Main Menu

สาวก yamaha rx- พูดคุยกันคับ

เริ่มโดย pakaho, พฤศจิกายน 12, 2011, 03:11:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pakaho

เล่น ตระกูล yamaha  - Rx  คับ

pakaho

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ ธันวาคม 02, 2011, 11:51:57 หลังเที่ยง
มาแล้วครับRX-S115 เพิ่งได้มาวันนี้ รถครบๆเลยครับแถมโช๊คหน้าเดิม เบาะเดิม มือเบรคเดิม ไฟท้าย+ท้ายเดิม ไมล์เดิมเจ้าของเดิมใจดีมากให้มาหมดเลย ล้อDIDแท้ ดิสหน้าโนวา ทะเบียนขาดปี2555 ช่วยวิจารณหน่อยครับว่าแพงไหมครับ น้องซื้อมา9000บาทครับ
ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี
ผมชอบไฟท้ายของน้องเค้าไทอั้มรุ่นเก่าๆน่ารักดี
คันนี้ผมว่า  แบบที่พี่น้องแกบอกน่ะคับ  ก้ถูก  แต่อย่างว่าคับนาทีนี้ของเขาแรงคับ  จะไปจับแบบ 4000-5000 มันมีคับแต่หาไม่ค่อยได้อ่ะดิ

ของผมกว่าจะได้ ยังแทบตายเลย  ไงก็สู้ๆคับพี่  แต่งรถด้วยใจ 555+ ตามนั้นๆ

pakaho

อ้างจาก: Kickapoo เมื่อ ธันวาคม 03, 2011, 12:52:06 ก่อนเที่ยง
มาดูความต่างระหว่างฝา YZ กับฝา MONO125 สีทอง YZ สีดำMONO125

พี่คิกคาปู๊  มี2ฝาแล้ว  เบื่อเมื่อใหร่ แบ่งน้องซักฝาพี่  อิอิ

iloveconcord

ออ รับทราบเลยคือน้่องเค้าไปดูหลายคันละครับ ส่วนใหญ่ต้องผ่าครื่องเปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวน+ต้องมาหาซื้อดิสหน้า ต้องซื้อล้อมาใส่ พอดีน้องเค้าไปเจอตัวนี้ ถูกใจสไตล์น้องเค้าพอดี เค้าเลยซื้อเลย น้องเค้าว่าจะไม่ทำไรอีกแล้ว นอกจากสี :(
แอบแซงเพราะแรงน้อย

pakaho

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ ธันวาคม 03, 2011, 11:33:49 ก่อนเที่ยง
ออ รับทราบเลยคือน้่องเค้าไปดูหลายคันละครับ ส่วนใหญ่ต้องผ่าครื่องเปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวน+ต้องมาหาซื้อดิสหน้า ต้องซื้อล้อมาใส่ พอดีน้องเค้าไปเจอตัวนี้ ถูกใจสไตล์น้องเค้าพอดี เค้าเลยซื้อเลย น้องเค้าว่าจะไม่ทำไรอีกแล้ว นอกจากสี :(
สู้ไปคับพี่  ยังไงก็อยู่ที่ความต้องการของเจ้าของรถคับ

Gok

ออ รับทราบเลยคือน้่องเค้าไปดูหลายคันละครับ ส่วนใหญ่ต้องผ่าครื่องเปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวน+ต้องมาหาซื้อดิสหน้า ต้องซื้อล้อมาใส่ พอดีน้องเค้าไปเจอตัวนี้ ถูกใจสไตล์น้องเค้าพอดี เค้าเลยซื้อเลย น้องเค้าว่าจะไม่ทำไรอีกแล้ว นอกจากสี 

ยินดีด้วยครับที่ได้รถในสไตล์ของเรา เอาใจช่วยครับ เสร็จแล้วเอามาให้เพื่อนๆในกลุ่มได้ยลโฉมบ้างนะครับ

pakaho

แฮะ มานั่งนับเล่นๆดุ  มี ก๊วน 8-9 คันและน่ะเนี่ย    เสาไหนไปกันครบๆทุกคันทีคับ น่าสนุก  555+

Kickapoo

อ้างจาก: Gok เมื่อ ธันวาคม 03, 2011, 10:31:02 หลังเที่ยง

ยินดีด้วยครับที่ได้รถในสไตล์ของเรา เอาใจช่วยครับ เสร็จแล้วเอามาให้เพื่อนๆในกลุ่มได้ยลโฉมบ้างนะครับ

เออพี่มีรูป มิตติ้งมาโชวือ่ะป่าว

Kickapoo

อ้างจาก: pakaho เมื่อ ธันวาคม 03, 2011, 11:39:47 หลังเที่ยง
แฮะ มานั่งนับเล่นๆดุ  มี ก๊วน 8-9 คันและน่ะเนี่ย    เสาไหนไปกันครบๆทุกคันทีคับ น่าสนุก  555+

ไปนับที่ไหน มี8-9 คันเลยเหรอ

pakaho

อ้างจาก: Kickapoo เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 12:08:52 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pakaho เมื่อ ธันวาคม 03, 2011, 11:39:47 หลังเที่ยง

