Main Menu

ช่วยหน่อยครับโอนเงินไปแล้วแต่ยังไม่ได้รับของครับ

เริ่มโดย Tankun, พฤศจิกายน 22, 2011, 08:07:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

พกง.ไม่ส่ง โอนผ่านเว๊บไม่เอา  แล้วดันมาลงขายบ้านเขา  แบบนี้มันตั้งใจแอบแฝงมาโกงหรือไง....

เจอแบบนี้ไม่น่าซื้อด้วยเลย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

arung_161

ขาย30000     อรุณ คงคาหลวง 28ม 17 ตบางหลวง อบางเลน จนครปฐม ร73190 เบอร์0851612197    เลขบัญชี7802064503ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์

makatho_2T_PL

khampu

พี่ Makatho จำคุณ  nanchai id Hmoo ใด้ใหมครับ? ที่พี่เอาเงินไปหมุนก่อน(เกือบจะโกงใด้) Link http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=43237.240
คือผมสังเกตุว่า จขกท นี้ ใด้แสดงความเห็นใจในโพสของพี่ nanchai แต่ ที่พี่โพสทิ้งไว้นั้น มันมักจะติดๆกับพี่ nanchai เลย จะใช่คนเดียวกันหรือเปล่าหว่า? ผมสงสัยและสังเกตุเอง ผิดพลาดอย่างไร ขอกราบขอโทษพี่ที่กล่าวถึงนะครับ (เกรงใจคนรัก 2t)

pepsi-leo.139

อืือ  ... งานเข้า กัน แล้ว !!

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

tzr133

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

kasamapon

ท่าน จขกท. เผยเลยท่านโอนไปให้ใคร  ชื่ออะไร  คือผมก้อเคยเจอเหตุการอย่างนี้มาสดๆ ไม่นานมานี้เอง อย่างน้อยผมก้อเข้าใจความรู้สึกของท่าน ซื้อของแล้วไม่ได้ของ
    ปล. คนขายของคนนี้เคยเสนอขายคาบูผม จะให้โอนเงินอย่างเดียว จะขอใช้บริการอย่างอื่นก้อบอกไม่สะดวก.

ฆาตกรโรคจิต!@#$

และเค้าก็ไป ถึงเว็บนี้

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=34160.0

ดูๆ ของอยู่ ตกใจเลย เฮ้ยรูปมันรูปเดียวกัน

kasamapon

อ้างจาก: Muta เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 11:43:43 หลังเที่ยง
ส่วนภาพน่ะ

เค้าไปเอามาจากที่นี่

แหม ช่างสรรหา

http://redtheracer.blogspot.com/
อ้างจาก: Muta เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 11:36:34 หลังเที่ยง
และเค้าก็ไป ถึงเว็บนี้

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=34160.0

ดูๆ ของอยู่ ตกใจเลย เฮ้ยรูปมันรูปเดียวกัน
ช่ายครับ  ผมก้อเคยไปเจอเหมือนกาน  และอีกที่หนึ่งครับ 2tthailand ครับ...

beembun

ขอบคุณพี่ๆ 2 strokeclub ที่้เข้ามาช่วยอัพกันนะครับรู้สึกอบอุ่นจริงๆ ตอนนี้ผมยังติดต่อ TANKUN ทางโทรศัพท์เบอร์ 0839038499 ไม่ได้เลยครับ  ชื่อบัญชีที่เขาให้ผมโอนชื่อ สุมาลี  ธนาคารไทยพาณิช เลขที่บัญชี 8482046191 ครับ ส่วนที่อยู่กับนามสกุล ผมจะไปสืบที่ธนาคารไทยพาณิช ดูอีกทีแล้ว ไปแจ้งความครับ
ถ้าเจ้าของกระทู้ดูอยู่ถ้าหากท่านส่งของให้ผมแล้วแต่ยังไม่ถึง ผมก็ขออภัยด้วยครับ  แต่ถ้าคุณยังไม่ส่ง หรือ ไม่มีของจะส่งให้ ก็ช่วยโอนเงินคืน 3800 ให้ผมด้วยก่อนที่เรื่องมันจะยาวไปมากกว่านี้ครับ ที่เลขที่บัญชี 4850279821 ธนาคารกรุงเทพ สาขาห้วยยอด ตรัง ชื่อนายทรงเกียรติ วิวัฒนานุกูล โทร. 0819585080 

off5997

เอาจนได้ มีแบบนี้มาเรื่อยๆ ผิดสังเกตุตั้งแต่ไม่ยอมใช้บริการผ่านทางเว๊ปแล้ว

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: kongkung999 เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2011, 09:47:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tankun เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2011, 09:24:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kasamapon เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2011, 08:02:07 หลังเที่ยง
ล้อ แม็ค ns-1 ชื้อขายผ่านทางเว็บได้ ท่านจะสะดวกขายป่าวครับ...

