Main Menu

ตูดมด TZR250 แบบนี้หาจากที่ไหนได้ครับ

เริ่มโดย Anis101, มกราคม 13, 2013, 08:20:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Anis101

ตูดมดแบบนี้ใส่TZM ได้เลยไหมครับ ต้องแปลงแฟริ่งรึเปล่า แล้วยังมีขายไหมครับ หรือต้องสั่งหล่องานไฟเบอร์ :(

@@TaJung@@

แปลงใส่อ่ะได้  แต่จะเอาใส่เลยเกรงว่าจะขี้เหร่....

ส่วนหาจากไหน  ก็คงตามโกดังอาจจะมี  ไม่ก็จากรถที่ระเบิดขายอะไหล่...รถมันมีน้อยนานๆจะมาทีนึง  สู้หล่อไฟเบอร์เลยง่ายกว่า...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

maxybobby

อารมเสียกับกระทู้

ไม่น่าเอารูปนี้ขึ้นเลย

คิดถึงรถกันเก่า   ฮ้วยยยยยยยยยย

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

Vilator

อยากบอกว่า มันใหญ่มาก  เกรงว่าจะใช้ไม่ได้กับโครง รถ150
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Anis101

ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปคือ สั่งหล่องานไฟเบอร์ง่ายกว่าใช่ไหมครับ ไม่ต้องแปลงแฟริ่ง แล้วขอถามอีกอย่างนึง ไฟเบอร์ธรรมดาๆนี่ สามารถรับน้ำหนักคนซ้อนได้เลยหรอครับ

Vilator

หล่อไฟเบอร์ตัวมันเองรับน้ำหนักไม่ได้แน่นอนครับ แต่คนซ้อนต้องทำชุดเบาะรองรับน้ำหนัก ที่เชื่อมยึดติดเข้าที่โครงเปลท้าย  เหมือน พวก nsr   แต่เชื่อเถอะครับว่าทำมารถสวย  แต่น้ำหนักของไฟเบอร์มันหนักมาก  มันจะกลายเป็นรถที่สวยแต่วิ่งอืดๆๆ  เพราะน้ำหนักรถมันเพิ่มขึ้น   โดยส่วนตัวผมอยากจะลดน้ำหนักตัวรถผมเองมากกว่าด้วยซ้ำ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง