Main Menu

*** รถ มือ 2 ความสด เป็นต่อ จริง ๆ ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, มีนาคม 21, 2013, 10:50:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RS19

ความสดของรถจะรู้จริงก็ตอนคล่อมขี่นี่เหละว่าจะมากน้อยแค่ไหน หูคอยจับผิดเสียงประหลาด ทั้งหมดอาศัยชั่วโมงบินทั้งนั้น และที่สำคัญถ้าเคยอยู่ในยุคที่มันกำเนิดละก็ ง่ายง่าย

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ เมษายน 04, 2013, 12:15:56 หลังเที่ยง

คุย  กับ ลุง แก เอง ก็แล้วกันครับ  ...  คราวก่อน บอกผม รถ ปี 47    พอดู ในเล่มเป็น 41   

แสดงว่า รถ ใช้ มาหลายปี แล้ว   ไมล์  น้อย ก็ แค่ ขับน้อยเท่านั้น   ขายราคา นี้  คงไม่ สมเหตุสมผล ตามกลไก ราคา มือสองเท่าไหร่

.

ขนาดราคา 35k  ผมยังถอยเลยพี่

แต่ก็อย่างว่าทุกสิ่ีงทุกอย่างมันเป็นสิทธิ์ของผู้ขาย
และขึ้นอยู่กับว่า   ผู้ขายอยากขายจริง ๆ หรือป่าว
( ผมเคยไปหารถตามศุนย์เก่า  SER-KR  คันล่ะ 3 หมื่น  สภาพเหมือน 5-6 พัน ในเวป )
+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

125cc.Only

คุณค่าของรถ มันเกิน4หมื่นแน่นอน สำหรับแกรมม่า
แต่ กลไกตลาด 2จังหว่ะมือ2ในไทย มันไม่ได้สวยหรู ขนาดนั้น
ชอบเหมือนกัน รุ่นนี้ อยากได้มากแต่ 4หมื่นก็คงจะไม่กล้าซื้อแน่นอน
ถ้าหมื่นสี่ นี่พอคุยกันได้

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ส่วนตัวนะครับ   ลูกผู้ชาย ชาว 2 T ในเว็บ นี้ คุย กันตรงนี้ จบ ตรงนี้  นะ

1. รถ ใช้งานมา  15 ปี  ...นี่ ต้องได้ ตำแหน่ง รถ มือสอง ไป อย่างเต็มภาคภูมิแล้ว ...เลขไมล์เท่าไหร่  ... ไม่ใช่ มูลค่าหลัก อีกต่อไป

2.  หลายคน ที่ ผม พยายาม เป็น สื่อกลาง ติดต่อ ให้ก่อนหน้า นี้ ก็จะรู้ ว่าอะไร เป็นอะไร 

แอบ ดีใจ อยู่ ลึก ๆ เหมือนกัน ว่า  ณ.วันนี้  กาลเวลา ได้ช่วยพิสูจน์ เรา  ให้ทุกคนเห็น  ไปอีก  สเตป หนึ่ง   

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

เด็กชาย_โหน่ง_

;) แล้วถ้ามีใครซักคนบอกว่า วิศวะกรไทยทำแกรมม่าเสียของ

จะมีคนเชื่อไหม

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Hunterzero

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ เมษายน 09, 2013, 09:52:30 ก่อนเที่ยง
;) แล้วถ้ามีใครซักคนบอกว่า วิศวะกรไทยทำแกรมม่าเสียของ

ยังไงอ่าพี่ อยากเชื่อเหมือนกัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 09, 2013, 03:59:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ เมษายน 09, 2013, 09:52:30 ก่อนเที่ยง

ยังไงอ่าพี่ อยากเชื่อเหมือนกัน

อีกเสียง  ท่านโหน่ง
+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

063-6924081

ลี TZ

ตามเข้าไปดูแล้ว สภาพดี สดแน่นอน แต่ราคาสู้ไม่ไหว

เมื่อ15ปีก่อน ผมได้ออกTZM ป้ายแดง สดๆ  เร้าใจบบอกไม่ถูกจริงๆ

หมอบได้ 200  ทุกวันนี้ความทรงจำนั้นยังอยู่กับผมตลอดมา

อะดรีนาลีนพุ่งจนหน้ามืด

AcidZero

เอ็นโปรผมวิ่งมาแค่ 9000+ โลเองครับตอนนี้ เครื่องนิ่มมาก ๆ นิ่มปวกเปียกเลย เพราะไมล์มันตีกลับไปรอบนึงแล้ว เสื้อก็ยังเดิมๆ

