Main Menu

Born to be MooNoi NSR 150 SP

เริ่มโดย MooNoiKonDee [^o^], พฤษภาคม 25, 2010, 09:34:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chann30

ราคาหม้อน้ำแต่ละอันเนี่ยะ.....มันประมาณ .....
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

MooNoiKonDee [^o^]

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 13, 2010, 12:14:18 ก่อนเที่ยง
ราคาหม้อน้ำแต่ละอันเนี่ยะ.....มันประมาณ .....

ขอโทษทีครับ ลืมลงราคา
ราคาปรกติพร้อมใส่ร้านเคยแจ้งผมว่าอยู่ที่ราวๆสามพันกลางครับ
ใช้เวลาทำวันสองวันครับ (เพราะมีรังผึ้งแล้วตั้ง 9 ชุด)
ยังไงถ้าใครสนใจ ลองโทรไปคุยดูดีกว่าครับ เผื่ออาจถูกกว่านั้น

ของผมได้ถูกกว่านั้นครับ ขอไม่บอกราคา
เพราะร้านเค้าลดให้ในฐานะที่ทำให้ผมต้องรอถึงสองเดือนสิบสี่วันครับ
(ของผมรอนาน เพราะต้องหาโรงงานที่ยอมทำรังผึ้งให้ครับ)
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

surin2004

ผลพวงจากการรีบอร์นของท่านหมูน้อยทำให้ผมจะมีหม้อมิเนียมใส่อีกลูก1แระ

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

อ้างจาก: surin2004 เมื่อ สิงหาคม 13, 2010, 02:49:21 ก่อนเที่ยง
ผลพวงจากการรีบอร์นของท่านหมูน้อยทำให้ผมจะมีหม้อมิเนียมใส่อีกลูก1แระ

ลองคุยดูครับ ผมว่าร้านนี้ออกแนวลูกทุ่งนิดนึง แต่เจ้าของจริงใจดีครับ
NSR 150SP Step Rebond & Download Manual Click!

หากเราหวง ไม่ยอมแบ่งปัน ก็จะไม่เกิดการเรียนรู้ หากไม่เกิดการเรียนรู้ คนไทยก็จะไม่เก่ง

npro3

สวยงามมากคับ... คงอีกไม่นานแล้วซินะคงจะได้ชมแบบเต็มๆซะที
"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

HERO_GTE

ว่าจะไม่ เข้ามาแล้ว เชียว  แต่อดใจไม่ไหว เห็น พ่อหนุ่มคนนี้ แล้วบอกได้คำเดียว

คุณคือแรงบันดาลใจ  ของ  N PRO  โดยแท้   :D

ผมก็คนนึงนะครับ ที่ ชื่นชมคุณ   

N PRO  ของผม  วิ่ง เล่นอยู่แถวชลบุรี ถ้า N PRO คุณเสร็จแล้ว
คงได้มีโอกาส  ร่วม ทริป กันสักครั้งนะครับ  เหล่า สาวก N PRO    ???

chann30

ทำเสร็จเร็วไวนะครับ

จะรอชมหนะครับ
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 13, 2010, 10:48:29 หลังเที่ยง
สวยงามมากคับ... คงอีกไม่นานแล้วซินะคงจะได้ชมแบบเต็มๆซะที

รอช๊อคอัพอย่างเดียวครับพี่ ได้ปุ๊บก็ยกเครื่องขึ้น แล้วก็ทดสอบ ถ้าผ่านก็จบครับ

อ้างจาก: HERO_GTE เมื่อ สิงหาคม 15, 2010, 03:06:36 ก่อนเที่ยง
ว่าจะไม่ เข้ามาแล้ว เชียว  แต่อดใจไม่ไหว เห็น พ่อหนุ่มคนนี้ แล้วบอกได้คำเดียว

คุณคือแรงบันดาลใจ  ของ  N PRO  โดยแท้   :D

ผมก็คนนึงนะครับ ที่ ชื่นชมคุณ   

N PRO  ของผม  วิ่ง เล่นอยู่แถวชลบุรี ถ้า N PRO คุณเสร็จแล้ว
คงได้มีโอกาส  ร่วม ทริป กันสักครั้งนะครับ  เหล่า สาวก N PRO    ???

