Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

peckpex

Gok

.

รถแบบเรามันคลาสสิค อายุก็พอสมควร จะให้ดึ๋งดั๋งแบบรถใหม่ๆคงยาก

พอบอกได้ไหมครับว่ายากยังไง  เผื่อเพื่อนๆในที่นี้เคยเจอปัญหาแบบพี่peckpex แล้วแก้หายจะได้แบ่งปัญกันครับ.

.

peckpex

จะรู้ได้ไงว่าเราตั้งแบบพอดีๆ ไม่สูงไปไม่ต่ำไป มันมีหลักการตั้งครัชป่าวครับ หรือว่าใช้ความรู้สึกเอา

Gok

.

หลักการหรือวีธีตั้งครัชไม่มีกำหนดไว้ในสมุดคู่มือ ใช้ความรู้สึกของตัวเราเองว่าแค่ไหนแข็งแค่ไหนอ่อน

ที่คุณpeckpex บอกว่าแข็งผมเชื่อว่าคุณpeckpex ได้ลองแก้ไขมาบ้างแล้ว แล้วคุณpeckpex ได้ลองก้มลงไปดูที่ลูกเบี้ยวดันแกนส่งครัชด้วยบ้างหรือไม่ ว่าชนหรือห่างกันหรือเปล่าและแค่ไหนด้วย ตรงนี้ก็เป็นอีกจุดหนึ่งที่เราตั้งได้ ลองบีบๆกำๆตั้งดูครับ

ลองทำแก้ไขไปเรื่อยๆ แล้วคุณจะสนุกไปกับรถของคุณ ลองดูครับ

.

SWissLuzern

อ้างจาก: Gok เมื่อ ธันวาคม 08, 2012, 07:43:24 ก่อนเที่ยง
.

SWissLuzernครับ จะใส่ฝาแซดทำไมครับขอถามก่อน ฝาคอร์ดดีกว่านะครับ ถ้าจะเอาสวยงามแค่เอาไปปัดเงาก็เวิล์คสุดๆแล้วครับ อย่าไปคิดมากว่าต้องฝาโน้นฝานี้ แค่ฝาเดิมๆเราจัดสภาพให้ดีดีแค่นี้ก็เทห์ได้ไม่อายใครครับ.

คุณโต้งครับ เรื่องที่เราคุยกันผมโอเคนะครับ แต่ขอเวลาสักระยะนึงนะครับ ว่าแต่โฆษณาแจ๋วจริงมองเห็นภาพอดีตเลยพอมีสักคันไหมครับ.

.
อ้างจาก: Gok เมื่อ ธันวาคม 08, 2012, 07:43:24 ก่อนเที่ยง
.

SWissLuzernครับ จะใส่ฝาแซดทำไมครับขอถามก่อน ฝาคอร์ดดีกว่านะครับ ถ้าจะเอาสวยงามแค่เอาไปปัดเงาก็เวิล์คสุดๆแล้วครับ อย่าไปคิดมากว่าต้องฝาโน้นฝานี้ แค่ฝาเดิมๆเราจัดสภาพให้ดีดีแค่นี้ก็เทห์ได้ไม่อายใครครับ.

คุณโต้งครับ เรื่องที่เราคุยกันผมโอเคนะครับ แต่ขอเวลาสักระยะนึงนะครับ ว่าแต่โฆษณาแจ๋วจริงมองเห็นภาพอดีตเลยพอมีสักคันไหมครับ.

.
.

ขอบคุนครับ จะลองดู

Gok

.

สวัสดีครับคุณหนึ่ง รถสวยงามมากครับเสียดายแทนจริงๆเลย ท่านใดหารถอยู่คันนี้น่าสนมากซื้อมาขี่ได้เลยไม่ต้องทำไรอีกแล้ว

คันนี้น่าจะทำมามากกว่าราคาที่ตั้งแน่นอนครับ คุณหนึ่งถ้าว่างถ่ายภาพหลายๆมุม จุดที่คิดว่าดึงดูดใจผู้ซื้อ นำมาได้เลยครับ

ยังไงขอเอาใจช่วยครับ.