นึก ถึง รถ 2 ที  ออก มือ 1   ใหม่  เมื่อก่อน ผม ซื้อ แดช มือ 1  มา 

วันแรก  ก็อัด เลย  มัน เป็น ความประทับใจแปลกใหม่ ที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อน จริง ๆ  กับ ความแรงไม่รอรอบ ของมัน

โซ่เงียบ  ลูกปืนแน่น  ยางดอกเพียบ  เบรคแตะทีหัวทิ่ม ....

ความร้อน อัด  ให้ตาย ยังไง  ก็ขึ้น  ขีดเดียว 

ใช้งาน สมบุกสมบัน ตากแดด ตากฝน อัด 3  ....มัน ก็ ยังนิ่ง ยังสด ของมัน อยู่อย่างนั้น 

สรุป คือ รถ มือ 1 ออกห้าง นี่  ทนมาก ๆ   หากไม่บ้า ไป โมดิฟาย แบบ  ถ่อย ๆ  โง่ ๆ มือไม่ถึง .. ไม่มี รวนง่าย ๆ  หรอก

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ASENAL

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ เมษายน 11, 2013, 10:26:48 หลังเที่ยง

สรุป คือ รถ มือ 1 ออกห้าง นี่  ทนมาก ๆ   หากไม่บ้า ไป โมดิฟาย แบบ  ถ่อย ๆ  โง่ ๆ มือไม่ถึง .. ไม่มี รวนง่าย ๆ  หรอก

ชอบตรงนี้มาก ตาโจ

เป้นเมื่อก่อนให้ 10 ม้าเลย

HS7QBT

บางทีลูกค้าก็เกรียน บางทีพ่อค้าก็กาก จริง ๆ ครับ เห็นด้วยทุกประการ ยิ่งยุคสมัยใหม่ ซื้อขายผ่านโลกออนไลน์ เชื่อใจอะไรง่าย ๆ โดน!!

วาระดิถีขึ้นปีใหม่นี้แล้ว ขอให้ทุกคนร่ำ ๆ รวย ๆ กันถ้วนทั่ว มีเงินซื้อรถใหม่ ๆ ป้ายแดง ๆ 4 จังหวะ ใช้กันให้ได้ทุกคนไปเลย

จบ ไม่จุกจิก ไม่สร้างมลพิษมาก ลดโลกร้อน.

สำหรับบางท่านที่ชอบถวิลหาของเก่ามาปั้นกัน เอาเป็นว่ามันเป็นวิถีของเรา Old, Slow, not Sure but I like. อิอิ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ เมษายน 12, 2013, 10:31:59 ก่อนเที่ยง
บางทีลูกค้าก็เกรียน บางทีพ่อค้าก็กาก จริง ๆ ครับ เห็นด้วยทุกประการ ยิ่งยุคสมัยใหม่ ซื้อขายผ่านโลกออนไลน์ เชื่อใจอะไรง่าย ๆ โดน!!

วาระดิถีขึ้นปีใหม่นี้แล้ว ขอให้ทุกคนร่ำ ๆ รวย ๆ กันถ้วนทั่ว มีเงินซื้อรถใหม่ ๆ ป้ายแดง ๆ 4 จังหวะ ใช้กันให้ได้ทุกคนไปเลย

จบ ไม่จุกจิก ไม่สร้างมลพิษมาก ลดโลกร้อน.

สำหรับบางท่านที่ชอบถวิลหาของเก่ามาปั้นกัน เอาเป็นว่ามันเป็นวิถีของเรา Old, Slow, not Sure but I like. อิอิ

เห็นด้วยนะ ซื้อรถใหม่ ดีกว่า ดีกว่ายังไง เหรอ อืม.... "ขี่ง่าย สั่งงานง่าย ให้ความมั่นใจ" นี่คือนิยามของรถดีๆสักคันให้ทัศนะคติผม (ซึ่งผมขโมยทัศนะคตินี้มาจากคนอื่น)

