Main Menu

โมแดช ลูก vr และ แกรมม่า (เพิ่ม โมเครื่อง sonic125 หน้าแรก)

เริ่มโดย mai-bangkae, พฤษภาคม 08, 2012, 05:47:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chaiyut405

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 10:34:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 09:15:57 หลังเที่ยง
เรา เอา คาบู ธรรมดา ไป ไส่ เจ็ท ได้ ไหมครับ ท่า ได้ ทำ ไงครับ
ได้คับ แค่เอาหลอดทองเหลืองตัวยาวๆที่ก้นคาร์บูออกน้ำมันก็จะไหลออกที่ช่องระบายที่ก้นคาร์บู(เหมือนเวลาน้ำมันท่วม)แล้วเราก็เอาสายน้ำมันมาต่อจากช่องระบายไปยังนมหนูที่เราเจาะไว้แค่นี้ก็เรียบร้อยคับเวลาเร่งรอบสูงๆมันจะดูดน้ำมันออกมาเองคับถ้าเร่งแล้วน้ำมันไม่ขึ้นให้เปลี่ยนเป็นนมหนูเบอร์ใหญ่ขึ้นคับ
คือที่เอาออกคือ แท่งทองเหลืองที่อยู่ในถ้วยคาร์บู ที่ใช่สำหรับระบายน้ำมันออกเมื่อน้ำมันท่วม ไช่มั้ยครับ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าน้ำมันขึ้นหรือไม่ขึ้นครับ

kaithongg

ผมอยากเห็นแกนมืเนียม ก่่อน ประกอบกับแผงคอล่างอ่ะครับ พี่ไม่ได้ถ่ายก่อนใส่ให้ดู งงครับ เชื่อมหรืออัดครับ แล้วแหวนรอง ตรงแผงคอ ล่าง  ใช้แหวนเดิมใช่มั้ยครับ

เกลียว แผงคอล่าง  ใช้ ต๊าป เอา แล้วใส่หรอคับ

ในรูแผงคอต้องทำเกลียวด้วยมั้ยครับ
ไม่ เก่า นะ55

กร๊ากกกกก

Silvia S15

มิลลิ่งสวยงามมากครับ ทำเองไม่รู้จะเรียบเนียนตรงแบบนี้หรือป่าว - -"
ไม่เคยทำเลย เด๋วจะไปลองหัดทำมั่ง  :D

mai-bangkae

อ้างจาก: kaithongg เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 05:32:09 หลังเที่ยง

ผมอยากเห็นแกนมืเนียม ก่่อน ประกอบกับแผงคอล่างอ่ะครับ พี่ไม่ได้ถ่ายก่อนใส่ให้ดู งงครับ เชื่อมหรืออัดครับ แล้วแหวนรอง ตรงแผงคอ ล่าง  ใช้แหวนเดิมใช่มั้ยครับ

เกลียว แผงคอล่าง  ใช้ ต๊าป เอา แล้วใส่หรอคับ

ในรูแผงคอต้องทำเกลียวด้วยมั้ยครับ
แกนมิเ้นียมเราใช้แบบอัดคับไม่ได้เชื่อม ส่วนแหวนด้านล่างที่ถามไม่แน่ใจว่าเป็นถ้วยคอหรือเล่าคับถ้าใช่ใช้ของเดิม ถ้าเป็นตัวที่มีน๊อต เรากลึงขึ้นมาใหม่คับ เดี๋ยวถ่ายรูปตอนก่อนประกอบให้ดูคับ พอดีโครงมิเนียมชุดคอสั้นกว่าโครงเหล็กต้องถอดออกมาตัดและกลึงเกลียวใหม่
ส่วนเกลียวแผงคอที่ถามผมมงงว่าตรงไหน

