองเสื้อls คาร์บูdashเปลี่ยนนมหนูหลักเป็น132ของlsมาใส่เติมเต็มถัง150บาท วิ่งได้เกือบ110เข็มตกก็เติม ยังไม่หมดแต่ก็ไม่เสี่ยงแล้วครับ แต่ก่อนกลับกินกว่านี้ตอนเดิมๆทุกอย่าง รถสวยนะครับอาจจะมีแต่งเครื่องมาบ้างแล้วนะครับเพราะ100บาทก็2ลิตรกว่าได้30กม.

GreenGTO

อยากให้ Save น้ำมันหน่อย สงสัยต้องลองให้ช่าง chk ดูครับว่าทำอะไรมาแล้วบ้าง
กินขนาดนี้เหมือนเติมน้ำมันรถยนต์เลย แฮ่ ๆ

PegasO

เครื่องหลวมไหมครับ ลองถ่ายรูปหัวเทียนมาดูหน่อยครับ

เวลาขี่หรือจอด มีกลิ่นน้ำมันฟุ้งบ้างไหมครับ

Ser ผมก็กินน้ำมันเยอะ ที่ไหนได้ เข็มคาร์บูปิดน้ำมันไม่อยู่

ทิ้งน้ำมันตลอดทางเลย ลองสังเกตุดูก่อนครับ

GreenGTO

มีกลิ่นออโต้ลูปนะครับแต่ไม่มีกลิ่นน้ำมัน เข้าใจว่าน่าจะมาจากท่อ
ตอนจอดก็ไม่มีน้ำมันหยดครับ พรุ่งนี้จะถ่ายภาพหัวเทียนมาให้ช่วยดูนะครับ

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

เดช..ไอ้เสื้อทอง

DASH  ต่อให้สมบูรณ์ ๆ  มันก็กิน ตาม ธรรมชาติ  ตามนิสัยรถ อยู่แล้วอ่ะครับ

โดยสเปค แล้ว ก็ ประมาณ 22-25 กิโล /ลิตร ก็ถือว่า ปกติ แล้ว    

หากเครื่องหลวม  ก็ ประมาณ 20  

หาก โม มา  เปลี่ยน นมหนู ยก พอร์ท    ไม่เหลือ ล่ะครับ  12 -15   ก็ ราว ๆ นั้น

เท่าที่เคยเจอมา  ในระยะทาง ชั่วโมงบิน และ สภาพ พอ ๆ กัน  จะกิน กว่้า  วิคเตอร์  ด้วยซ้ำ  ...

"""

กรณี  ที่ ว่า มา  คันเร่งหนัก นี่  หากเป็นผม จะเช็คอีกจุด ว่า  คันสตาร์ท เวลาถีบติดเครื่อง ต้อง ยันลึก ๆ หรือเล่า หากสัมพันธ์กันทั้งสองจุด ลูกแหวน ก็น่าจะหลวมแล้ว

เสร็จ จากนั้น  ก็  คาบู ครับ  หัวใจ ในการจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิง  คว้านปาก ปรับแต่งเบอร์ นมหนู มาหรือเปล่า

เสื้อสูบ ขยับปรับแต่งช่องพอร์ท มาหรือเปล่า  ไอ่นี้ หาก ไปยุ่งกับมัน ก็ ตัวกินเหมือนกัน

ต้น ๆ  อั้น ๆ ปลาย ดึงกระชาก นี่ ก็ น่า จะทำพอร์ท มาแล้ว ล่ะมั้ง

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

GreenGTO

ตามด้านบนนี่อาการออกเลยครับ ยันสตาร์ทค่อนข้างลึกแล้ว
ถ้าลูกกับแหวนหลวมนี่ทำเยอะมั้ยครับ มันตีปลอกได้เหมือน Victor หรือเปล่าครับ

ผมมี victor อีกคัน ตอนนี้เติม 100 นึงวิ่งได้ 70 - 80 โลอยู่เลยครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