อิอิ ช่ายพี่ นับดุดิ จิงๆ  ก้วันนั้น ไปกัน5คันใช่ม่ะ  มีผม พี่คิกคาปู๊  พี่น้อง พี่เสก พี่เอ๊

และนี้ มีคุนพี่ iloveconcord อีก2คัน หลานแกอีก   พี่กบ rx-z ท่อปืน วันนั้นแกไม่ได้ไปอีก   ยังมีพี่เสกrx-z สีเทาอีกอ่ะพี่(แต่เห็นแกเงียบไป)

555+ จิงม่ะพี่  7-8คันอ่ะ

Kickapoo

อ้างจาก: pakaho เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 12:24:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Kickapoo เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 12:08:52 ก่อนเที่ยง

อิอิ ช่ายพี่ นับดุดิ จิงๆ  ก้วันนั้น ไปกัน5คันใช่ม่ะ  มีผม พี่คิกคาปู๊  พี่น้อง พี่เสก พี่เอ๊

และนี้ มีคุนพี่ iloveconcord อีก2คัน หลานแกอีก   พี่กบ rx-z ท่อปืน วันนั้นแกไม่ได้ไปอีก   ยังมีพี่เสกrx-z สีเทาอีกอ่ะพี่(แต่เห็นแกเงียบไป)

เออถ้ามาสวนลุมกันครบๆน่าจะ ฝอยกันพื้นเปียกแน่

เจอ ปัญหารถคอนคอร์ดผมแล้วงครับสวิทกุญแจไม่สามารถดับเครื่องได้ ใครเซียนๆช่วยวิเคาะห์หน่อยครัย ชุดกุญแจของใหม่เอาไปใส่อีกคันสวิทกุญแจปกติสามารถดับเครื่องได้ สวิทมี4สาย แดง น้ำตาล ดำ ดำ-ขาว เช็คแล้วสายไม่ขาดในแต่ดับเครื่องไม่ได้ ใครพอทราบอาการบ้างไหมครับช่วยผมด้วย :-X

sek_rxk

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 02:23:01 ก่อนเที่ยง
เจอ ปัญหารถคอนคอร์ดผมแล้วงครับสวิทกุญแจไม่สามารถดับเครื่องได้ ใครเซียนๆช่วยวิเคาะห์หน่อยครัย ชุดกุญแจของใหม่เอาไปใส่อีกคันสวิทกุญแจปกติสามารถดับเครื่องได้ สวิทมี4สาย แดง น้ำตาล ดำ ดำ-ขาว เช็คแล้วสายไม่ขาดในแต่ดับเครื่องไม่ได้ ใครพอทราบอาการบ้างไหมครับช่วยผมด้วย :-X

ลองเอาอันที่ใช้ได้มาลองเสียบดูก่อนไหมครับถ้าดับได้แสดงว่าอันเดิมเสียถ้ายังดับไม่ได้ก็ค่อยว่ากันอีกที    :-[

pakaho

อ้างจาก: Kickapoo เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 01:17:15 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pakaho เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 12:24:16 ก่อนเที่ยง

เออถ้ามาสวนลุมกันครบๆน่าจะ ฝอยกันพื้นเปียกแน่
55555+  ถุกต้องๆพี่

pakaho

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 02:23:01 ก่อนเที่ยง
ตามพี่เสกไปเลยคับ *-*

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 09:38:11 ก่อนเที่ยง

ลองเอาอันที่ใช้ได้มาลองเสียบดูก่อนไหมครับถ้าดับได้แสดงว่าอันเดิมเสียถ้ายังดับไม่ได้ก็ค่อยว่ากันอีกที    :-[
ลองหมดแล้วครับ เอาของใหม่ใส่ทั้ง2คัน คันนึงคับเครื่องได้ปกติอีกคันดับเครื่องไม่ได้ครับ(เหมือนมันต่อสายตรงมา)ไม่รู้เจ้าของเก่าเค้าต่อมาตรงไหน

pakaho

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 12:04:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 09:38:11 ก่อนเที่ยง

ลองหมดแล้วครับ เอาของใหม่ใส่ทั้ง2คัน คันนึงคับเครื่องได้ปกติอีกคันดับเครื่องไม่ได้ครับ(เหมือนมันต่อสายตรงมา)ไม่รู้เจ้าของเก่าเค้าต่อมาตรงไหน
พี่คิกคาปู๊ พอรู้ไหมพี่

nga

หาคอดร์ไว้ปั้นซักคัน ใครมีบอกด้วย กำลังหาอยู่ครับ อยากได้แบบทะเบียนโอนได้น่ะครับ

pakaho

อ้างจาก: nga เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 02:16:02 หลังเที่ยง
หาคอดร์ไว้ปั้นซักคัน ใครมีบอกด้วย กำลังหาอยู่ครับ อยากได้แบบทะเบียนโอนได้น่ะครับ
คันขาวก็ใช้ได้แล้วน่ะคับ  ^^

GTOpower

ขอร่วมวงด้วยได้มะครับ เนอะพี่kickapo รถคุ้นๆนะเรา
0809493909 แม็ค คับ