mai-bangkae

อ้างจาก: chaiyut405 เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 04:26:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 10:34:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 09:15:57 หลังเที่ยง
เรา เอา คาบู ธรรมดา ไป ไส่ เจ็ท ได้ ไหมครับ ท่า ได้ ทำ ไงครับ
ได้คับ แค่เอาหลอดทองเหลืองตัวยาวๆที่ก้นคาร์บูออกน้ำมันก็จะไหลออกที่ช่องระบายที่ก้นคาร์บู(เหมือนเวลาน้ำมันท่วม)แล้วเราก็เอาสายน้ำมันมาต่อจากช่องระบายไปยังนมหนูที่เราเจาะไว้แค่นี้ก็เรียบร้อยคับเวลาเร่งรอบสูงๆมันจะดูดน้ำมันออกมาเองคับถ้าเร่งแล้วน้ำมันไม่ขึ้นให้เปลี่ยนเป็นนมหนูเบอร์ใหญ่ขึ้นคับ
คือที่เอาออกคือ แท่งทองเหลืองที่อยู่ในถ้วยคาร์บู ที่ใช่สำหรับระบายน้ำมันออกเมื่อน้ำมันท่วม ไช่มั้ยครับ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าน้ำมันขึ้นหรือไม่ขึ้นครับ
ใช่คับเราเอาออกแล้่วน้ำมันจะมาอยู่ในสายน้ำมันในระัดับเดียวกับในถ้วย(เหมือนระดับน้ำ) เวลาเราเร่งรอบสูงๆก็มองเอาคับมันออกมาดีหรือเปล่าถ้ามากไปก็ลดเบอร์นมหนูถ้าน้อยไปก็เพิ่มคับ ไม่ยาก

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

โครงมิเนียมเท่าไรครับท่านใหม่ ถ้าเป็นไปได้อยากรู้ถ้าทำเป็นโครงnsrประมาณเท่าไร(กะเอาก็ได้)

ปล.ไม่มีตังแต่อยากได้เป็นความรู้ครับ

270กม./12.77ลิตร

*-* อาร์ม.โคราช *-*

085-3134378 ดีแทค มีเบอร์นี้เบอร์เดียว อาร์มคับ

เลขบัญชี 5450371736 ธ.กรุงเทพ สาขา.กาบเชิง ภาณุพงศ์ พยัคฆเสนา

http://www.facebook.com/ เฟชผมคับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49417.0

chaiyut405

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 09:25:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chaiyut405 เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 04:26:10 หลังเที่ยง
ใช่คับเราเอาออกแล้่วน้ำมันจะมาอยู่ในสายน้ำมันในระัดับเดียวกับในถ้วย(เหมือนระดับน้ำ) เวลาเราเร่งรอบสูงๆก็มองเอาคับมันออกมาดีหรือเปล่าถ้ามากไปก็ลดเบอร์นมหนูถ้าน้อยไปก็เพิ่มคับ ไม่ยาก
ขอบคุณครับ แล้วจะลองไปทำดู

kaopodmsk

ขอบคุณครับ

mai-bangkae

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 10:11:21 หลังเที่ยง
โครงมิเนียมเท่าไรครับท่านใหม่ ถ้าเป็นไปได้อยากรู้ถ้าทำเป็นโครงnsrประมาณเท่าไร(กะเอาก็ได้)

ปล.ไม่มีตังแต่อยากได้เป็นความรู้ครับ
โครงผมซื้อมือ 2 มา 8 พันหน่อยๆ ได้แผงคอมิเนียมและสวิงอาร์มมิเนียมมาด้วย
ส่วนโครงมิเนียม nsr ยังไม่เคยเห็นที่ไหนทำนะคับ โครงใหญ่ขนาดนี้น่าจะ 2 หมื่นขึ้นคับ

2T-BBT

โครงเนียมมันเบากว่าโครงเดิมเยอะมั๊ยคับ ประมาณกี่โลคับ

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 23, 2012, 04:10:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 22, 2012, 10:11:21 หลังเที่ยง

โครงผมซื้อมือ 2 มา 8 พันหน่อยๆ ได้แผงคอมิเนียมและสวิงอาร์มมิเนียมมาด้วย
ส่วนโครงมิเนียม nsr ยังไม่เคยเห็นที่ไหนทำนะคับ โครงใหญ่ขนาดนี้น่าจะ 2 หมื่นขึ้คับ

