Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piak13

มีใครกลับมาสกลบ้างครับ  ส่งเสียงทักทายด้วย

แหะๆตอนนี้กำลังอยู่เวร  ถ้าไไม่มีอะไร 5 โมงเย็น ก็เป็นไท  จะได้แวะไปหา

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ ธันวาคม 29, 2013, 12:57:00 หลังเที่ยง
มีใครกลับมาสกลบ้างครับ  ส่งเสียงทักทายด้วย

แหะๆตอนนี้กำลังอยู่เวร  ถ้าไไม่มีอะไร 5 โมงเย็น ก็เป็นไท  จะได้แวะไปหา

คุณเปี๊ยกเข้าเวรทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ?   สกลนครเย็นจับใจนะ คืนนี้นอนอยู่ที่นาคำเย็นมากๆเลยละครับ(10องศา)

aoaaued

กลับมาอยู่เวรวันสิ้นปีเก่าแล้วครับ

เมื่อวาน(30ธค.)ออกจาสกลฯ 11.20 น. ถึงบางปะอิน 19.10น. ระยะทาง 615 กม.หมดค่า E20(เฉลี่ยลิตรละ 36.10บาท) ไป 540บาท(เต็มถังจากสกลนคร แล้วเต็มถังก่อนเข้าบ้าน) เริ่มเดินทางพอขึ้นภูภานผ่านพระตำหนักฯก็เจอด่านตำรวจแถมเจอกันอ้ายตำรวจขี้คอกอีก วิ่งไล่ตรวจรถปานหมาอดอยาก ยังตรวจปิกอับไม่เสร็จเสือกไล่ให้เราจอดข้างทางขอดูใบขับขีซะงั้น ส่งใบขับขี่ให้ก็ยังไม่ดูวิ่งไปไล่ขอใบขับขีรถคันอื่นๆอีก แบบว่าจะไม่ให้คันไหนรอดสายตามันว่างั้น กว่าจะเอาใบขับขี่มาคืนผม มันวิ่งไปรอบรถหลายคัน พอคืนใบขับขี่ผมก็ว่ามันไปเยอะจนมันหันหลังไม่เถียงไม่มองหน้าผมเลย  หน้าเทศกาลเขามีด่านไว้บริการประชาชนให้เดินทางปลอดภัย แต่มันแหละจะทำให้รถเกิดอุบัติเหตุ ตั้นด่านตรงทางขึ้น ลงเขา แล้วเรียกให้รถจอดแค่ขอดูใบขับขี่น่ะมันสมควรมั๊ย?  ผมถามมันว่าจะดูไปทำไม มันบอกเพื่อความปลอดภัย แล้วมันใช่รึ  จ้องแต่หาผลประโยชน์มากกว่า  555

piak13

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 29, 2013, 10:07:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: piak13 เมื่อ ธันวาคม 29, 2013, 12:57:00 หลังเที่ยง

คุณเปี๊ยกเข้าเวรทำงานเกี่ยวกับอะไรครับ?   สกลนครเย็นจับใจนะ คืนนี้นอนอยู่ที่นาคำเย็นมากๆเลยละครับ(10องศา)

ขอโทษด้วยครับ ที่เพิ่งกลับมาตอบ  เพราะเพิ่งได้มีเวลากลับมาใช้อินเตอร์เน็ต

ผมอยู่เวรเฝ้ารถครับ (เป็นสารถีครับ) เจ้านายกลัวว่าจะมีใครไปใครมา ก็เลยต้องมีคนสแตนบาย วันนี้ก็ต้องอยู่อีกวันครับ

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 01, 2014, 09:20:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 29, 2013, 10:07:53 หลังเที่ยง

ขอโทษด้วยครับ ที่เพิ่งกลับมาตอบ  เพราะเพิ่งได้มีเวลากลับมาใช้อินเตอร์เน็ต

ผมอยู่เวรเฝ้ารถครับ (เป็นสารถีครับ) เจ้านายกลัวว่าจะมีใครไปใครมา ก็เลยต้องมีคนสแตนบาย วันนี้ก็ต้องอยู่อีกวันครับ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบคำถาม +1แรงให้ครับ   วันนี้ผมก็อยู่เวรต้อนรับปีใหม่เหมือนกันครับ สี่โมงเย็นก็เป็นไทเหมือนกันครับ

piak13

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 01, 2014, 01:34:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 01, 2014, 09:20:48 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณที่เข้ามาตอบคำถาม +1แรงให้ครับ   วันนี้ผมก็อยู่เวรต้อนรับปีใหม่เหมือนกันครับ สี่โมงเย็นก็เป็นไทเหมือนกันครับ

