Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

9MR

อ่านกระทู้นี้จบบอกได้คำเดียว... สุด  ครับ

ท้าย R1 สั่งทำได้ครับ

chann30

ถือโอกาศนี้เลยและกัน......."สวัสดีปีใหม่ครับ" พี่หมูน้อย
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่หมูน้อย

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

MooNoiKonDee [^o^]

อ้างจาก: tiger8101 เมื่อ ธันวาคม 26, 2010, 08:39:17 ก่อนเที่ยง
สุด  ของที่สุดแล้วพี่หมูน้อย  มารอชมเหมือนเคย

คันนี้ รอนานหน่อยนะครับ ของดีๆต้องใจเย็นๆ

อ้างจาก: doohan เมื่อ ธันวาคม 28, 2010, 02:47:21 หลังเที่ยง
คุณ MooNoiKonDee [^o^]  ครับ  ผมอยากเห็นช็อคหัวกลับ ล้อเดิม จริง ๆ เลย  ให้ช่าง ทำแบบที่ผมคิดใช่ใหมครับ

สร้างแผงคอ ล่าง บน ใหม่   แบบนี้ ล้อหน้า หลัง จะสมดุล และสวยมาก ๆ    อยากเห็น ๆๆ

ตอนนี้ผมทำช๊อคอัพหัวกลับ ล้อทรงเดิมครับ เป็นล้อจาก NSR 250SP ครับ
6 ก้านเหมือนเดิม หน้าตาเหมือนเดิม แต่ล้อกว้างขึ้นจาก 2.5" เป็น 3.0" ครับ
วัตถุประสงค์เพื่อให้ได้จุดยึดจานเบรกคู่ครับ

เรื่องแผงคอ จริงๆแผงคอ ZXR ที่พี่สิทธิ์ช่วยจัดให้มา ก็องศาใกล้เคียงเลยครับ
แต่ที่ผมจัดแผงคอใหม่ ก็ด้วยเหตุผล 2 ประการ

1. ล้อ NSR 250SP ไม่มีเฟืองไมล์สายที่ล้อครับ ทำให้รถผมจะต้องไปหาไมล์ดิจิตอล(ที่หามารอแล้ว)มาใส่แทน
แต่ท้ายที่สุด ผมก็ยังต้องการความคลาสสิกของไมล์เดิมๆของมันมากกว่าอยู่ดีครับ จึงจัดการเปิดเจรจาครับ
คุยความเป็นไปได้ และจินตนาการของผมว่า ทำยังไงถึงจะใส่เฟืองไมล์ของล้อเดิมลงไปได้ คว้านตรงไหน ทำแบบไหน
ลึกเท่าไหร่ ล้นเท่าไหร่ แก้ยังไง ตกลงว่า ลุย ครับ ดังนั้นเมื่อมีการแก้ไขล้อเพื่อใส่เฟืองไมล์
การที่จะให้ความกว้างระหว่างช๊อคอัพเท่าเดิมแบบเป๊ะๆ ทำได้จริงแต่ผมไม่สบายใจครับ นี่เป็นปัจจัยแรกที่คิดจะทำแผงคอใหม่

2. องศาแผงคอของ ZXR ที่พี่สิทธิ์จัดมาให้ จริงอยู่ว่าใกล้เคียงเดิมมากๆ เดิมผมเองก็ไม่ได้คิดว่าจะทำใหม่จากเหตุผลนี้ครับ
เพราะไม่ใช่ว่าต่างกันมากจนรับไม่ได้ มันใกล้เคียงมากเลยทีเดียว เรียกได้ว่าคนไม่น่าจะดูออกด้วยสายตาครับ
แต่บอกตามตรง มันก็คาอยู่ในใจอยู่บ้าง เพราะผมต้องการสมดุลเดิมให้มากที่สุด ทั้งการเลี้ยว การคืน Balance น้ำหนัก
เรียกว่าเป็นไปได้อยากเปลี่ยนแปลง Spec ให้น้อยที่สุดครับ เพืยงแต่มันไม่ได้มีเหตุผลมากพอจนถึงกับจะสร้างใหม่ครับ
พอโดนเหตุผลข้อแรกเข้าใป น้ำหนักมันก็มากขึ้นครับ สุดท้ายตัดสินใจ สร้างแผงคอใหม่ครับ มีข้อนี้เป็นปัจจัยสำคัญเช่นกัน