ขอบคุณครับ
+1ให้ครับ ได้ยินสองหมื่นหงายเงิบเลย เป็นอันฝันสลายเลิกฝันดีกว่า :-X

mai-bangkae

อ้างจาก: 2T-BBT เมื่อ มิถุนายน 23, 2012, 04:32:53 หลังเที่ยง
โครงเนียมมันเบากว่าโครงเดิมเยอะมั๊ยคับ ประมาณกี่โลคับ
เบากว่าคับแต่ไม่รู้เท่าไหร่ ยังไม่เคยชั่งเลย(ไม่มีกิโล) อิอิ
:-*

smash756

ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

aom_1975

max!

ผมไปเจอโครงปิเนียม บอสมา เอามาวางเครื่องเอ็นจะคุ้มไหมน้า ครับ
089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

globblinknight

น้ำหนักโครงเนียม ดูดิสคอฟเวอร์รี่เมื่อคืน ตอนรถบรรทุกน้ำมัน(ถังบรรจุเป็นอลูมิเนียม) ไฟลุก เค้าบอกว่า.
"เทียบกันตามขนาดกับน้ำหนัก ในขนาดเท่ากัน ปิเนียมเบากว่า เป็น 1ใน3 ของน้ำหนักเหล็ก" ครับ
จริงเท็จประการใด มิทราบ ครับ เค้าบอกมา 5555++++

firstskung

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 08:38:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: firstskung เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 08:08:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 09:45:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: firstskung เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 05:10:06 หลังเที่ยง
พ่น รองพื้น กี่ กระป๋อง เหลือง กี่  แล้ว เคลือบ กี่ กระป๋อง คับ ว่าจะพ่นบ้าง คับ

แล้ว พ่นรองพื้นสีอะไรคับ ผมจะ พ่น สีบรอนด์ สีเดิมอะคับ ควรลองพื้นสีอะไรดีคับ
รองพื้นสีขาว 2 กระป๋อง เหลือง 2 กระป๋อง แล้วก็แลคเกอร์ 2 กระป๋องคับ

แล้วถ้า ผมจะ  สีบรอนด์ ควร รองพื้น สี อะไรดี คับ  สีเดิมๆ ของแดช อะคับ 

แล้ว แฮน ซื้อที่ไหนมาคับ ราคา ประมาณเท่าไหร่คับ พอไปซื้อ ถูกๆมา มันไม่กดลงอะคับ มันตรง อย่างเดียวเลยอะคับ
ถ้าเป็นสีบรอนด์ ก็ไม่ต้องรองพื้นหรอกคับ ใช้บรอนด์เลย ส่วนแฮนด์ทำเองคับ ซื้อแผงคอบนโซนิคมือ 2 มา อันนึงแลัวตัดออกเอาไปเชื่อมอาก้อน กับแปปมิเนียมขนาด 22 มิล ก็เรีัยบร้อยคับ ราคาทำเสร็จก็ประมาณ 350 บาทคับถ้าทำเอง
เอาไว้ว่างๆจะถ่ายรูปตอนทำให้ดูอีกทีคับไม่ยาก

แล้วทำไม สี บรอนด์ ไม่ต้อง รองพื้นอะคับ พี่ แล้ว จะใส่ท่อลอด ต้องเอาขาตั้งคู่ออก ยังไงคับ แล้ ต้องเอาตัวยึด ขาตั้งออกด้วยไหม

smash756

แวะ มา ชม ครับ พี่...
ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

เป็นเพราะเดิมๆโลหะ ไม่ว่าจะเป็นเหล็กหรือมิเนียม ถ้าเราขัดสีออกตัวเนื้อโลหะก็เป็นสีบอร์นอยู่แล้ว
จึงไม่จำเป็นต้องรองพื้นให้เสียสีบอร์นธรรมชาติล่ะมั๊งครับ