ถามว่าทุกวันนี้ ณ. ตอนนี้ ที่พวกเราๆ ทำอยู่ขณะนี้ ทำอะไรกันอยู่ ขุดรถเก่าๆ เอาสมัยที่เราไม่มีเงินจะซื้อ มาขุนมานั่งปั้น มาทำ จะซิ่ง หรือไม่ซิ่งก็แล้วแต่จะชอบ แต่ส่วนใหญ่เราแค่ "เอาให้วิ่งได้ แรง วิ่งเร็ว" โดยเฉพาะวิ่งได้เร็ว กว่า รถเครื่องยนต์อีกประเภท

จริงไหม? แต่ทุกๆ คนลืมไปเลยว่า "รถดีๆ" เป็นยังไง

ถามว่า

มีใครใส่ใจรายละเอียด เรื่องระบบแขวนล้อ บ้างไหม จุดหมุน การยืดหดของโชค การซับแรงสะเทือน มีใครใส่ใจเรื่องปริมาณ,อายุการใช้งาน ซีลน้ำมัน ของโชคหน้าบ้างไหม สวิงอาร์มหลัง มีใครใส่ใจ จุดหมุนที่มันควรจะแน่น ไม่คลอน ไม่ฝืด บ้างไหม

มีใครใส่ใจรายละเอียด ระบบห้ามล้อ กันไหม อุปกรณ์ควบคุมระบบเบรค ควรเป็นอย่างไร วัสดุผ้าเบรค ควรเป็นอะไร การทำงานของมันควรเป็นอย่างไร

มีใครใส่ใจรายละเอียด ระบบนำเลี้ยวบ้างไหม มันควรจะเป็นอย่างไร ควรใช้อะไร หล่อลื่น ส่วนมากผมเห็นแต่ "ใส่ๆ ไปเถอะ จารบีอะไรก็เหมือนกัน" มันจริงหรือ หึหึ

รถเก่า ๆ มันทำให้ใหม่ได้ ใหม่ของผม ใช่ว่า สภาพใหม่ใสๆ เลี่ยมๆ นะ แต่ใหม่ของผม คือ "ขี่ได้ดีเหมือนตอนมันออกมาใหม่ๆ"

อย่าพูดถึงเรื่องการปรับปรุงสมรรถนะ เลยครับ แค่ทำให้มันเป็นรถดีๆ ซักคัน ยังยากเลย

ข้อความของผม อ่านให้ดี คิดตามให้ได้ แล้วพวกท่านจะได้ รถสดๆ ด้วยมือของท่านๆ เอง

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Hunterzero

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ เมษายน 12, 2013, 11:19:38 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ เมษายน 12, 2013, 10:31:59 ก่อนเที่ยง

เห็นด้วยนะ ซื้อรถใหม่ ดีกว่า ดีกว่ายังไง เหรอ อืม.... "ขี่ง่าย สั่งงานง่าย ให้ความมั่นใจ" นี่คือนิยามของรถดีๆสักคันให้ทัศนะคติผม (ซึ่งผมขโมยทัศนะคตินี้มาจากคนอื่น)

ถามว่าทุกวันนี้ ณ. ตอนนี้ ที่พวกเราๆ ทำอยู่ขณะนี้ ทำอะไรกันอยู่ ขุดรถเก่าๆ เอาสมัยที่เราไม่มีเงินจะซื้อ มาขุนมานั่งปั้น มาทำ จะซิ่ง หรือไม่ซิ่งก็แล้วแต่จะชอบ แต่ส่วนใหญ่เราแค่ "เอาให้วิ่งได้ แรง วิ่งเร็ว" โดยเฉพาะวิ่งได้เร็ว กว่า รถเครื่องยนต์อีกประเภท

จริงไหม? แต่ทุกๆ คนลืมไปเลยว่า "รถดีๆ" เป็นยังไง

ถามว่า

มีใครใส่ใจรายละเอียด เรื่องระบบแขวนล้อ บ้างไหม จุดหมุน การยืดหดของโชค การซับแรงสะเทือน มีใครใส่ใจเรื่องปริมาณ,อายุการใช้งาน ซีลน้ำมัน ของโชคหน้าบ้างไหม สวิงอาร์มหลัง มีใครใส่ใจ จุดหมุนที่มันควรจะแน่น ไม่คลอน ไม่ฝืด บ้างไหม

มีใครใส่ใจรายละเอียด ระบบห้ามล้อ กันไหม อุปกรณ์ควบคุมระบบเบรค ควรเป็นอย่างไร วัสดุผ้าเบรค ควรเป็นอะไร การทำงานของมันควรเป็นอย่างไร