อ้างจาก: chann30 เมื่อ มกราคม 02, 2011, 10:31:18 หลังเที่ยง
ถือโอกาศนี้เลยและกัน......."สวัสดีปีใหม่ครับ" พี่หมูน้อย
อ้างจาก: braidism เมื่อ มกราคม 02, 2011, 10:40:30 หลังเที่ยง
สวัสดีปีใหม่ครับ พี่หมูน้อย

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านด้วยครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

yutthachai_w

สวัสดีปีใหม่คุณหมูน้อยนะครับ ผมขอปรึกษาคุณหมูน้อย 2 เรื่อง
1. คุณหมูน้อยส่วนใหญ่ซื้ออะไหล่ที่ศูนย์ไหน พอดีศูนย์แถวบ้านผม เค้าจะไม่ยอมบอกราคามา มีแต่บอกประมาณเท่านี้แล้วให้มัดจำไว้ก่อน พอของมาค่อยบอก เราก็ต้องเอา
2. ในรายการที่ทำรถไปไม่เห็นมีในส่วนท่อไอเสีย ตัวนี้ได้เบิกใหม่หรือเปล่า ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

policia1

แล้วของเดิมปล่อยเปล่าครับ อิ อิ
พี่น้องตระกูลเปิดตูด

ThoShiRo

อัครมหาโครงการ อลังการบรรเจิดเลิศฉวี แผ่นดินนี้หามีใครเทียบเคียงไม่

ที่สุดของแจ้แล้วคันนี้
love 2T bike

JOLS125

มันคงจะเป็น  เอ็นโปร  ที่มีราคาแพงที่สุดในโลกแน่เลย อิอิ
[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

SRD_007

เข้ามาติดตามเหมือนเดิมครับ  ใกล้จะเสร็จแล้วยินดีด้วยนะครับ.....

ยอมรับเลยครับว่าหลังจากอ่านกระทู้นี้ครั้งแรกก็เริ่มเป็นแรงบันดาลใจให้ผมอยากได้เอ็นโปร

???

sarastor

อยากถามหน่อยครับว่าทำรถที่ไหนอ่ะครับ คือขี่npro เหมือนกัน อยากทำให้แรงๆหน่อย ตอนนี้ใส่ท่อสูตรของ tyga อยู่ครับผม

SIT_KRR-SSR

+1 สวยงามครับ แล้วถ่ายภาพ ขั้นตอนมาฝากด้วย สวย ครับ
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

ขอโทษนะครับเข้ามาตอบช้าไปหน่อย

อ้างจาก: yutthachai_w เมื่อ มกราคม 06, 2011, 11:29:27 หลังเที่ยง
สวัสดีปีใหม่คุณหมูน้อยนะครับ ผมขอปรึกษาคุณหมูน้อย 2 เรื่อง
1. คุณหมูน้อยส่วนใหญ่ซื้ออะไหล่ที่ศูนย์ไหน พอดีศูนย์แถวบ้านผม เค้าจะไม่ยอมบอกราคามา มีแต่บอกประมาณเท่านี้แล้วให้มัดจำไว้ก่อน พอของมาค่อยบอก เราก็ต้องเอา
2. ในรายการที่ทำรถไปไม่เห็นมีในส่วนท่อไอเสีย ตัวนี้ได้เบิกใหม่หรือเปล่า ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

1. ที่ซื้อเป็นจำนวนเยอะที่สุดที่ก็ บางบอน กับ จอมทอง ครับ ถ้าเป็นลูกค้าจรปกติเข้าไป
เค้าจะดูราคาให้ก่อนว่ากี่บาท ถ้าจะสั่งก็มัดจำเหมือนกันครับ
2. ในรายการเป็นรายการเฉพาะศูนย์ที่บางบอนครับ รายการของที่ซื้อที่อื่นไม่ได้ลงไว้ครับ
เพราะไม่มีใบเสร็จจะเอามาลง ท่อไอเสียเค้าแยกขายเป็นท่อนๆครับ

