Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

iloveconcord

เออลืมถาม ขอถามเลยน่ะครับทุกคน เค้าว่าเวลาปาดถังแล้วเวลาโอน เอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่ง เค้าไม่ให้ผ่านหรอครับ เพื่อนเค้าบอกมา ::)
แอบแซงเพราะแรงน้อย

Gok

.
คุณยุทธอยู่แถวถ.จันทร์เหรอครับ ร้านนี้เลยครับอยู่ในซ.วัดไผ่เงินนะครับ ตรงไปเกือบถึงโค้งบะหมี่จับกัง ร้านอยู่ทางซ้ายทำพวกชอปเปอร์ฝีมือซี๊ดซ๊าดเลยครับ

ส่วนเรื่องตรวจสภาพก็แล้วแต่ละสถานที่ครับ(ตรอ.) บางที่ก็เข้มงวดบางที่ก็สบายๆ

แต่ของผมตรวจผ่านเพราะแถวบ้านสบายๆไม่เข้มงวด

ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงก็ผ่านครับ ต่อให้ไม่ต้องเอารถไปก็ผ่าน ถ้าทำไม่ได้บอกผมมาเลยครับ

.

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 21, 2012, 11:04:26 ก่อนเที่ยง
.
คุณยุทธอยู่แถวถ.จันทร์เหรอครับ ร้านนี้เลยครับอยู่ในซ.วัดไผ่เงินนะครับ ตรงไปเกือบถึงโค้งบะหมี่จับกัง ร้านอยู่ทางซ้ายทำพวกชอปเปอร์ฝีมือซี๊ดซ๊าดเลยครับ

ส่วนเรื่องตรวจสภาพก็แล้วแต่ละสถานที่ครับ(ตรอ.) บางที่ก็เข้มงวดบางที่ก็สบายๆ

แต่ของผมตรวจผ่านเพราะแถวบ้านสบายๆไม่เข้มงวด

ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงก็ผ่านครับ ต่อให้ไม่ต้องเอารถไปก็ผ่าน ถ้าทำไม่ได้บอกผมมาเลยครับ

.
อะครับ รุ้จักดี สมัยเล่นชอปเปอร์ ก็ไปยิงเฟรม ขึ้นพวกงานเหล็กก็ร้านนี้แหละ ที่ผมเลิกทำร้านนี้เพราะ เค้าคิดว่างานที่ทุกคนเอาไปส่งเค้าคือ หาซื้อของใหม่ไม่ได้แล้ว เช่นผมเอาเบาะrxsงานเหล็กที่มีคิ้วไปทำคือมันพุไม่เกิน5cm.ตรงที่ยึดตรงใต้เบาะอ่ะกลัวตรงนี้มันค่อยๆฉีกออกมา บอกเค้าเชื่อมให้หน่อย คุณเสกรู้ไหมผมกลับไปรับของเป็นไง โอ้วววววววแม่เจ้าเบาะตูทำไมเหลือเท่านี้ เหลือแผ่นเหล็กแผนเดียว พี่แกแกะเบาะผมออกหมดเลย ตัดเบาะผมกระจุย ไม่เหลืออะไรเลยนอกจากเหล็กแผนเดียว ผมถามคิ้วผมแกะให้ด้วยไหมนี่ อ๋อเค้าเอาไฟเป่าตัดออกหมดแล้วเพราะมันแกะไม่ออก และที่สำคัญที่ยึดใต้เบาะที่ผมให้เค้าเชื่อม ไม่มี ผมกะไม่รับของให้เค้าไปเลยซื้อใหม่ดีกว่า เพราะซื้อใหม่550บาท พอดีเค้ารุ้จักอาผมเลยไม่อยากมีปัญหา แต่แค้นมาก ดันมาบอกอีกหาคิ้วใส่ใหม่ก็ได้ ซึ่งจริงๆแล้วผมให้เค้าแค่้เชื่อมหรืออ๊อกที่หูยึดด้านล่าง เค้าบอกงานคลาสิกต้องทำแบบนี้กันมันพุ เก็บผม250บาทผมเสียค่าหุ้มใหม่อีก550 ผมเลยเลิกทำร้านนี้

pakaho

ทำไปเรื่อยๆคับพี่เสก 555  แบบที่พี่น้องบอก  สวยก้ใส่  ไม่สวยมีตังก้ถอดไปทำ  เดียวสวยเองคับ