มีใครใส่ใจรายละเอียด ระบบนำเลี้ยวบ้างไหม มันควรจะเป็นอย่างไร ควรใช้อะไร หล่อลื่น ส่วนมากผมเห็นแต่ "ใส่ๆ ไปเถอะ จารบีอะไรก็เหมือนกัน" มันจริงหรือ หึหึ

รถเก่า ๆ มันทำให้ใหม่ได้ ใหม่ของผม ใช่ว่า สภาพใหม่ใสๆ เลี่ยมๆ นะ แต่ใหม่ของผม คือ "ขี่ได้ดีเหมือนตอนมันออกมาใหม่ๆ"

อย่าพูดถึงเรื่องการปรับปรุงสมรรถนะ เลยครับ แค่ทำให้มันเป็นรถดีๆ ซักคัน ยังยากเลย

ข้อความของผม อ่านให้ดี คิดตามให้ได้ แล้วพวกท่านจะได้ รถสดๆ ด้วยมือของท่านๆ เอง
:D   เอา+1แรงม้าไปเลยพี่ โดนอ่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ASENAL

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ เมษายน 12, 2013, 11:19:38 ก่อนเที่ยง

ถามว่า

นาน ๆ เข้ามาทีทั้ง 2 ท่าน

แต่โดนใจ + มีเหตุผลดี

+1 ไป อีก

ปล. ช่วงนี้ต้องเอาประโยค คนอื่นมาหากิน

มีพวกชอบ เกรียน ซึ่ง ก็ทำรถเป็นนะ แต่ ก็นะ??????

ไม่อยากวิจารณ์อะไรมาก ผมอายุ เกิน ครึ่ง คนไปหลายปีแล้ว

ไม่อยากไปทะเลาะกับ เด็ก ๆ หรอก

แต่อยากเข้ามาดูแล ให้ เวปนี้อยู่นาน ๆ

อ้างจาก: ASENAL เมื่อ เมษายน 11, 2013, 11:31:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ เมษายน 11, 2013, 10:26:48 หลังเที่ยง

ชอบตรงนี้มาก ตาโจ

เป้นเมื่อก่อนให้ 10 ม้าเลย

สมัย ก่อน  ตอนผม เรียน ช่างกล   เจอ เยอะ ครับ  เพื่อน ๆ ไอ่ประเภท " โมดิควาย ...สูตร  น้ำตาพ่อ "

1.TZR ออกมาวันแรก  มันพยายามลอกสติ๊กเกอร์แท้ ติดรถ ออกให้หมด เอากระดาษทรายลูบ ออกบ้างไม่ออกบ้างแล้วเอาสีสเปรย์สีขาวพ่น รอบคัน เฉยเลย

มัน บอก สีแดงเดิม    " มัน   บ่งาม   ?"

2.LS 125  ออกมาได้ สองวัน   แกะเอาอกไก่ ออก ไปกองทิ้ง ไว้ที่ไหนลืมแล้ว  บอกไม่ชอบ  แกะเสื้อสูบ ออกมา เอาลูกมาขัด  มันบอกจะได้ไม่ต้องรันอิน

แต่พอประกอบเข้าไป  หลวม ครับ... ไม่ได้ สมดุลด้วย  สึกไม่เท่ากัน    แถม ไม่พอ แกะชามคลัทช์ ออกมา แบบน้ำมันเครื่องยังใสเป็นน้ำมันพืชอยู่เลย จะเปลี่ยน แผ่น  คลัทช์   และสปริง  แบบแต่งใส่   แต่แกะ น็อตยึดชาม ไม่ออก  ตอกไง ก็ไม่ได้   ตอกเป็นชั่วโมง สุดแรงของมัน จน บิ่น  ปลายสิ่วตอกแฉลบ ไปโดนเฟือง  บิ่นอีก 

โมดิฟาย  สูตร  ถ่อย  น้ำตา พ่อ  โดยแท้  เลย

. :P

Witt-RRw

คันนี้ครับ เดิม สด  ตอนนซื้อมา 35xx กิโลเมตร ครับ  นิ่ม นุ่มนวล มาก   ;D

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ก้องขอนแก่น

เอือก ๆ ... ฟัง ๆ มา
อยากจะไปถอย 2T มือ 1 จริง ๆ เลย
ติดอยู่อย่างเดียว  ราคา 6 หมื่นฟ่า ๆ   ( TZM - TZR ) 
       T_T

063-6924081