Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

พี่หมูครับ เป็นไงบ้างครับ มาเป็นแรงใจ   บอลไทย ไปมวยโลก ตามนั้น

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2010, 07:19:49 หลังเที่ยง
พี่หมูครับ เป็นไงบ้างครับ มาเป็นแรงใจ   บอลไทย ไปมวยโลก ตามนั้น
อย่าว่าไปมวยโลกเลย แค่เอเชี่ยนเกมส์ ยังไม่ได้ไปเลย อิอิ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

tiger8101

รอชมครับ ลุ้นอยู่ว่าเสร็จเมื่ไหร่หุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

MooNoiKonDee [^o^]

ผมก็รออยู่เหมือนกัน

รอชุดหน้า เสร็จเมื่อไหร่ ส่งมาให้ผมเมื่อไหร่
ผมก็เอาไปติดตั้ง แค่นั้นครับ

จากนั้นสิ่งที่เหลือต้องทำก็คือ
1. ทำสายถัก Earn คู่หน้าใหม่
2. หาปั๊มบน MV Agusta F4 ให้ได้ แล้วเอามาเปลี่ยน
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

อยากเห็นรถพี่หมูน้อยเสร็จไวๆจังครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

npro3

อ้างจาก: braidism เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2010, 11:11:19 หลังเที่ยง
อยากเห็นรถพี่หมูน้อยเสร็จไวๆจังครับ
นั่นดิๆๆ...อยากเหญเหมียนกัลลล คร๊าบบบ?
รอเอกนี๊สสสสนึงงงง...!!!
...ตามหมากำหนดการมะเกินเดือนนี้คร๊าบบบบ อยากให้มาทันเปิดตัวครั้งแรกในโลกที่ทริปโคราชนี่ล่ะ  อิอิ!!!
รายละเอียดต้องละเอียด  ต้องทำแต่ละอย่างต่างที่กัน?
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:26:27 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: braidism เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2010, 11:11:19 หลังเที่ยง
นั่นดิๆๆ...อยากเหญเหมียนกัลลล คร๊าบบบ?
...ตามหมากำหนดการมะเกินเดือนนี้คร๊าบบบบ อยากให้มาทันเปิดตัวครั้งแรกในโลกที่ทริปโคราชนี่ล่ะ  อิอิ!!!
รายละเอียดต้องละเอียด  ต้องทำแต่ละอย่างต่างที่กัน?

สงสัยคงอดไปโคราชแน่ๆเลยครับ รถไม่เสร็จ เสียดายจังเลยครับพี่สิทธิ์

npro3

อ้างจาก: braidism เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:30:39 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:26:27 ก่อนเที่ยง

สงสัยคงอดไปโคราชแน่ๆเลยครับ รถไม่เสร็จ เสียดายจังเลยครับพี่สิทธิ์
ครับๆๆ...ตอนนี้การคมนาคมก๊สะด๊วบสะบายหลายทาง ทางบก,ทางเรือ,ทางอากาศ ฯ รถพ่วงมีนะคร๊าบ
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

อ้างจาก: npro3 เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:40:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: braidism เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2010, 12:30:39 ก่อนเที่ยง

ครับๆๆ...ตอนนี้การคมนาคมก๊สะด๊วบสะบายหลายทาง ทางบก,ทางเรือ,ทางอากาศ ฯ รถพ่วงมีนะคร๊าบ

รอรถเสร็จ คงได้มีโอกาสไปเยือนโคราช หลายๆ ครั้งแน่ๆครับพี่สิทธิ์

ไปรท์ ลูกบอส

policia1

ขอลงชื่อด้วยคน ครับ
รถผมจะได้ขนาดใหนน้อ
พี่น้องตระกูลเปิดตูด

s.somku

ควีนส์ปาร์ค

สุดยอดจริงๆครับ อยากเห็นจังเลย :(
k a w a s a k i

nykp

ขอรอชมด้วยคนนะครับ.... :(แอบดูมานานแล้ว :-[

policia1

อ้างจาก: nykp เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2010, 11:41:28 ก่อนเที่ยง
ขอรอชมด้วยคนนะครับ.... :(แอบดูมานานแล้ว :-[
คันนี้ก็ใหม่เหมือนกัน
พี่น้องตระกูลเปิดตูด

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

รอชมครับ
ป๊าดใหม่ทั้งคันเลย ^^อิจฉา^^

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

npro3

อันนี้เพิ่งทำเสร็จ แต่ยังไม่สมบูรณ์(HAND MADE)ตะไบแต่งเก็บรอยเชื่อม...

บรรดาผู้ช่วย?

MooNoiKonDee [^o^]

ผู้ช่วยกิน หรือผู้ช่วยทำครับพี่ ;)

ช่วงนี้ผมมีงานใหญ่ จะพอจัดต่อได้ต้นเดือนธันวาครับ
ถ้าของพี่เสร็จระหว่างนี้ ก่อนต้นธันวา จังหวะน่าจะต่อเนื่องพอดีครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

tiger8101

เข้ามารอลุ้นทุกครั้งที่ออนครับ

Mtz

อ้างจาก: tiger8101 เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2010, 09:40:48 หลังเที่ยง
เข้ามารอลุ้นทุกครั้งที่ออนครับ
ตามนี้อีก1เสียง รอชมตำนานแห่ง NSR  (พี่สิทธิมีคู่แข่งแล้ว หุหุ เทพอยู่คนเดียวมานาน อิจฉา รอปล่อยลม ตามนั้น)