ขอบคุณครับ

อ้างจาก: chann30 เมื่อ สิงหาคม 15, 2010, 11:59:07 หลังเที่ยง
ทำเสร็จเร็วไวนะครับ

จะรอชมหนะครับ

ลุ้นช๊อคอัพว่าจะได้วันไหนครับ น่าจะภายในอาทิตย์นี้ครับ
เดี๋ยวคงจบแล้วครับ ยาวเลย สามเดือนได้แล้วมั้งครับ

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ สิงหาคม 16, 2010, 08:45:41 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 13, 2010, 10:48:29 หลังเที่ยง

รอช๊อคอัพอย่างเดียวครับพี่ ได้ปุ๊บก็ยกเครื่องขึ้น แล้วก็ทดสอบ ถ้าผ่านก็จบครับ

เอ่อออมม...ไม่ทราบว่าข้างหน้าหรือข้างหลังคับ...ที่รอ???? หุหุหุส์

"ธรรมชาติของสุนัขมันชอบเห่าและหอน"

อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 16, 2010, 10:20:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ สิงหาคม 16, 2010, 08:45:41 ก่อนเที่ยง

เอ่อออมม...ไม่ทราบว่าข้างหน้าหรือข้างหลังคับ...ที่รอ???? หุหุหุส์

หลังก่อนครับพี่
นี่ก็โดนเลื่อนเป็นอาทิตย์หน้าอีกละ

npro3

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ สิงหาคม 17, 2010, 07:50:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: npro3 เมื่อ สิงหาคม 16, 2010, 10:20:07 หลังเที่ยง

หลังก่อนครับพี่
นี่ก็โดนเลื่อนเป็นอาทิตย์หน้าอีกละ
เฮ๊ออออ...อยากใส่โช๊คหลังบ้างจังคงจานุ่มหนึบกระชับดี????...

19-08-2010
Update YSS High performance Shock Absorber

ในที่สุดก็มาแล้ว ช๊อคอัพ YSS สั่งผลิต ตรงรุ่นสำหรับ NSR 150SP ราคา 17,000 บาท

* ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
ช๊อคอัพตรงรุ่นสำหรับ NSR 150SP ของ YSS จะมีด้วยกัน 2 รุ่นดังนี้ครับ

รุ่น MO302-260T-02
MO หมายถึงเป็นรุ่น O-Series ของ YSS
เป็นกลุ่ม ECO Line ซึ่งรับประกัน 6 เดือน
ราคา ราวๆ 5,600 บาท
เป็นชนิด Gas Reservoir (ช๊อคอัพแก๊สแบบแยกสาย)
รหัส 260T หมายถึง
Length(ความยาว)=260 มิลลิเมตร
T=สามารถปรับความนุ่มแข็งของสปริง

รุ่น MX366-260TRC-02 (ผมสั่งรุ่นนี้ครับ)
MX หมายถึงเป็นรุ่น X-Series ของ YSS
เป็นกลุ่ม Top Line ซึ่งรับประกัน 1 ปี (ของ NSR 150SP ต้องสั่งผลิต)
ราคา ราวๆ 16,800 บาท
เป็นชนิด Gas Reservoir (ช๊อคอัพแก๊สแบบแยกสาย)
รหัส 260TRC หมายถึง
Length(ความยาว)=260 มิลลิเมตร
T=สามารถปรับความนุ่มแข็งของสปริง
R=สามารถปรับรีบาวน์ (ตัวปรับหนืดช่วงยืดของตัวโช้ค)
C=สามารถปรับคอมเพรสชั่น (ตัวปรับหนืดช่วงยุบของตัวโช้ค)

