Main Menu

โมแดช ลูก vr และ แกรมม่า (เพิ่ม โมเครื่อง sonic125 หน้าแรก)

เริ่มโดย mai-bangkae, พฤษภาคม 08, 2012, 05:47:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nark125

ถ้าเราทดเกีย1236แต่ง45เดิมเป็รถใช้งานบ้างจะมีปันหาป่าวคับ

hippo

พี่ครับผมอยากได้ตัวอุดปั๊มน้ำ พี่รับทำมั๊ยอะครับ ตัวเท่าไหร่อะครับ  :-[

เวลาที่สะดวกรับโทรศัพท์
อา.-ศ. [21.00-8.00]--[13.00-14.00]--[18.00-19.00]
ส. 24 ชม.

โอนเงิน
ธนาคาร ธนชาต
นายธนสรณ์ ไวภาษา
187-2-05447-7

beat_125

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ พฤษภาคม 09, 2012, 10:07:25 หลังเที่ยง
พอดีมีเพื่อนที่ต่างจังหวัด ขอให้ทำตัวยกไอดีมาคับ otop ตามเคย ไม่รู้มีใครทำให้ดูหรือยัง แต่คงเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้นะคับ
ผมขอรวบลัดหน่อยนะคับเดี๋ยวรูปมันจะเยอะไป

ก่อนอื่นไปซื้อมอเตอร์จักร์มาคับ ราคา 400 บาท ราคาเมื่อก่อนถูกกว่านี้คับ

จากนั้นเรามากลึงหัวจับดอกเจียร์กันคับ ถ้าทำไม่เป็นให้โรงกลึงทำให้ก็ได้คับ เดี๋ยวผมเขียนแบบให้

ซื้อลูกปืน เบอร์ 608 มาลูกนึงคับเอาแบบดีหน่อย ตัวนี้ราคา 50 บาทคับ เราต้องทำปลอกใส่มันด้วย ไม่ยากคับ

จากนั้นเราก็ประกอบเข้ากับขาที่แถมมากับจักรโดยต่อเพลาขึ้นมาให้สูงซัก 120 มิลคับ เวลาลอดใต้เสื้อเข้าไปแยงจะได้สะดวกคับ

ดอกเจียร์หัวเหล็กแกน 3 มิล ราคาดอกละ 220 บาท หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ช่าง อุปกรณ์โรงงานคับ

ส่วนที่ผมวงไว้นั้นคือ เกลียวตัวหนอนคับทำหน้าที่ล็อกดอกเจียร์ของเรา

ใส่ดอกเจียร์แล้วใช้ 6 เหลี่ยมล็อคให้แน่นนะคับ

ประกอบเสร็จแล้วหน้่่าตาจะออกมาประมาณนี้ สายพานที่ใส่มันแถมมากับมอเตอร์

ใช้คู่กับตัวปรับรอบจะดีมากคับ    ราคา ไม่เกิน 350 คับ

มอเตอร์จักร์ซื้อจากไหนครับ เเล้วขาจับ มันมาเป็นชุดมั้ยครับ คือ รวมกับ มอเตอร์จักรมั้ยครับ

อู๋ ลำพูน

มันจะยัดเข้ากระบอกเสื้อได้ไง   ไอ้ที่จีนมันทำมาขายหินเจียร์แท่นปรับรอบได้อีกต่างหาก 720-850บาท หัวจับแบบปากกา เวิร์คกว่าล้าน%

อู๋ ลำพูน

ไม่เกินพัน จัดเลย รับงานมาทำที่บ้านได้เลย ทำดีๆ จุรู้นรกมีจริง555

beat_125

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ มกราคม 23, 2013, 11:05:48 หลังเที่ยง
  ไม่เกินพัน จัดเลย รับงานมาทำที่บ้านได้เลย ทำดีๆ จุรู้นรกมีจริง555

