Main Menu

เอาข้อบีท มาลง ตระกูลโนวา ต้องแปลงอะไรบ้างไหมครับ พวกลูกปืนต่างๆ

เริ่มโดย วิทย์_2T, กรกฎาคม 24, 2013, 03:08:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pound_thekop

มันง่าย กว่าที่คิด คับ    .....ปรึกษา ช่างกิ๊ก ดีกว่า   ผม อธิบาย เป็น ตัวหนังสือ ไม่ถนัด  อิอิ
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

วิทย์_2T

ไหนๆก็ซื้ออะไหล่บีทมาแล้ว ลูกปืนข้างข้อบีท ก็เบิกมาแล้วเปลี่ยนก็ไม่ได้ สรุปคือ คว้านแคร้งแล้วกัน  ถ้าไม่จบ ค่อยว่ากันใหม่ ติดตามชมตอนต่อไปครับ พี่น้อง   ขอบคุณทุกท่านที่ข้ามาตอบครับ   

supermay

ขออนุญาติ เจ้าของกะทู้นะครับ ขอสอบถามนิดครับ ว่า ถ้าเอา ฝาครัชของ tena 5 เกียร์มาใส่กับแคร้งตัวเก่าของ smile ได้ไหมครับ หรือว่า ต้องยกมาทั้งลูกครับ

วิทย์_2T

อ้างจาก: supermay เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 01:29:52 หลังเที่ยง
ขออนุญาติ เจ้าของกะทู้นะครับ ขอสอบถามนิดครับ ว่า ถ้าเอา ฝาครัชของ tena 5 เกียร์มาใส่กับแคร้งตัวเก่าของ smile ได้ไหมครับ หรือว่า ต้องยกมาทั้งลูกครับ

ต้องยกชุดเกียร์ ข้อ ครัชท์ มาทั้งหมดครับ  ทางที่ดีหาเครื่องเทน่ามาทั้งลูกเลยดีกว่า จบง่ายดี ไม่ต้องแปลงด้วย