สำหรับวิธีดูขนาดความกว้างยาวของสปริงค์ ของ YSS สามารถดู Code ที่ตัวสปริงได้เลยครับ
เลขคู่แรกจะเป็นความกว้างของขดสปริงบน-ล่างครับถ้าเท่ากันจะมีคู่เดียว
เลขคู่ถัดมาจะเป็นค่า K1
เลขคู่ถัดมาจะเป็นค่า K2
เลข 3 ตัวสุดท้ายจะเป็นความยาวของสปริงครับ

Specifications ช๊อคอัพรุ่น MX366-260TRC-02 ที่ผมสั่งมา
สามารถปรับความนุ่มแข็งของสปริงได้
สามารถปรับ Rebound Damping ได้มากถึง 60 ระดับ (มันจะปรับละเอียดอะไรกันนักหนา)
สามารถปรับ Compression Damping ได้ 20 ระดับ
สามารถปรับ Length Adjustment (ปรับความสูง) ได้ 10 มิลลิเมตร

มาดูรูปกันเลยดีกว่า

ได้มาเป็นกล่องอย่างนี้ครับ

เปิดกล่องออกมามีกล่องช๊อคอัพอีกทีครับ

รูปด้านข้างกล่อง

รูปฝากล่อง

ป้ายระบุรุ่นข้างกล่องครับ ตรงรุ่นสำหรับ NSR 150 SP (PRO ARM) '92-'02

ของที่อยู่ข้างในกล่องครับ

แกะถุง แกะกันกระแทกออกให้หมด

ดูกันชัดๆอีกที

หมายเลขประจำช๊อคอัพตัวนี้ครับ

มาร์คตำแหน่งหัวน๊อตครับ

ลองจับมาเปรียบกับช๊อคอัพเดิมครับ ความสูงเท่ากันพอดี

Specifications

Mtz

โช๊คสวยมากๆเลย ตัวนี้ใช่ไหมครับ ที่สั่งทำ 12000

hs6seg

ราคามันเกินเอื้อมอ่ะซิท่าน HS5EHE ไม่ใหวอ่ะครับ ผมเล่นแบบบ้านๆ ได้โชค NSR 250
ก็เลยยัดเข้าไปแทนที่ครับโชคยาวกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ขยับจุดยึดบน ล่างเอาแหะๆ

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 19, 2010, 07:27:28 หลังเที่ยง
โช๊คสวยมากๆเลย ตัวนี้ใช่ไหมครับ ที่สั่งทำ 12000

17,000 บาทครับ

Mtz

อ้างจาก: MooNoiKonDee [^o^] เมื่อ สิงหาคม 19, 2010, 07:45:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 19, 2010, 07:27:28 หลังเที่ยง

17,000 บาทครับ
เอิ๊ก......... :-* :-* :-* :-* :-* :-* ซื้อรถได้ทั้งคันเลย  ทำเสร็จไวๆนะครับพี่หมู  เอาแรงใจไปอีก1ม้าเลยครับ +ให้

CRG

อยากเห็นเวอร์ชั่นเต็มเร็วๆจังครับ :(

อ้างจาก: hs6seg เมื่อ สิงหาคม 19, 2010, 07:27:51 หลังเที่ยง
ราคามันเกินเอื้อมอ่ะซิท่าน HS5EHE ไม่ใหวอ่ะครับ ผมเล่นแบบบ้านๆ ได้โชค NSR 250
ก็เลยยัดเข้าไปแทนที่ครับโชคยาวกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ขยับจุดยึดบน ล่างเอาแหะๆ

แสดงว่าเรื่องความสูงได้เท่าเดิมใช่มั้ยครับ
แล้วเรื่องน้ำหนักรถที่ต่างกัน มีผลกับค่าความหนืดมั้ยครับ
หมายความว่า ใส่แล้วแข็งเกินไปมั้ยครับ

พอดีผมได้ข้อมูลมาว่าช๊อคอัพ Ohlins ที่ผมอยากได้นักหนา
แต่ไม่มีผลิตให้ NSR 150Sp แต่ดันผลิตให้ NSR 250 ครับ
เผื่อจะจัดหา Ohlins ซักชุด (แต่ราคาก็แรงอยู่ครับ 30,000 - 50,000 บาท)

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด