Main Menu

ปล่อย Kr se 98 สภาพพอใช้

เริ่มโดย Lava-club, มกราคม 05, 2012, 10:26:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

joekr

อ้างจาก: Lava-club เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:26:39 ก่อนเที่ยง
คุณโจีกครับผมเงียบมานานเพราะผมคิดว่าผมคุยกับคุณรู้เรื่องแล้วทำไมคุณเรื่องเยอะจังครับเวลาคุณโพสต์ลงกระทู้น่ะถ้าคุณเป็นสุภาพบุรุษพอกรุณาลงให้ครบทุกคำพูดด้วยครับไม่ใช่เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่นแบบนี้ผมบอกว่าผมจะดำเนินการโอนให้คุณก็ไม่เอาบอกว่าจะไปทำเองแต่ขอค่าดำเนินการ 2500 บาทผมก็ตกลงคุณก็จะเอาโน่นเอานี่อีกผมก็บอกว่าถ้าปัญหาเยอะผมก็รับคืนเต็มราคาแต่ขอเป็นวันที่ 2 เพราะเงินเดือนออกพอดีแล้วคุณก็มาโพสท์ในเว็บทำอย่างกับว่าผมโกงคุณซะยังงั้น  หรือถ้าที่ผมพูดมันไม่จริงตรงไหนก็แย้งมาได้ผมรอฟังอยู่ 0810176847 หมู  ปล ผมไม่เคยบอกว่าผมเป็นเจ้าของผับ ผมบอกว่าผมทำงานที่ผับครับ

ผมขุดกระทู้นี้ไม่ได้ บอกว่าคุณโกง เรื่องโอนเอง ผมบอก ขอเงิน 2500 จะไปโอนเอง ผมส่ง SMS ไปให้ เบอร์บัญชีโอนเงินให้ผม  คุณโอนไหม ให้คุณ ทำเอกสาร รับเงิน 25000 บาท คุณทำไหม คุณบอกเดียวจัดการให้วันนี้ ขอเป็นค่ำๆ ผมรอ ตั้ง แต่ 16.00 - 22.30 คุณก็ตอบว่า ผมเรื่องเยอะ วันที่ 2 เอารถมาคืน เดี่ยวคุณเอาเงิน คืน เต็มจำนวน คุณพูดให้ชัวร์ๆ สิ ก่อนหน้านี้คุณ ดึ่งเรื่องมาโดยตลอด

ผมจะให้ คุณเอาเล่มไปโอนได้ไง ในเมือ เงินผมจ่ายไปแล้ว 25000 บาท ผมให้ คุณเอาเล่มไปจัดการโอนให้ ได้ แต่ผมบอก เอาเงิน คืนผมก่อน 15000 ได้ไหม คุณบอกเงินใช้ไปหมดแล้ว เอาไปลงทุนเซ็งแผงขายของ ผมจำได้ทุกคำ ที่คุณพูด ไม่ต้องห่วงคับ เจ้าของเก่าอยู่บ้านไกล้ๆผม เดี่ยวตามเอกสารให้ เจ้าของเก่า ไปอยู่ต่างจังหวัด ผมตามให้ แล้ว ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้ยุ่งยาก เดี่ยวผมจัดการให้ ขอโทษนะครับ

เอาแบบนี้หละกัน จะได้จบๆ คุณโอนเงินให้ผม 2500 บาท ผมจะเอาไป ดำเนินการโอนเอง ตามที่คุย กัน จะได้ จบๆๆ ผมขี้เกลียจตาม  ซื้อรถมาก็ไม่ได้ขับ โดนตำรวจจับ โดนยึด เอกสารซื้อขายก็ไม่มี ให้เอกสารไปคุณก็ไม่ทำให้ ทั้ง สำเนาบัตร ทะเบียนบ้าน ซื้อขายกันแบบชัวร์ ทำให้ผมใบ 1 ว่ารับเงินผมไป แล้ว ก็ จบ คุณก็ไม่ทำ ผมจ่ายเงิน ไป ผมก็ต้องการ ความชัดเจนต์ ครับ

ขอโทษที่ผมพูดไม่สุภาพ แต่ ผมซื้อของเงินสดไม่ได้ซื้อเงินผ่อน เบอร์ผมเปิด ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่เคยปิด จะโทรคุย หรือ จะดำเนินการตามที่คุยก็แล้วแต่ ปล.ไม่ได้กวนหรือทำให้เสียความรู้สึก กันนะครับ 

joekr

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2012, 01:29:32 ก่อนเที่ยง
ผมไม่รู้รายละเอียดลึกๆ อะไรนะครับ