ซื้อจากที่ไหนครับ

sarawutch

ใช้คู่กับตัวปรับรอบจะดีมากคับ    ราคา ไม่เกิน 350 คับ

ตัวปรับรอบแบบนี้สามารถใช้กับมอเตอร์ 1/4 แรง ได้มั้ยครับ
ผมไม่แน่ใจว่ามอเตอร์เป็นไฟกี่เฟส 2 หรือ 3 ไม่รู้
และตัวปรับรอบแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนได้บ้างครับ
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

dektep

อ้างจาก: sarawutch เมื่อ มกราคม 24, 2013, 08:11:03 หลังเที่ยง

ใช้คู่กับตัวปรับรอบจะดีมากคับ    ราคา ไม่เกิน 350 คับ

ตัวปรับรอบแบบนี้สามารถใช้กับมอเตอร์ 1/4 แรง ได้มั้ยครับ
ผมไม่แน่ใจว่ามอเตอร์เป็นไฟกี่เฟส 2 หรือ 3 ไม่รู้
และตัวปรับรอบแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนได้บ้างครับ
ตัวปรับรอบแบบในรูปใช้กะมอเตอร์ไฟฟ้าใหญ่ๆไม่ใด้ครับมอเตอร์อาจไม่หมุน ถ้าหมุนเด๊วก็พัง จิงๆแล้วเครื่องนี้ไม่ใช่ตัวปรับรอบอะไรเลย มันแค่ตัวหรี่ไฟเท่านั้นครับ เอาใว้ปรับความสว่างของหลอดไฟให้น้อยลง เหมือนกะหลอดไฟในโรงแรมเพื่อให้ไฟมันสลัวๆประมาณนั้น เราดัดแปลงมาใช้กันครับ หาซื้อใด้ทั่วไปตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้า แค่บอกเขาว่า"มีตัวหรี่ไฟขายใหม" อ้อ.........ตามที่พี่อู๋ ลำพูนบอก ผมว่ามันไม่น่าเข้าไปในกะบอกสูบไม่ใด้เหมือนกัน ลูกเดิมแดชไซ100กะบอกสูบกว้าง56มิล แต่ดูความยาวของดอกเจียแล้ว ยังมาต่อกะเครื่องแยง น่าจะยาวเกิน ถ้าเป็นโนวา กะบอกสูบ52มิลก็ยากเข้าไปอีก ผมว่านะ
เชษฐ์ ป่าโมก T.087-087-7898 ซื่อตรง จริงใจ ส่งของไว ไม่รีรอ"ลงแล้วแดชบ้านๆ กับเวลา7.4วิ" http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=38080.0
"อะไหร่แต่งแรงแดช-แอลเพียบ คลิ้กเลย"https://m.facebook.com/profile.php?id=15682060114401

อู๋ ลำพูน

หินเจียร์แท่นที่ผมให้ดูนะ ปรับรอบต่ำ -สูง ได้เกินกว่าที่เราจำเปนใช้เสียอีก ผมซื้อมาใช้ที่ร้าน 850 บาททั้งชุด +สายอ่อนหัวจับ และดอกหินเจียร์ มีขายในเนท หาเอา แถว บ้านหม้อ มีขายยกกล่องยกลัง
สำหรับตัวนี้เหมาะแก่การยกพอร์ทเท่านั้นนะ  ถ้าจะขยายช่องไอดี/ไอเสียควรเอาอีกตัวที่รอบจัด

LEKWATNOK

อ้างจาก: dektep เมื่อ มกราคม 25, 2013, 10:10:29 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: sarawutch เมื่อ มกราคม 24, 2013, 08:11:03 หลังเที่ยง

ตัวปรับรอบแบบในรูปใช้กะมอเตอร์ไฟฟ้าใหญ่ๆไม่ใด้ครับมอเตอร์อาจไม่หมุน ถ้าหมุนเด๊วก็พัง จิงๆแล้วเครื่องนี้ไม่ใช่ตัวปรับรอบอะไรเลย มันแค่ตัวหรี่ไฟเท่านั้นครับ เอาใว้ปรับความสว่างของหลอดไฟให้น้อยลง เหมือนกะหลอดไฟในโรงแรมเพื่อให้ไฟมันสลัวๆประมาณนั้น เราดัดแปลงมาใช้กันครับ หาซื้อใด้ทั่วไปตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้า แค่บอกเขาว่า"มีตัวหรี่ไฟขายใหม" อ้อ.........ตามที่พี่อู๋ ลำพูนบอก ผมว่ามันไม่น่าเข้าไปในกะบอกสูบไม่ใด้เหมือนกัน ลูกเดิมแดชไซ100กะบอกสูบกว้าง56มิล แต่ดูความยาวของดอกเจียแล้ว ยังมาต่อกะเครื่องแยง น่าจะยาวเกิน ถ้าเป็นโนวา กะบอกสูบ52มิลก็ยากเข้าไปอีก ผมว่านะ
ตัวนี้พี่ไจ้มีใช้ครับเห็นแต่งเสื้อก็สวยดี

