Main Menu

ช่วยด้วยครับบบ รบกวนผู้รู้หน่อยครับบบบ Honda-nova-tena เข้าเกียร์สี่แล้วดับ ?

เริ่มโดย Notjif220157, กันยายน 09, 2014, 09:29:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Notjif220157

คือว่ารถผมคันนี้ได้มาจากน้าของเมียผมพึ่งเอามาสดๆเก่ามาก
แต่ยังขับได้ ผมลองเข้าเกียร์1-2-3ปกติดี แต่พอเข้าเกียร์4
แล้วดับไปสะงั้นแต่พอเข้าไปเกียร์5มันก็ขับได้ปกติ ผมงงมากๆเลย
รบกวนผู้รู้แนะนำผมหน่อยครับว่าต้องทำยังไง ขอบคุณครับ :)

aoaaued

เฟืองเกียร์สี่น่าจะชำรุด(เดาเอา)ทำให้ติดขัดเครื่องเลยดับ