Main Menu

โมแดช ลูก vr และ แกรมม่า (เพิ่ม โมเครื่อง sonic125 หน้าแรก)

เริ่มโดย mai-bangkae, พฤษภาคม 08, 2012, 05:47:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2T-BBT

อยากได้โครงท้าย แต่ต้องมาใส่ให้ผมด้วยนะ ไม่มีเครื่องมือ555

nuzy

ชื่อบัญชี อรวรรณ นามบำรุง
ธนาคาร กสิกรไทย 371-2509-103 สา

globblinknight

สงสัย ผมจะเจอ แต่ ไพแลค เก่าๆ แน่เลย สีไม่แจ่ม ขนาดนี้อ่ะ ฉีดได้ครึ่งป๋อง ลมหมด เซ็งเลย

oriig02

ให้ตัวที่เอาไว้พ่นหาซื้อได้ที่ไหนครับ เรียกว่าอะไร

firstskung

พ่น รองพื้น กี่ กระป๋อง เหลือง กี่  แล้ว เคลือบ กี่ กระป๋อง คับ ว่าจะพ่นบ้าง คับ

แล้ว พ่นรองพื้นสีอะไรคับ ผมจะ พ่น สีบรอนด์ สีเดิมอะคับ ควรลองพื้นสีอะไรดีคับ

mai-bangkae

อ้างจาก: oriig02 เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 10:14:44 ก่อนเที่ยง
ให้ตัวที่เอาไว้พ่นหาซื้อได้ที่ไหนครับ เรียกว่าอะไร

นมหนูอากาศทั่วไปคับ เจาะต๊าปเกลียว M5x0.8 ก็ใส่ได้เลยคับ

mai-bangkae

อ้างจาก: nuzy เมื่อ มิถุนายน 19, 2012, 11:22:07 หลังเที่ยง
รับตีปลอกเสื้อแอลป่ะราคาเท่าไร
ไม่ได้รับคับ ผมแค่ทำเล่นๆไม่ได้เป็นร้านหรือโรงกลึงคับ

mai-bangkae

อ้างจาก: firstskung เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 05:10:06 หลังเที่ยง
พ่น รองพื้น กี่ กระป๋อง เหลือง กี่  แล้ว เคลือบ กี่ กระป๋อง คับ ว่าจะพ่นบ้าง คับ

แล้ว พ่นรองพื้นสีอะไรคับ ผมจะ พ่น สีบรอนด์ สีเดิมอะคับ ควรลองพื้นสีอะไรดีคับ
รองพื้นสีขาว 2 กระป๋อง เหลือง 2 กระป๋อง แล้วก็แลคเกอร์ 2 กระป๋องคับ

50cc

เรียนท่านเจ้าของกระทู้  โอกาสดีๆ ขอคำปรึกษาบ้างนะครับ  เจ๋งจริงๆ

จะ+ให้แต่ กดตรงไหน  อ้อ cc น้อยครับ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: 50cc เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 05:33:35 ก่อนเที่ยง
เรียนท่านเจ้าของกระทู้  โอกาสดีๆ ขอคำปรึกษาบ้างนะครับ  เจ๋งจริงๆ

จะ+ให้แต่ กดตรงไหน  อ้อ cc น้อยครับ

ต้องปั่นกรถทู้ให้ครบ500ถึงจะบวกม้าได้ครับ

270กม./12.77ลิตร

firstskung

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 09:45:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: firstskung เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 05:10:06 หลังเที่ยง
พ่น รองพื้น กี่ กระป๋อง เหลือง กี่  แล้ว เคลือบ กี่ กระป๋อง คับ ว่าจะพ่นบ้าง คับ

รองพื้นสีขาว 2 กระป๋อง เหลือง 2 กระป๋อง แล้วก็แลคเกอร์ 2 กระป๋องคับ

แล้วถ้า ผมจะ  สีบรอนด์ ควร รองพื้น สี อะไรดี คับ  สีเดิมๆ ของแดช อะคับ

แล้ว แฮน ซื้อที่ไหนมาคับ ราคา ประมาณเท่าไหร่คับ พอไปซื้อ ถูกๆมา มันไม่กดลงอะคับ มันตรง อย่างเดียวเลยอะคับ

mai-bangkae

อ้างจาก: firstskung เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 08:08:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ มิถุนายน 20, 2012, 09:45:22 หลังเที่ยง

แล้วถ้า ผมจะ  สีบรอนด์ ควร รองพื้น สี อะไรดี คับ  สีเดิมๆ ของแดช อะคับ 

แล้ว แฮน ซื้อที่ไหนมาคับ ราคา ประมาณเท่าไหร่คับ พอไปซื้อ ถูกๆมา มันไม่กดลงอะคับ มันตรง อย่างเดียวเลยอะคับ
ถ้าเป็นสีบรอนด์ ก็ไม่ต้องรองพื้นหรอกคับ ใช้บรอนด์เลย ส่วนแฮนด์ทำเองคับ ซื้อแผงคอบนโซนิคมือ 2 มา อันนึงแลัวตัดออกเอาไปเชื่อมอาก้อน กับแปปมิเนียมขนาด 22 มิล ก็เรีัยบร้อยคับ ราคาทำเสร็จก็ประมาณ 350 บาทคับถ้าทำเอง
เอาไว้ว่างๆจะถ่ายรูปตอนทำให้ดูอีกทีคับไม่ยาก

mai-bangkae

อ้างจาก: 50cc เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 05:33:35 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณมากคับ มีอะไรก็คุยกันได้คับยินดี อะไรที่พอจะเป็นประโยชน์กับทุกท่านผมยินดีที่จะแชร์ข้อมูลและรับคำแนะนำยังไงคิดซะว่าเป็น เพื่อน-พี่-น้อง กันคับ

firstskung

kaopodmsk

เรา เอา คาบู ธรรมดา ไป ไส่ เจ็ท ได้ ไหมครับ ท่า ได้ ทำ ไงครับ

tong kr

ชีวิตนี้ไม่สิ้นต้องดิ้นกันไป

mai-bangkae

อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 21, 2012, 09:15:57 หลังเที่ยง
เรา เอา คาบู ธรรมดา ไป ไส่ เจ็ท ได้ ไหมครับ ท่า ได้ ทำ ไงครับ
ได้คับ แค่เอาหลอดทองเหลืองตัวยาวๆที่ก้นคาร์บูออกน้ำมันก็จะไหลออกที่ช่องระบายที่ก้นคาร์บู(เหมือนเวลาน้ำมันท่วม)แล้วเราก็เอาสายน้ำมันมาต่อจากช่องระบายไปยังนมหนูที่เราเจาะไว้แค่นี้ก็เรียบร้อยคับเวลาเร่งรอบสูงๆมันจะดูดน้ำมันออกมาเองคับถ้าเร่งแล้วน้ำมันไม่ขึ้นให้เปลี่ยนเป็นนมหนูเบอร์ใหญ่ขึ้นคับ

jackleadguitar

อ้างจาก: mai-bangkae เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 10:21:06 ก่อนเที่ยง
ตามสัญญาคับ แบบ หัวเจียร์ ยกไอดีของเรา ติดปัญหาตรงไหนถามได้นะคับ :D

จะรบกวนท่านไปมั๊ยถ้าจะขอไฟล์ Solid Works หน่อยอะครับ