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

gb1980

pakaho

pakaho

เอ้า  พี่ๆคับ  คือผมมีปัญหา    ฝาสูปผม   มันมีคราบดิน ที่ติดมาเป็นเวลานานมาก  และที่นี้พอผมเอามานั้นทำ   กระดาษทราย  ใช้โน้นนี้  เซาะ  ออกให้มากที่สุดแล้ว  แต่ก้ยังไม่สุดซ่ะ  กะจะเอาไปพ่นสีคับ     ใครพอจะรุ้บ้างคับ  ว่าต้องเอาไรมาราดดี  เอาแบบกัดออกให้หมดไปเลย 555   (วิธีแช่น้ำ ไม่ได้เรื่องคับ  ผมลองแล้ว)

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: pakaho เมื่อ มกราคม 22, 2012, 04:53:24 หลังเที่ยง
เอ้า  พี่ๆคับ  คือผมมีปัญหา    ฝาสูปผม   มันมีคราบดิน ที่ติดมาเป็นเวลานานมาก  และที่นี้พอผมเอามานั้นทำ   กระดาษทราย  ใช้โน้นนี้  เซาะ  ออกให้มากที่สุดแล้ว  แต่ก้ยังไม่สุดซ่ะ  กะจะเอาไปพ่นสีคับ     ใครพอจะรุ้บ้างคับ  ว่าต้องเอาไรมาราดดี  เอาแบบกัดออกให้หมดไปเลย 555   (วิธีแช่น้ำ ไม่ได้เรื่องคับ  ผมลองแล้ว)
ถอดไปให้ร้านที่เค้ารับจ้างล้างรถฉีดให้สิครับ
ทีมงานพลังธรรมชาติ

Gok

.

น้องเต้ย ใช่ฝาอันนั้นป่ะ พี่บอกแล้วให้เอาอันทำเสร็จแล้วไป ไม่เป็นไรพี่เข้าใจว่าใครๆก็อยากได้ของซิงๆ

เอางี้ใช้เป็ดซิ หรือวิ๊กซอร์ก็ได้ ที่เค้าใช้ล้างห้องน้ำกันน่ะ เอาฝาใส่กะละมังแช่ไว้สักพัก แล้วใช้แปรงสีฟันขัดๆๆๆ

ถ้าไม่ออกอีกก็นี่เลย " กรดเกลือ "  ที่เค้าใช้ล้างหน้าบ้านน่ะ แรงดี

แต่พี่ว่าส่งไปยิงทรายง่ายกว่า+สวยกว่า

ลองดูครับ.

.

อ้างจาก: Gok เมื่อ มกราคม 23, 2012, 10:29:20 ก่อนเที่ยง
.

น้องเต้ย ใช่ฝาอันนั้นป่ะ พี่บอกแล้วให้เอาอันทำเสร็จแล้วไป ไม่เป็นไรพี่เข้าใจว่าใครๆก็อยากได้ของซิงๆ

เอางี้ใช้เป็ดซิ หรือวิ๊กซอร์ก็ได้ ที่เค้าใช้ล้างห้องน้ำกันน่ะ เอาฝาใส่กะละมังแช่ไว้สักพัก แล้วใช้แปรงสีฟันขัดๆๆๆ

ถ้าไม่ออกอีกก็นี่เลย " กรดเกลือ "  ที่เค้าใช้ล้างหน้าบ้านน่ะ แรงดี

แต่พี่ว่าส่งไปยิงทรายง่ายกว่า+สวยกว่า

ลองดูครับ.

