Main Menu

ช่วงทำความเร็วมีอาการอบเร่งขึ้นแต่รถไม่ไปตามเสียง

เริ่มโดย vinyu_เดิมบางนางบวช, กรกฎาคม 02, 2015, 12:03:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vinyu_เดิมบางนางบวช

ออกตัวมีแรงครับ  กระแทกขึ้นเนินได้   มีอาการช่วงทำความเร็วรอบจะขึ้นเอง  แต่รถยังไม่ไปตามรอบครับ  จะทิ้งระยะนิดนึงถึงจะไป  ผิดปกติตรงไหนครับ  SUZUKI A-100 ครับ รุ่นเก่าเลย 
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

pikky_team

saravut

KenJi

ครัชลื่นอาการส่วนใหญ่จะเริ่มออกแตั้งแต่รอบต้นแล้วครับ แต่ยังไม่ค่อยชัดเท่าไรคือใช้รอบในการออกตัวมากขึ้นจากปกติต้องกรอคันเร่งช่วยเยอะขึ้นนิดหนึ่งเวลาออกตัว
ถ้ารอบกลางจนถึงรอบสูงจะออกอาการได้ชัดเจนมาก ยิ่งกระแทกคันเร่งด้วยล่ะก็โคตรชัดเลย คือรอบขึ้นไปอย่างเร็วเลยเสียงเครื่องดังแต่รถไม่วิ่ง พูดง่ายๆก็ความเร็วรถวิ่งไม่สัมพันธ์กับรอบเครื่อง รอบเครื่องไปอย่างสูงแต่รถยังวิ่งช้า หรือที่เรียกกันอีกอย่างว่า "ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน"

ถ้าครัชหมดก็อาการคล้ายๆ กับครัชลื่นนะครับ

vinyu_เดิมบางนางบวช

ครับ จะซื้อเตรียมไว้เลยครับทั้งสปริงครัช  แผ่นครัช    รอไว้ฟิตเครื่องจะเปลี่ยนเลย  ครับ
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน