Main Menu

VR วิ่งได้ 160 เองครับ รอบหมดที่9000 ควรเพิ่มเบอร์นมหนูเป็นเท่าไร?

เริ่มโดย vinyu_เดิมบางนางบวช, มีนาคม 29, 2017, 02:10:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vinyu_เดิมบางนางบวช

VR ลูกสูบไชต์ 100  เสตอร์ 15/43   คาบู Tzr-r  นมหนู main รู้สึกจะเบอร์เล็กครับไม่ทราบเบอร์อะไร  ท่อเดิมผ่าแล้ว       มีปัญหาคือทุกรอบความเร็วดีหมด   แต่สงสัยว่า  รถควรไปได้มากกว่านี้  รอบหมดที่9000 รอบ    ใครมีประสบการณ์ชี้แนะแนวทางให้ผมทีครับ     ขอบพระคุณ :o
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

เพิ่มเติมครับ  ล้อเดิมหน้า 16-2.75  หลัง 18-3.00  ครับ    ไม่รู้ว่ารุ่นนี้วิ่งกันได้ประมาณนี้หรือไม่นะ? 
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

dadyoa

อ้างจาก: vinyu_เดิมบางนางบวช เมื่อ มีนาคม 29, 2017, 02:10:50 หลังเที่ยง
VR ลูกสูบไชต์ 100  เสตอร์ 15/43   คาบู Tzr-r  นมหนู main รู้สึกจะเบอร์เล็กครับไม่ทราบเบอร์อะไร  ท่อเดิมผ่าแล้ว       มีปัญหาคือทุกรอบความเร็วดีหมด   แต่สงสัยว่า  รถควรไปได้มากกว่านี้  รอบหมดที่9000 รอบ    ใครมีประสบการณ์ชี้แนะแนวทางให้ผมทีครับ     ขอบพระคุณ :o
ซดน้ำมันหนักไหมครับ

lordomo

VR เดิมใหม่ๆ วิ่งได้สุดไมล์เลยนะครับ
บางทีรถเก่าแล้วมันไม่ฟิต ความเร็วมันก็อยู่ช่วงนี้แหละครับ
ว่าแต่คาร์บู TZR นี่ใช้ของตัวไหนครับ ตัวตูดแหลมหรือตูดตัด ผมจำได้ว่าปากมันไม่เท่ากัน
เท่าที่จำได้ ตูดแหลม 30 mm ตูดตัด 28 mm ส่วนเบอร์นมหนูพยายามหาแล้วหาข้อมูลไม่ได้จริงๆครับ

ไม่ลองใส่คาร์บู VR ดูครับ อาจจะวิ่งดีกว่านี้ก็ได้
รถอะไรหว่า?

อัพเดทนะครับ  คาบูผม TZR ปาก 30     ตอนนี้ผมใช้ E85 ใส่นมหนูเดินเบาเดิม TZR เบอร์ 32.5  นมหนูmain  ใส่ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม  เข็มเร่งปรับกินน้ำมันมากสุด  วิ่งได้ลื่นกว่าเดิมนิดหน่อยหลังจากใช้E85    แต่ความเร็วได้ 160 เท่าเดิม  แต่ผมไม่ได้แช่ไหลๆไปเรื่อยนะครับ   พอสุดรอบก็พอเลย    ตอนนี้ไม่ซีเรียสอะไรแล้วคาดว่า

1. ลูกอาจจะไม่ฟิต
2. ใบหรีดอาจจะเก่าแล้ว
3. อาจจะเป็นที่เสตอร์อัตตราทดมากไป