Main Menu

หาตูดมดให้ TZM

เริ่มโดย kikapu_2522, ธันวาคม 23, 2012, 09:10:45 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kikapu_2522

TZM อยากจะใส่ตูดมดทรงสนามรุ่นไหนได้มั้งครับ หรือว่าต้องสั่งหล่อใหม่ มีร้านไหนรับทำบ้างและราคาเท่าไร เบื่อตูดเดิมๆแล้วอยากเปลี่ยนเป็นตูดมดดูบ้าง ช่วยแนะนำทีนะครับ อยู่ กทม.

*นักการภารโรง*..TZ..

ผมไม่ทราบครับ  คงต้องรอผู้รู้ท่านต่อไป...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

ร้านไฟเบอร์ทั่วไปที่เขารับทำของมอเตอไซค์
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

kikapu_2522

ขอบคุณครับ จะลองไปถามดู

black9916

ผมทำเอาเองครับ  ดุวิธีทำไฟเบอร์กราสจาก You Tube
เคยไปให้ช่างทำไฟเบอร์รถยนต์ทำให้เขาบอกทำไม่ได้  หรือไม่อยากทำก็ไม่รู้
เลยตัดสินใจทำเองเลย ใจมันรัก
ลองผิดลองถูกเดียวก็สำเร็จ ถ้าไม่ท้อ

kikapu_2522

สั่งทำแล้วครับ เสร็จแล้วเดี๋ยวเอามาให้ดู ขอบคุณทุกคนแล้วครับ