Main Menu

***รถ 2 T มี ควัน ขาว ไหม ครับ ? ***

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, กุมภาพันธ์ 06, 2014, 06:16:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

มี คน เขา สงสัย  ฝากถาม มา  ?

รถ  KR มี ควันขาว ไหม ?

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

125cc.Only

1.อาจจะหมายถึง ควันเยอะมั้ย เครื่องหลวมควันก็เยอะ ประมาณนั้นมั้งครับ
2.ไม่ทราบจริงๆว่ารถ2ที ต้องมีควันบ้าง

ผมคิดว่าเป็นข้อ1นะ

ratree

มีก่ะได้ บ่มีกะได้ ขึ้นอยู่กะฝีมือผู้ใช้  อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ip-man

เครื่องสมบูรณ์ๆปรับตั้งดีดีเหลือนิดเดียว   

aoaaued

เครื่องดี ปรับจูนดีๆก็เห็นควันแค่ตอนติดเครื่องใหม่ๆเท่านั้น

ส่วนตัว ผม เข้าใจ ว่า คนถาม เขาคง คิดว่า  รถ KR เป็น รถ  4 จังหวะ   หากมี ควันออกท่อ ก็คือ เครื่อง ไม่ดี  แล้ว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

Porrr

ผมเคยไปหาเพื่อนๆก้วนดูกาตี้ที่สตาบักทองหล่อ
ก่อนกลับต้าดรถ ควันขาวออกท่อ
พวกโวยวายกันใหญ่ว่ารถผมเครื่องหลวมแล้ว ผิดปกติ ให้รีบไปซ่อม 5555555555

lordomo

เพื่อนผมมันเห็น KR ผมควันออกมันก็ว่าเครื่องหลวมนะ ผมเลยบอกว่ามันเป็นเรื่องปรกติของรถ 2 จังหวะ

แต่ว่า ตอนเด็กๆผมเห็น เจ้า ZX 150 ผมยังคิดว่ามันเป็นเครื่อง 4 จังหวะเลยครับ ;)
รถอะไรหว่า?

Arm TZ

2T ต้องมีควัน ถ้่าไม่มีเลยน่ากลัว หุหุ

nattawat

ASENAL

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:33:44 ก่อนเที่ยง
เครื่องดี ปรับจูนดีๆก็เห็นควันแค่ตอนติดเครื่องใหม่ๆเท่านั้น

ตามนั้นเลย

เอา กัน ตรง ๆ พูด กันตรงนี้  จบตรงนี้ เลยนะ    

มุมมองส่วนตัว ผมว่า  คิดจะซื้อรถ รุ่นไหน ควร มีข้อมูล พื้นฐาน ไว้บ้าง

ไม่ต้องรู้ลึก  รู้ เอาเพียง เบสิค ๆ  ไว้ บ้าง ก็ยังดี  

รำคาญ ครับ    บางคน มาขอดูรถ  มาขอลองขับ  แม่ม มันยังไม่รู้เลย ว่า คลัทช์ มือ มีหน้าที่ ทำอะไร  

คึกคะนอง ว่างงาน ไป วัน ๆ  ประเภท นี้  

.

KENG_TZ

2T.ต้องมีควันอยู่แระครับ ถ้ามะมีควันเวลาใช้ความเร็วสูงๆระวังสูบติดใส้แตกนะครับ..อิอิ

***((...Club ใจง่าย...))***