1.ตัวท่อไอเสียราคาขาย4,411บาท + VAT308.77บาท รวม4719.77บาท
2.ตัวปลายท่อไอเสีย(ท่อเก็บเสียง)ราคาขาย862บาท + VAT60.34บาท รวม922.34บาท
3.ปะเก็นคอท่อไอเสียราคาขาย557บาท + VAT38.99บาท รวม595.99บาท
4.ประเก็นปลายท่อไอเสียราคาขาย10บาท + VAT0.7บาท รวม10.7บาท
รายการทั้งหมดที่ว่ามา ไม่รวมน๊อตยึด ปลอกรอง ยางรองทั้งหมดนะครับ
ราคาทั้งหมดที่ว่ามาเป็นราคาเก่าเมื่อปีที่แล้ว เพราะปลายปีราคาอะไหล่ขึ้นอีกแล้วครับ

อ้างจาก: policia1 เมื่อ มกราคม 13, 2011, 01:53:45 หลังเที่ยง
แล้วของเดิมปล่อยเปล่าครับ อิ อิ

ปล่อยครับในกระทู้นี้ http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=15552.0
ออกแนว ปล่อยๆแจกๆมากกว่า ไปหมดแล้วครับ

อ้างจาก: sarastor เมื่อ มกราคม 19, 2011, 10:10:56 หลังเที่ยง
อยากถามหน่อยครับว่าทำรถที่ไหนอ่ะครับ คือขี่npro เหมือนกัน อยากทำให้แรงๆหน่อย ตอนนี้ใส่ท่อสูตรของ tyga อยู่ครับผม

เรื่องนี้ผมคงช่วยไม่ได้อ่ะ ไม่มีความรู้
คือที่ๆผมทำรถคือที่ศูนย์ แต่ถามว่าทำรถดีหรือไม่ ตอบไม่ได้เลยครับ
เพราะผมไม่ได้เอารถไปทำ หรือเอารถไปซ่อมบำรุง
ช่างที่ทำรถผม ไม่เคยต้องหาอาการ ไม่เคยต้องแก้ไขปัญหาให้ผม
เพราะว่าเอารถเข้าไปให้เค้าถอดอะไหล่เก่า แล้วประกอบอะไหล่ใหม่เข้าไปแทน ยกเปลี่ยนทั้งคัน แค่นั้นครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

chann30

ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

อ้างจาก: chann30 เมื่อ มกราคม 22, 2011, 07:56:57 ก่อนเที่ยง
สวัสดีตอนเช้าๆครับ

สวัสดีครับ
วันนี้ไม่สบายนอนอยู่บ้าน เดี๋ยวเอาอะไรมาให้ดูกันเล่นๆดีกว่าครับ รอสักครู่

ใครรู้บ้างครับว่า กฏหมายบังคับให้ใส่หมวกกันน๊อคเริ่มประกาศใช้วันไหน

มาดูเฉลยกัน

Mtz

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ มกราคม 22, 2011, 08:20:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chann30 เมื่อ มกราคม 22, 2011, 07:56:57 ก่อนเที่ยง
สวัสดีตอนเช้าๆครับ

สวัสดีครับ
วันนี้ไม่สบายนอนอยู่บ้าน เดี๋ยวเอาอะไรมาให้ดูกันเล่นๆดีกว่าครับ รอสักครู่
หายไวๆนะครับ จองที่รอชม

แล้วใครเคยเห็นหนังสือรถสมัยก่อนบ้าง
เก่าแค่ไหนผมไม่รู้ ดูแฟชั่นนางแบบแล้วนึกกันดู

ส่วนนี่ เป็นรถที่ผมชอบมากที่สุด
เสียดายผมไม่มีอ่ะ :P

สีนี้ก็สวย

แต่ผมชอบสีเทาดำมากที่สุด

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729