เนื่องจากช่วงนี้มักเกิดการโกงกันขึ้นบ่อยๆ ประกอบกับช่วงนี้ผมว่าง ไม่ได้ทำงาน+ปิดเทอมแล้ว เลยมาเปิดบริการนี้

วิธีใช้บริการ
1.ให้ผู้ซื้อและผู้ขายตกลงทำการซื้อขายกันเรื่อง ราคา การรับประกันสภาพสินค้า

2.ผู้ซื้อโอนเงิน ค่าสินค้าและโทรแจ้ง หรือ PM มาหาผม

ข้อมูลที่ต้องแจ้ง ราคาของ ขื่อบัญชี เลขที่บัญชีผู้ขาย ขอแบบละเอียด เบอร์โทรผู้ขาย และกระทู้ที่ขายของ

3.เมื่อผู้ซื้อโอนเงินมาแล้ว ทางผมจะโทรแจ้งผู้ขายว่าผู้ซื้อ โอนเงินมาแล้ว ให้ส่งของได้

4.เมื่อผู้ซื้อได้รับของ ครบถ้วนตามที่สั่งแล้ว ทางผมจะโอนเงินไปให้ผู้ขาย

ผมจะใช้วิธีเขียนใบฝาก แล้วไปฝากที่ธนาคาร ฉะนั้นข้อมูลผู้ขายจึงสำคัญมาก และผมจะเก็บสำเนาใบฝากไว้เป็นหลักฐานต่อไป

ค่าบริการครั้งละ 100 บาท ผมจะไปธนาคารทุกวัน หากต้องการด่วนหรือนอกเวลาธนาคาร จะไปฝากใส่ตู้รับฝากเงินให้

ค่าบริการนี้ ให้ผู้ซื้อและผู้ขายตกลงกันเองว่าใครจะออก โอนมาเท่าไร หักออก 100 บาททุกครั้ง

เลขที่บัญชี

ธนาคารกสิกรไทย สาขาถนนรามคำแหง
ชื่อบัญชี นายสิทธิพันธุ์ สว่างศรี
เลขบัญชี 736-2-69312-2

ธนาคาร ทหารไทย สาขา ถนนรัตนาธิเบศร์
ชื่อบัญชี นายสิทธิพันธุ์ สว่างศรี
เลขบัญชี 120-2-15031-2

ธนาคารกรุงไทย สาขาตลาดกลางบางใหญ่
เลขบัญชี 758-0-19457-0

เพิ่มเติมโทร 087-975-9838 AIS

ทั้งนี้ทางผมเป็นแค่คนกลางในการจ่ายเงิน เพื่อเป็นหลักประกันว่าของถึงมือผู้รับ ตามที่ท่านได้ตกลงทำการซื้อขายกันแล้ว

หากเกิดปัญหาเรื่องสิ้นค้าไม่ตรงตามที่ตกลง ทางผมจะไม่รับผิดชอบด้วย เนื่องทางทางผมไม่เห็นสินค้า

ฉะนั้นก่อนที่จะตกลงทำการซื้อขายกัน ให้ตกลงกันให้ดีว่า หากสินค้าไม่ตรงตามที่สั่ง จะให้ส่งคืน หรือดำเนินการอย่างไร

ผมเพิ่งโดนไป 20000.-กว่า เป็นอีกเวปนึงครับ (ขอไม่เอ่ย) โอนเข้าคนกลางนี่แหล่ะ แล้วหายทั้งคู่ เข็ด...

จขกท....คงเข้าใจผิดอะไรแล้วมั้งครับ
บริการซื้อขายผ่านเวปนี่เป็นบริการของ Admin  เวปนี้น่ะครับ
ถ้าหาก Admin ของเวปยังเชื่อถือไม่ได้
แล้วใครจะชื่อถือได้ครับ   แม้กระทั้งท่านเองด้วยเช่นกัน
เมื่อสินค้ามีราคาสูง  ลูกค้าก็มีสิทธิ์ที่จะขอให้บริการแบบนี้
หากท่านไม่สะดวกก็แล้วแต่ท่าน
แต่ถ้าหากบริสุทธุ์ใจในการขายก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
เพราะช่วงนี้มีพวกเห็บหมัดจากเวปอื่นเข้ามาหากินเในเวปนี้แล้ว

ไม่ได้เข้ามาดูห้องนี้เลยแฮะ ....
ไม่ได้มาซ้ำเติมผู้ซื้อน่ะครับ
แต่ผมโพสเตือนไว้แล้วตั้งแต่หน้าแรก  ก็ยังโดน....
+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

makatho_2T_PL

อ้างจาก: khampu เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 09:39:54 หลังเที่ยง
พี่ Makatho จำคุณ  nanchai id Hmoo ใด้ใหมครับ? ที่พี่เอาเงินไปหมุนก่อน(เกือบจะโกงใด้) Link http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=43237.240
คือผมสังเกตุว่า จขกท นี้ ใด้แสดงความเห็นใจในโพสของพี่ nanchai แต่ ที่พี่โพสทิ้งไว้นั้น มันมักจะติดๆกับพี่ nanchai เลย จะใช่คนเดียวกันหรือเปล่าหว่า? ผมสงสัยและสังเกตุเอง ผิดพลาดอย่างไร ขอกราบขอโทษพี่ที่กล่าวถึงนะครับ (เกรงใจคนรัก 2t)