.

pakaho

คุณหนึ่งคับ  ขอให้ขายไวๆน่ะคับ   รู้ป่าวคับ  ผมชอบรถพี่มากเลยจริงๆอ่ะคับ   เหมือนผู้หญิงบ้าดาราเลยอ่ะคับ  ถ้าได้ราคาไม่แพงผมจะเก็บไว้เองเลย   แต่เข้าใจคับ

ว่าตอนทำ  ราคานี้  อาจถูกไปด้วย   ขายได้ไวๆคับ 

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

pakaho

เอ้อ  คือพี่ๆคับ   ป่ะกี้  มีพี่ท่านนึง  เขาโทรมาถามเรื่อง   ฝาโมโน  อ่ะคับ   คือว่าเขาอยากทราบว่าทำยังไงให้มันวิ่งดีขึ้น  ต้องไปคว้านเบ้าใหม่ไหม  คว้านเท่าไหร

คือความรู้ผมก็ไม่ค่อยเยอะอ่ะคับ  ก้เลยบอกพี่เขาไปตามความเข้าใจของตัวเองว่าใส่ฝาเดิมดีกว่าถ้าอยากให้มันวิ่งดีๆ    แต่ผมไม่ทราบว่าใส่โมโนแล้วให้วิ่งดีๆต้องทำยังไง

วอนพี่ๆที่รู้ช่วยชี้แนะด้วยคับ   เผื่อพี่ที่โทรมาหาผมได้อ่านกระทู้นี้  จะได้เข้าใจคับ  ขอบคุณคับ

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

gt man

คันนี้ผมโดนค่าทะเบียนไปเยอะครับตอนแรกไม่มีชุดโอนตอนนี้ชื่อผมแล้วครับ เดียวลงรูปเพิ่มอีกครับถ้ามีพี่น้องท่านอื่นอยากชมด้วยถ้าผมหาเงินได้ก่อนก็จะยกเลิกการขายครับ จะไปลงทุนทำธุรกิจเล็กๆน่ะครับ

maxmeto01

Gok

.

หู๋วว โมเสร็จเมื่อไรขอชมเต็มๆหน่อยนะครับ.

.

Tann Mighty

อ้างจาก: maxmeto01 เมื่อ ธันวาคม 11, 2012, 12:29:41 หลังเที่ยง
ขอให้ขายได้ไวๆๆนะครับ

ดูจากฝาครอบเครื่องกับกระบอกโช็คเป็นรถเพื่อนบ้านอาเซี่ยนหรือป่าวครับ RX-R

a๊of

อ้างจาก: gt man เมื่อ ธันวาคม 10, 2012, 11:20:28 หลังเที่ยง
คันนี้ผมโดนค่าทะเบียนไปเยอะครับตอนแรกไม่มีชุดโอนตอนนี้ชื่อผมแล้วครับ เดียวลงรูปเพิ่มอีกครับถ้ามีพี่น้องท่านอื่นอยากชมด้วยถ้าผมหาเงินได้ก่อนก็จะยกเลิกการขายครับ จะไปลงทุนทำธุรกิจเล็กๆน่ะครับ

พี่ครับ พอดีรถผมก็โอนไม่ได้เหมือนกันครับมีแต่เล่ม ได้มาจากเพื่อนพี่ชาย  ไม่ทราบว่าถ้าจะทำให้เป็นชื่อตัวเองเลย ค่าใช้จ่ายเยอะแค่ไหนครับแล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างขอคำแนะนำหน่อยครับ  :)

gt man

อ้างจาก: a๊of เมื่อ ธันวาคม 12, 2012, 12:29:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: gt man เมื่อ ธันวาคม 10, 2012, 11:20:28 หลังเที่ยง

พี่ครับ พอดีรถผมก็โอนไม่ได้เหมือนกันครับมีแต่เล่ม ได้มาจากเพื่อนพี่ชาย  ไม่ทราบว่าถ้าจะทำให้เป็นชื่อตัวเองเลย ค่าใช้จ่ายเยอะแค่ไหนครับแล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างขอคำแนะนำหน่อยครับ  :)
โทรมาคุยได้ครับ

gt man

เพิ่มรูปครับ

/image.ohozaa.com/view2/wqJYjZFcWaCdSkYv][/url]

Gok

sek_rxk

สวัสดีครับทุกๆท่าน  สบายดีกันนะครับ         :'(

ของพี่หนึ่งนี่สวยมากเลยครับ  ผมชอบงานอลูมิเนียมสร้างของรถคันนี้จริงๆครับ   ราคาใครได้ไปเกินคำว่าคุ้มครับ

RX-KING

เข้ามาชมรถ สวยๆ ครับ น่าขี่ทุกคันเลย อยากมีบ้างจัง
SIKHARED-YOOSABAI
ธ. ไทยพาณิชย์ 820-2522-31-9

Toetoe

:D สวยเกินคุ้มครับงานสร้างสวยจริงๆครับ

gt man