.
ลองเอาเสื้อสูบไปต้มน้ำเดือดๆดู

เก็บเล็กผสมน้อยได้แค่นี้แล้วครับคุณน้อง คุณเสก น้องเต้ย เอาของเก่าบ้าง ใหม่บ้าง ใส่ๆให้วิ่งได้ก่อน
ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี
หาบังโคลนหน้าอยู่ พอดีไปของเค้าหมด

pakaho

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ มกราคม 23, 2012, 03:17:19 หลังเที่ยง
เก็บเล็กผสมน้อยได้แค่นี้แล้วครับคุณน้อง คุณเสก น้องเต้ย เอาของเก่าบ้าง ใหม่บ้าง ใส่ๆให้วิ่งได้ก่อน
หาบังโคลนหน้าอยู่ พอดีไปของเค้าหมด

งานคับพี่ยุธขาดบังโคลนหน้า

น้องเต้ยว่าเปลี่ยนเป็นล้อเงินทั้งคู่ หรือทองทั้งคู่ดีไหม

pakaho

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ มกราคม 23, 2012, 03:31:43 หลังเที่ยง
น้องเต้ยว่าเปลี่ยนเป็นล้อเงินทั้งคู่ หรือทองทั้งคู่ดีไหม
ผมว่าก้ดีน่ะพี่  แต่แต่งแบบนี้พี่ผมเขาก็เคยบอกว่าสมัยรุ่นพ่อผม  เขาฮิตทำล้อ2สีกัน   แต่ตอนนี้  ยุคสมัยมันเปลี่ยนไป    อ่ะคับ   แต่ผมเชียล้อทองน่ะพี่  มันจะได้เด่นๆหน่อย  เงินมันจืดไปนิด

pakaho

ว่าแต่พี่คิกคาปู๊   หาไปเลยน่ะคับพี่   เห็นข้อควมานี้  มาทักทายกันบ้างเน้อ

Gok

.

เรื่องล้อผมคิดว่าอย่าไปคิดมากครับ ใครชอบแนวไหนก็ใส่ไปใส่แล้วสบายใจเราใส่ไปเถอะครับ แต่งรถต้องใจเราเป็นใหญ่

คนอื่นว่าสวยแต่เราไม่ชอบ แล้วไปใส่ มันก็ขัดตาขัดใจเรานะครับ

โบราณว่าปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ปลูกอู่ตามใจผู้นอน ทองก็สวยไปแบบ เงินก็สวยไปอีกแบบ

ทองสวยแบบ รถวิ่งมาล้อเด่นกว่ารถ เราเลยมองว่ารถคันนี้ล้อสวย แต่ถ้าสีรถสวยก็กลายเป็นว่าเด่นทั้งรถเด่นทั้งล้อ

แต่ถ้าเงิน รถทั้งคันจะงามตา แล้วสีตัวรถจะดูเด่นแต่ล้อก็ยังดูดีอยู่เพราะเป็นล้อเนียม ไม่เด่นเกินหน้าเกินตารถ

ลองดูที่รถคุณยุทธซิ " เอามือปิดล้อหน้าไว้ สีแดงของรถจะเด่นขึ้นมาทันที "

มุมกลับกัน " เอามือปิดล้อหลังไว้ ความเด่นมันจะเด่นทั้งคัน "

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อย่างที่กล่าวมาข้างต้น ว่าใครชอบสไตล์ไหนก็จัดเองเลย เพราะเรามองอยู่ทุกวันสวยไม่สวยเรารู้ได้

ขอบคุณครับ.

.

ควีนส์ปาร์ค

k a w a s a k i

nga

ผมว่าอย่างนี้ก็สวยไปอีกแบบน่ะครับ...ผมว่าทำรถให้มันสวยแล้วไม่ซ้ำกับใคร มันจะเป็นแนวทางให้กับคนที่กำลังปั้นรถ ส่วนของผมไม่รู้จะออกมายังไงเหมือนกัน..55 เห็นแต่รถของคนอื่นเขาสวยๆทั้งน้นเลย