Main Menu

ด้วยความสงสัยเรื่อง RCวาล์ว

เริ่มโดย soratorn, มกราคม 05, 2013, 01:18:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

soratorn

อยากทราบ อาการวาล์วเสียเป็นอย่างไร บิดขึ้นไหม? พุ่งไหม?

รถผมNตากลม ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองรึป่าวนะคับ เหมือนมันไม่พุ่งเหมือนแต่ก่อน แต่ปลายยังได้ 160อยู่ อาจจะได้มากกว่านั้นผมไม่เคยซัด
อีกคำถามหนึ่งครับ ผมจะทำสีใหม่ทั้งคันเลยไม่รวมแฟร์ริ่ง นะครับ ใครพอจะตีราคาให้ผมได้บ้างอยากจะบิ้ว ให้จบทีเดียว

DEDOR

ได้ 160  น่าจะทำงานได้อยู่นะครับ  ต้องเช็คอีกทีครับ  ตามสเต็บการทำงาน

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

N ตากลมได้ 160 (ถ้ายางเต็ม ไซร์ดตามเสป็ค)ก็ถือว่าเยี่ยมแล้ว มีบางคันอาจวิ่งได้เกินกว่านั้นก็ช่างเขาเถอะ ถนอมไว้ใช้นานๆดีกว่า จัดเกิน 160 บ่อยๆก็โทรมไว ร้อนกระเป๋าอีก

ส่วนราคาทำสีก็ขึ้นกับ คุณภาพสีกับคุณภาพฝีมือช่างทำแหละครับ ถูกนักมักไม่ได้แจ่มสมใจ อันนี้ต้องดูผลงานร้านที่เขาทำออกไป สนนราคาก็ต้องสอบถามกันไปคงจะไม่ตายตัว  สำหรับผมไม่ค่อยมายเรื่องสีนัก ขอแค่ใช้งานได้ไม่มีปัญหาเป็นพอ

soratorn

รถผมมันสนิท อ่ะครับ เห็นแล้วบาดใจ 555

aoaaued

รถผมมันสนิท อ่ะครับ เห็นแล้วบาดใจ 555

PM สอบถามท่านDEDOR เลยครับหมดปัญหาแน่ ปรมจารย์เรื่องนี้เลยแหละ