Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tann Mighty

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 08:16:33 หลังเที่ยง
.

ของผมไม่ค่อยได้ใช้รถ นานๆจะใช้ที จอดน้ำมันคาถังนานๆ เลยตัดใจใช้เบนซิน95 เพราะกลัวปัญหาตามมามันจะแพงกว่าน้ำมันครับ

ของเล่นใหม่ของพี่น่าขี่จริงๆ อยากทำมั้ง

2t_fever

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 08:16:33 หลังเที่ยง
.

ของผมไม่ค่อยได้ใช้รถ นานๆจะใช้ที จอดน้ำมันคาถังนานๆ เลยตัดใจใช้เบนซิน95 เพราะกลัวปัญหาตามมามันจะแพงกว่าน้ำมันครับ

งั้นผมคงต้องเติมของแพงไปก่อนละ
ผมไปคุยกับน้องที่เป็นช่าง เค้าแนะนำให้เปลี่ยนสายยางน้ำมันที่ใช้เฉพาะแก๊สโซฮอล์ พร้อมกับเปลี่ยนเป็นคาร์บูเหลี่ยม(ที่เป็นลูกชักเหลี่ยม) แล้วก็เติมได้ทั้ง แก๊สโซฮอล์ 95 และ 91 มันจะเป็นไปได้ไม๊ครับ

Gok

ของอย่างงี้ไม่ลองก็ไม่รู้ 10ปากว่าไม่เท่าลงมือทำ

เปลี่ยนคาร์บูใหม่ก็ต้องซื้อแล้วก็ต้องจูนใหม่ ไล่สเตอร์ใหม่อาจจะมีท่อด้วย+กินน้ำมันเพิ่มขึ้นอีกและรายจ่ายที่จะตามมาอีกที่เรายังไม่รู้ แต่ถ้ารับได้ก็จัดไป

แต่ถ้าอยากวัดใจก็เปลี่ยนเป็นแก๊ส95ก่อนใช้ไปสักพักนึงแล้วค่อยสังเกตุการเปลี่ยนแปลงว่าผิดปรกติหรือไม่อย่างไร.

Tann Mighty

2t_fever

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2013, 10:39:33 หลังเที่ยง
ของอย่างงี้ไม่ลองก็ไม่รู้ 10ปากว่าไม่เท่าลงมือทำ

เปลี่ยนคาร์บูใหม่ก็ต้องซื้อแล้วก็ต้องจูนใหม่ ไล่สเตอร์ใหม่อาจจะมีท่อด้วย+กินน้ำมันเพิ่มขึ้นอีกและรายจ่ายที่จะตามมาอีกที่เรายังไม่รู้ แต่ถ้ารับได้ก็จัดไป

แต่ถ้าอยากวัดใจก็เปลี่ยนเป็นแก๊ส95ก่อนใช้ไปสักพักนึงแล้วค่อยสังเกตุการเปลี่ยนแปลงว่าผิดปรกติหรือไม่อย่างไร.

จริงครับ ตอนนี้ก็แค่ขี่เล่น ๆ ใกล้ ๆ ขี่ไปติดไฟแดงตามสี่แยก พวกสะกิดให้ดูกันใหญ่ ถ้าขี่อวดแอ๊คแบบผม ก็พอจะจ่ายได้ครับ
ถ้าใช้งานจริง ๆ จัง ๆ คงโดนวันละหลายบาทอยู่

09482911

สวัสดีครับผมเด็กใหม่อยากทราบว่าปะกับคันเร่ง tzm tzr อันไหนดีกว่ากันอันไหนสามารถใส่ได้เลยสายคันเร่งสายครัชของระฆังทองดีไหมครับ และวาล์วเปิดปิดน้ำมันเบนซินใส่ของ tzm tzr ได้ไหมครับ พี่ๆท่านไหนที่แปลงล้อหลังใส่ดิสเบรคพักเท้าเดิมหรือเกียรโยงบ้างครับขอดูเป็นแนวทางหน่อยครับ หาข้อมูลไว้ก่อนจะปั้นตอนปิดเทอม
ขอบคุณครับ

iloveconcord

วันที่8-9-10/11/56แอบไปเขาใหญ่มากับเด็กๆ เป็นทริปเล็กๆเด็กๆ(ดูหน้าแต่ละคน)รถเก่าๆกับคนแก่ๆ เอารูปมาฝากคับ

คันนี้ก็ไปถึงคับ

มีคลิปคับ
http://www.youtube.com/watch?v=pe521_NOsRo&feature=youtu.be
แอบแซงเพราะแรงน้อย

Gok

.

แหล่มเลยง่ะคุณยุทธ เข้าใจหาความสุขกันจริงนะกลุ่ม UDนี่นะ

iloveconcord

อ้างจาก: Gok เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2013, 09:54:52 หลังเที่ยง
.

แหล่มเลยง่ะคุณยุทธ เข้าใจหาความสุขกันจริงนะกลุ่ม UDนี่นะ
คับพี่ เฮียเล้งบนถึงพี่น้องแล้วคับ เฮียเค้าถามว่าพี่น้องหายไปไหน
แอบแซงเพราะแรงน้อย

wijit.catoon

pakaho

แหม่พี่ยุธไม่ชวนน้องเลย  อิอิ

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

oun8972

ท่อม้วน rxs-rxk ซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
navy

amlam1234

จะทำเบาะทรงแบนๆใช้ของอะไรทำกันอะครับRXKนะ

sek_rxk

อ้างจาก: amlam1234 เมื่อ ธันวาคม 05, 2013, 12:41:55 หลังเที่ยง
จะทำเบาะทรงแบนๆใช้ของอะไรทำกันอะครับRXKนะ

มีขายแบบตรงรุ่นเลยครับ ซื้อไปใส่ได้เลย 

amlam1234

เราก็นึกว่าเขาทำกัน
สิงห์บุรีหาไม่ได้เลย

aoaaued

poi4

เบาะแบบที่ว่ามีขายแถวพรานนกครับ ราคาไม่แรงมีสองทรงต้องไปดูเองครับ สอบถามเส้นทางได้ครับ 0877090973

Tann Mighty

ปีนี้หนาวแน่ ลมหนาวมาแล้ว

RD350 สวยจริงๆ

Gok

.

ขออนุญาตฝากลิ้งค์ให้เพื่อนที่โรงเหล็กTOP steel หน่อยครับ

ขอขอบพระคุณเพื่อนๆที่ให้อนุญาตเพราะผมไม่ทราบว่าจะไปฝากไว้ที่ไหนครับ

ขอบพระคุณครับ.

.