RELAXER

อ้างจาก: GreenGTO เมื่อ มีนาคม 04, 2014, 02:51:04 หลังเที่ยง
ตามด้านบนนี่อาการออกเลยครับ ยันสตาร์ทค่อนข้างลึกแล้ว
ถ้าลูกกับแหวนหลวมนี่ทำเยอะมั้ยครับ มันตีปลอกได้เหมือน Victor หรือเปล่าครับ

ผมมี victor อีกคัน ตอนนี้เติม 100 นึงวิ่งได้ 70 - 80 โลอยู่เลยครับ

ขว้านลูกใหม่ ของเกรดแกลาง ก็ไม่เกิน 1000 แน่ครับถ้าไม่ตีปลอก      ถ้าไซ์ 200 มาแล้วคิดจะตีปลอกก็ได้ครับ   หรือไม่ปลอกก็ได้ เสื้อ ls ปลอกเดิมหนา ครับ ลูก แดช ถ้าจำไม่ผิด มี ถึงใซร์ 450 มั่งครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

ASENAL

ZAAKA

ถ้าบาล้านเซ้อหอนนิดๆขี่ไปไกลๆ๒๕โดลลิตรก้อหรูละ
คัันนี้บาล้านเซ้อไม่หอนเปลี่ยนลูกแหวนเบอ๕๐ของธรรมดาราคาบ่เกิน๕๐๐
ปั่นไปเที่ยวบึงกาฬได้ปามาน๓๐โลลิตร
เสียงเครื่องมีดังบ้าง :-[
ตอนนี้มีคนเอารถเจอาเทียร่าพังๆสองคันมาแลกไปละ :-*

tob_sunnyb11

ก็ประมาณนี่หละครับ ยิ่งใส่ท่อล่างด้วย ถ้าใส่ท่อเดิมจะประหยัดกว่านี่ครับ

นายสุชาติ สรรพสาร
6 ถนนเสนานิคม แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ10230  TEL.082-3385600
E-mail:[email protected]

JO

ZAAKA

ลืมโซวแดชอิกคันกะลังหัดปั้น
ท่อผ่าเสื้อแอลกล่องแอลเครื่องบ่หอนแต่เสียงก้านเริ่มดังละยังบ่ได้เปิดเสื้อดูเบอลูก
ถ้าเร่งเกินร้อยทันทีจาวอด ถ้าค่อยๆลากคงพอไปรอด
กินน้ำมันมากถึงมากที่สุดแค่ขี่โชวอ้อมบ้านแค่นี้เติมน้ำมันทีละ๕๐ :-*
มะวานขี่ไปกางร่มบังแดดไป ดับกลางเนินน้ำมันหมดพอดีเลยได้เข็นลงเนินสบายหน่อย

GreenGTO

ล่าสุดเปิดฝามาดู มีทำพอร์ทมาแล้วครับ ทำพอร์ทเอียงมาด้วยไม่รู้สูตรช่างร้านไหน
ลูกมาถึงมือผมก็ Size 50 แล้ว หลวมด้วย เลยจัด 75 ไปแล้วครับ
วันนี้ขี่มาทำงานเข็มน้ำมันไม่ลงเท่าไหร่แต่คันเร่งยังแข็งอยู่ โดนไป 1300 แหน่ะครับ

จะลองเอาท่อเดิมมาใส่ดูด้วยครับ ลองดูซิว่าจะดีขึ้นอีกมั้ย

aoaaued

ผมใช้แดชมา3คัน ทั้งป้ายแดงและมือสอง เรื่องบริโภคน้ำมันก็เป็นธรรมชาติของเขาเลย รถเล็กๆไม่มีใครกินเท่า กินมากกว่าเอ็นเอสอาร์150เสียอีกครับ

geenee

10กว่าๆกิโล/ลิตรนี้ปกติของแด๊ชตูดเป็ดเลยเหรอ เทน่า โนว่ายังไม่เท่านี้เลย หรือท่านเจ้าของกระทู้บิดหมดปลอก ถ้าบิดหมดก็คงเปลืองเพราะรถมันเทน้ำมันออกท่อไอเสียเล่นๆ คืนน้ำมันสู่สังคมครับ ;)