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: LEKWATNOK เมื่อ มกราคม 25, 2013, 10:07:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: dektep เมื่อ มกราคม 25, 2013, 10:10:29 ก่อนเที่ยง

ตัวนี้พี่ไจ้มีใช้ครับเห็นแต่งเสื้อก็สวยดี
ของดีเท่าคนใช้ครับพี่เล็ก...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

dektep

อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ มกราคม 25, 2013, 10:12:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: LEKWATNOK เมื่อ มกราคม 25, 2013, 10:07:48 หลังเที่ยง

ของดีเท่าคนใช้ครับพี่เล็ก...อิอิอิ
อ.ใจ้ยังใช้ ผมไปซื้อมาใช้มั่งดีกว่าอิอิ หัวแยง45องศาผม สามารถยก-ขยายไอดีไอเสียเสื้อสูบ ที่มีขนาดปลอกสูบ45มิลใด้อย่างสบายๆ
เชษฐ์ ป่าโมก T.087-087-7898 ซื่อตรง จริงใจ ส่งของไว ไม่รีรอ"ลงแล้วแดชบ้านๆ กับเวลา7.4วิ" http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=38080.0
"อะไหร่แต่งแรงแดช-แอลเพียบ คลิ้กเลย"https://m.facebook.com/profile.php?id=15682060114401

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: dektep เมื่อ มกราคม 26, 2013, 10:06:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไจ้ ณ.โซนรั่ว เมื่อ มกราคม 25, 2013, 10:12:41 หลังเที่ยง

อ.ใจ้ยังใช้ ผมไปซื้อมาใช้มั่งดีกว่าอิอิ หัวแยง45องศาผม สามารถยก-ขยายไอดีไอเสียเสื้อสูบ ที่มีขนาดปลอกสูบ45มิลใด้อย่างสบายๆ
อยากได้เเบบลมเหมือนกันเเต่ยังหาทุนทรัพย์ไม่ได้เลย...อิอิอิ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

อู๋ ลำพูน

เอากันตรงไปตรงมานะ  ท่านไจ้ครับ... ช่วยลงยูทูปให้ผมดูการยกพอร์ทไอดี/ไอเสียหน่อยสิครับ จะได้เปนตัวอย่างผม ว่าใช้หินเจียรรุ่นมอเตอร์จักรใช้ยังไงครับ เห็นท่านทำเสื้อVR.แล้ว แจ่มดี ถ้าลงให้ผมเละเพื่อนดูแล้ว ผมจะลงของผมที่ใช้ หินเจียร์หัวสายอ่อนตามบ้าง ขอบคุณครับ

dektep

ปูเสื่อรอชมครับ ใครอยากดูคลิปลงชื่อด่วนๆๆๆ

ponggame1

แบบมอเตอร์จักรผมเคยเห็นเค้าใช้ครับ ใช้มานานแล้ว
แต่แบบของท่าน อู๋ ไม่เคยเห็นครับ ไม่รู้เอาเข้ากระบอกสูบยังไง
ยกแบบไหน งานออกมาจะเนียนมั๊ย สเป็คจะได้มั๊ย
รอชมเช่นกันครับ ^^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:57:29 หลังเที่ยง
แบบมอเตอร์จักรผมเคยเห็นเค้าใช้ครับ ใช้มานานแล้ว
แต่แบบของท่าน อู๋ ไม่เคยเห็นครับ ไม่รู้เอาเข้ากระบอกสูบยังไง
ยกแบบไหน งานออกมาจะเนียนมั๊ย สเป็คจะได้มั๊ย