ไม่ทราบว่าคุณอ่านแล้วเข้าใจอย่างไร เพราะผมอ่านแล้ว งง แต่ไม่ต้องห่วงหรอก เพราะผมคิดว่า ท่าน แค่สงสัย

ที่จริงผมชอบ ตาม กัด ตลอดแหละ ไอ้พวก เหลือบ ริ้น ไร หรือตัว เห้ ที่ชอบมาทำให้ครอบครัวที่อบอุ่นของเราแตกแยก

แล้วอีกอย่าง ไอ้พวกที่ เค้าขายของ แต่พูดเหมือนว่า ของเค้าไม่ดี แล้วขายแพง อย่างไร ลองดูครับ เพราะผม ปาก กับใจ ตรงกัน

เสมอ ลองคิดดูว่า ถ้า ปล่อยให้พวกนี้ เข้ามาหากินบ่อยๆ สุดท้าย พวกเราๆ ก็ไม่ไว้ใจสังคมในเว็บ แล้วความรัก ความผูกพัน กับ

2T ของเรามันก็จะหมดไป ช่วยกันครับ ตามมันให้ถึงที่สุด อย่ายอมครับ บางคน เค้าตั้งใจมาขาย อย่างบริสุุทธิ์ใจ เค้าก็พลอยถูก

มองว่า ยูสเซอร์ใหม่ ไม่น่าไว้ใจ ผมไม่อยากให้เป็นอย่างนั้น อยากให้พี่น้องรักกัน เพราะเราตามฝันอันเดียวกันอยู่ไม่ใช่หรือ

อย่างไร ถ้าใครมอง ใครเข้าใจผมผิด ก็ขออภัย เพราะผมเป็นคนแบบนี้ หรือถ้าใครที่มันเอาเงินไปก่อน แล้วพอถูกด่า ถูกประจาน

ไม่พอใจ ก็แสดงความบริสุทธิ์มา ก็แค่นั้นเอง ผมยอมถอนคำพูด ผมจะตั้งกระทู้ใหม่ขอโทษเลยครับ หากผมด่าใครเสียหาย แต่ถ้า

ไม่โกงใคร ก็ไม่ต้องร้อนตัวออกมาครับ

ขอเสนอแนะทิ้งท้ายนะครับ
ใครที่ถูกใครโกง ถ้าพอมีเงิน มีเวลา ท่านตามเลยครับ ว่าเจ้าของบัญชีที่เราโอนเงินไป มันอยู่ที่ไหน ไม่ต้องกลัวครับ เก็บสลิปการโอนไว้ด้วย เพื่อเป็นหลักฐาน ตำรวจ บางทีก็ช่วยได้ บางทีก็ต้องรอ สุดท้าย ไอ้คนที่โกง มันก็ลอยนวล

ต้องขออภัยด้วยนะครับ หากใครอ่านแล้วสกิดใจ และบางคำพูดผมอาจแรงไป ก็ขอโทษด้วยครับผม

khampu

ผมหมายถึง คุณ  nanchai (Hmoo) น่าจะเป็นคนเดียวกันกับ คุณ TANKUN (เจ้าของกระทู้นี่)แน่เลยครับ ผมสังเกตุเห็นว่า ในกระทู้เก่าที่มีปัญหา >> http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=43237.240
เขาทั้งสองคน มักจะปรากดตัวออกมาโพสเกือบจะพร้อมๆกันครับ เพื่อนๆสมาชิคลองไล่ดูซิครับ และถ้าใช่คนเดียวกัน ก็อาจจะตามใด้ไม่ยากครับ เพราะเห็นมีที่อยู่และรูปถ่ายอ้ายหน้าหนอนนี่อยู่ด้วย  พี่ beembun สู้ๆนะครับ 
                                                                                                                                                                                                                                                                                   *สืบจากซาก

option09

มันช่างน่ากลัวจัง      เเรงม้าน้อยๆๆกะทู้น้อยๆๆๆ      ระวังกันไว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันน่ากลัวตั้งเเต่เเรกเเล้ว ที่มีของโผล่ออกมา..........สาด   มันอยู่ที่ไหนหว่า   คนที่โดนโกงเช็คด่วนเลย    อยากเห็นหน้ามันครับ    จะตามไปเอาตีนเตะยอดหน้ามันหน่อย..... แค้นเเทนครับ       จัดหนักเลยดีไหม       ผมว่ามันต้องคงเข้ามาดูอยู่เเน่   :(        :(       

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