และไม่รู้ว่าได้มีการตกลงพูดคุยอะไรกันไว้ยังไงบ้าง

แต่อยากให้คุยกันอย่างถ้อยทีถ้อยอาศัยด้วยกันทั้งสองท่านนะครับ

ผมเข้าใจว่าผู้ซื้อเมื่อจ่ายเงินค่าสินค้าไปครบจำนวนทั้งหมดแล้ว

ก็คงอยากจะได้มาเป็นชื่อของตัวเองให้เร็วที่สุดเพื่อความสบายใจน่ะครับ

หรือหากมีความจำเป็นต้องคืนสินค้า

ก็คงอยากจะได้เงินคืนกลับมาโดยเร็วที่สุดเหมือนกันน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ สิ่งนี้แหละ ที่คนซื้ออย่างผมต้องการ หลังจ่ายเงินไปแล้ว

joekr

ถามหน่อยนะครับ คุณหมู ผมซื้อรถคุณมา วันที่ 7 มกราคม 2555 ผมจ่ายเงินสด วันนัน้ ทันที่

ถ้ากลับกัน ผมขายรถให้คุณ คุณจ่ายเงินสด ให้ผม แล้วผมไม่ให้ชุดโอนคุณ คุณตามเอกสารผมมา เป็น เวลา หลาย อาทิตย์ แล้ว ยังไม่ได้คุณจะรู้สึกยังไง

ผมคิดแบบนี้ไม่ได้คิดร้ายกับใคร แค่ตามสิทธิ์ ของการซื้อขาย เท่านั้น

makatho_2T_PL

วันนี้วันที่เท่าไรครับ วันที่ 2 แล้วใช่ไหม ผมไม่ได้ตกปฏิทิน แต่ อยากทราบว่า ที่นัดกัน ตกลงกัน ได้เรื่องอย่างไรบ้าง รบกวนแจ้งหน่อยครับ ว่าใคร เป็นฝ่ายเสีย เป็นฝ่ายได้ ...

ซื้อขายต้องโปร่งใสครับ รับเงินสด ก็ต้องคืนเงินสดนะครับพี่น้อง

Lava-club

โอนเงินค่าดำเนินการไปให้แล้ว 2500บาท ส่วนเอกสารการโอนเจ้าของรถตัวจริงเขาจะนำมาให้วันที่ 6 กุมภาพันธ์เพราะจะลงมากรุงเทพพอดี ตามนั้น

joekr

อ้างจาก: Lava-club เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:27:21 ก่อนเที่ยง
โอนเงินค่าดำเนินการไปให้แล้ว 2500บาท ส่วนเอกสารการโอนเจ้าของรถตัวจริงเขาจะนำมาให้วันที่ 6 กุมภาพันธ์เพราะจะลงมากรุงเทพพอดี ตามนั้น

โอเค ครับ ผมได้รับเงิน 2500 บาทเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมาก ก็ จบทุกปัญหา แล้วนะครับ

ขอบคุณทางเวปมาก และทุกท่านที่เข้ามารตอบ และให้ข้อมูล 

ผมได้รับเงิน เป็นที่เรียบร้อย ตามข้อตกลง ที่คุยกับทางคุณหมู เรียบร้อบแล้ว ไม่ติดใจหรือมีปัญหาใดๆทั้งสินแล้ว ครับ

ฆาตกรโรคจิต!@#$

วันนี้ เห็นรถแบบนี้เลยคันนึง วิ่งผ่านไป แถวๆราชดำเนิน แต่คงไม่ใช่คันนี้หรอก

แต่ที่โดนคือ มันเหมือนคันนี้ ตรงสติ๊กเกอร์เนี่ยแหละ ที่ติดมาเป้น SSR เห็นแล้วนึกถึงกระทู้นี้ทันที

makatho_2T_PL

แล้วก็รอลุ้นด้วยนะครับว่า วันที่ 6 จะได้เอกสารตัวจริงด้วยหรือป่าว อย่างไรก็ขอให้จบด้วยดีนะครับ อย่าให้เป็นการซื้อรถได้ รถ กะเล่ม แต่ไม่มีชุดโอนล่ะ

can-nim

อ้างจาก: lnwbass เมื่อ มกราคม 31, 2012, 08:41:33 ก่อนเที่ยง
ผมซื้อรถของท่านแคนมาก่อไม่มีปัญหานี่ครับขนาดไม่เคยรู้จักกันมาก่อนรถ่อยังไม่ได้ดูเห็นแต่รูป เป็นบางคนครับ ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับเป็นกรรมสิทธิืของผมเรียบร้อย se 98
คันนี้ซื้อจากผมรึครับ ตอนผมขายให้มันไม่ใช่แบบนี้นิครับ นี้ทำไหมใหม่จังเลยครับ

wuttipongnunoi

สีสวย เสียงใสๆ ไปใหนไปกัน
วุฒิพงศ์  หนูน้อย 080-0257541