แบบที่ผมเสนอมานะใช้ง่ายที่สุดในโลก วิธีจักหัวเจียรก้จับแบบปากกานี่แระ ขนาดเท่ากะด้ามปากกาเมจิกมีสายอ่อนรับแรงหมุนมาจากเพลามอเตอร์  ผมงงมากทำไมคนเล่นรถ 2t.ไม่เคยเห็นไม่เคยใช้กัน555.

dektep

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:18:23 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:57:29 หลังเที่ยง

แบบที่ผมเสนอมานะใช้ง่ายที่สุดในโลก วิธีจักหัวเจียรก้จับแบบปากกานี่แระ ขนาดเท่ากะด้ามปากกาเมจิกมีสายอ่อนรับแรงหมุนมาจากเพลามอเตอร์  ผมงงมากทำไมคนเล่นรถ 2t.ไม่เคยเห็นไม่เคยใช้กัน555.
ตัวนี้มันอาจนะยกพอทในปลอกยากสักหน่อยเพราะหัวมันตรง แต่แยงคอท่อดีมากขอบอกเลย ช่างที่ว่าเคยเห็นใช้หัวจักรแยงนั้น คอท่อก็ต้องใช้หัวตรงแยงอยู่ดี จะใช้ลมหรือไฟฟ้าก็อีกเรื่องนึง ข้อดีของเครื่องแยงไฟฟ้าคือ"เงียบ"ทำเวลาใหนก็ใด้  อย่าลืมนะครับแยงเสื้อให้รถแรงใช้เวลาเป็นวัน บางท่าน2-3วัน ถ้าเป็นแบบลมล่ะก็ปั๊มลมกันทั้งวันยิ่งหัวแยงลมรุ่นใหม่ๆพันกว่าบาทมันกินลมดีจิงๆ(ลมหมดถังเร็ว)ถังลมเล็กๆปั๊มกันทั้งวันไม่ต้องพัก แถวบ้านผมไม่มีใครใช้แล้วครับ หัวแยงลมผมซื้อมาของเจแปน ตัวเป็นสแตนเลสทั้งอัน6พันกว่า  ขายในเวปไป1,500อิอิ เครื่องแยงไฟฟ้าที่พี่อู๋ ลำพูนลงใว้แถวบ้านผมมีขายเยอะแยะแต่ราคา12-1300ครับ ปล.เรื่องใช้งานแล้วผลงานจะเนียนหรือไม่ ผมว่ามันขึ้นอยู่กะคนทำด้วยครับ ถ้าคนทำละเอียดยังใงก็กริ๊บ แต่ถ้าเครื่องมือดีคนทำทำงานหยาบๆๆผมว่างานก็ออกมาไม่เนียน รถก้ไม่วิ่งครับ
*****ใครใช้หัวแยงจักรแยงเสื้อขอชมภาพตอนกำลังแยง ตอนที่หัวจักรอยู่ในปลอกสูบ ขอเป็นภาพจริงถ่ายเอง ผมไม่เคยเห็นขอชมเป็นขวัญตาหน่อยครับ*****

ponggame1

แบบมอเตอร์จักรเค้าเอาไว้ยก+ขยายพอร์ทไอดีอย่างเดียวครับ
ส่วนไอเสียก็ใช้เครื่องมือคล้ายๆกันครับคือแบบหัวตรง
หัวลมบ้างสว่านบ้างแล้วแต่บางโอกาศ..

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

ponggame1

สมมุติว่าสีแดงๆที่ผมวาดนั้นเป็นปลอกสูบนะครับ 555+ วาดไม่เก่ง
วิธีใช้ก็แบบในภาพล่ะครับ ยก+ขยายได้เลย เพราะหัวมันจะเป็น 45
ตรงกับพอร์ทไอดีพอดี เข้าได้ทุกมุม (ไอดีอย่างเดียวนะครับ^^)
ส่วนคลิปรอท่านที่มีเครื่องมือดีกว่า เพราะผมออกมาจากตรงนั้นนานแล้ว ^^