ต้องมีสักวัน ที่ว่างตรงกัน 

สวัสดีปีใหม่ครับ

aoaaued

สวัสดีปีใหม่2557เช่นกันครับ  ขอให้สมาชิก2tสกลนคร และชาวสกลนครทุกท่านมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรค และร่ำรวยเงินทองมีกินมีใช้กันอย่างเหลือเฟือโดยทั่วหน้าครับ

piak13

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 02, 2014, 03:34:34 หลังเที่ยง
สวัสดีปีใหม่2557เช่นกันครับ  ขอให้สมาชิก2tสกลนคร และชาวสกลนครทุกท่านมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากโรค และร่ำรวยเงินทองมีกินมีใช้กันอย่างเหลือเฟือโดยทั่วหน้าครับ

ขอให้พรนี้มีแก่ท่านเช่นกันครับ

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 03, 2014, 12:57:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 02, 2014, 03:34:34 หลังเที่ยง

ขอให้พรนี้มีแก่ท่านเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ +1 ให้จะได้มีแรงม้าเยอะๆกับเขา 

aoaaued

สกลนครหายหนาวรึยัง  อยุธยาเริ่มร้อนแล้วครับ

piak13

ตอนเช้า  ตอนเย็น ก็ยังเย็นอยู่ครับ ยังต้องใส่เสื้อกันหนาว  แต่ตอนบ่ายร้อนเลยหละครับ

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 06, 2014, 06:09:51 หลังเที่ยง
ตอนเช้า  ตอนเย็น ก็ยังเย็นอยู่ครับ ยังต้องใส่เสื้อกันหนาว  แต่ตอนบ่ายร้อนเลยหละครับ

อยุธยาตอนนี้ไม่หนาวแล้วครับ โดยเฉพราะบางปะอิน กลางวันอุณหภูมิในที่ร่มยังสูงกว่า30องศาครับ  อ่ะ เป็นกำลังใจให้หายหนาว +1 แรงให้ครับ

lloudo_naja

เล่นกันอยู่ สองคน เลย น่ะพี่ มาแล้ว ครับ ปีใหม่จน วันนี้ ผมยังไม่ได้ไปใหนเลย ทำงาน ตลอดเลย พี่ สิ้นเดือน ว่าจะลา กลับ บ้าน ซักสองสาม วัน ปีใหม่แล้ว ขอให้ พี่ๆทุกท่าน ร่ำ รวย แข็ง นาน น่ะ ครับ มีความสุข ทุกท่าน ครับ
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

Nawapon666

เอิ๊ก เอิ๊ก

ช่วงนี้ สกล ก็เริ่มร้อนแล้วครับ (ไม่ร้อนไม่หนาวเกินไป) ตอนกลางคืนก็ยังหนาวอยู่
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

lloudo_naja

"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

chokmotor

เเวะมาทักทายครับ ผมบ่ได๋อยู่สกลนคร เเต่เเฟนผมคนที่นั้น มีโอกาสอยากไปบ้างเด้อ  เเต่ต้องไปให้ได้ เพราะพ่อตาบอกว่าถ้าไปจะให้ TZM ที่จอดทิ้งอยู่ใต้ถุน อิ อิ๊;) ;) ;)
ชีวิตก็เหมือนวิชาเล่มหนา ยังต้องเรียนรู้อะไรอีกเยอะ

ฮัลโหล 085-4742137

aoaaued

อ้างจาก: chokmotor เมื่อ มกราคม 08, 2014, 07:15:53 หลังเที่ยง
เเวะมาทักทายครับ ผมบ่ได๋อยู่สกลนคร เเต่เเฟนผมคนที่นั้น มีโอกาสอยากไปบ้างเด้อ  เเต่ต้องไปให้ได้ เพราะพ่อตาบอกว่าถ้าไปจะให้ TZM ที่จอดทิ้งอยู่ใต้ถุน อิ อิ๊;) ;) ;)

ไปโลด

aoaaued

สวัสดีครับ พี่น้องชาวสกลฯทุกท่านครับ
ความหนาวมาเยือนอีกรอบ ตอนงานธาตุเชิงชุมพอดี เที่ยวงานกันให้สนุกนะและอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยครับ อย่าเจ็บอย่าไข้ และขอให้มีตังค์ใช้กันทั่วๆหน้าครับ

aoaaued

aoaaued

ความหนาวกำลังจะมาเยือนอีกรอบ  คราวนี้ที่สภลน้ำแข็งจะเกาะยอดหญ้ามั๊ยเนี่ยะ  รักษาสุขภาพดีๆนะครับ