Main Menu

เพื่อนฝากถาม ท่อออกซ้าย tzm

เริ่มโดย deaw TZ, พฤศจิกายน 22, 2012, 05:28:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deaw TZ

แบบว่า tzm ของเพื่อนใส่อาร์ม n pro เลยอยากทราบว่าที่ไหนทำท่อออกซ้ายได้บ้างครับ แบบว่าจะได้เห็นอาร์มเต็มๆครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ไม่งั้นก็สั่งตีเป้นท่อสูตรใหม่เลย ออกซ้าย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

deaw TZ

ครับ มีที่แนะนำมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Hunterzero

ถ้าย้ายช่วงรีดร้านทำท่อทั่วไปก็ทำได้ครับ ตัดแล้วไปเชื่อมกับอีกป่องอีกข้าง แต่พวกเนี้ย ทำเพื่อสวยงามวิ่งจริง จะดีเท่าเดิมหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ
เพราะองศาท่อมันเปลี่ยนไป ถ้าตีท่อสูตรก็ต้องมาดูอีกว่า ท่อแบบไหนถ้าไปได้ออกซ้ายจริงแต่เป็นท่อท้องโตรอรอบก็ได้แค่ใส่เพื่อเท่ห์เท่านั้นเอง
ข้อเสียอาจจะมากกว่าข้อดีที่มีแค่โชว์โปรอาร์มอย่างเดียวด้วยซ้ำแต่ของแบบเนี้ยลองทำดูก็ได้ครับ

deaw TZ

ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ เด๋วไปบอกเพื่อนให้ขี่เดิมๆน่ะดีแล้วครับ

Hunterzero

แต่ เท่าที่เห็นผมก็อยากทำท่อออกซ้ายเหมือนกันนะเท่ห์ดีแต่กลัวไม่ได้สูตรหรืออีกในหนึ่งท่อใบนั้นก็อาจจะต้องเป็นท่อสูตรที่ตีมาให้เข้ากับรถคันนั้นเลยแล้วทำออกซ้ายเพื่อเป็นเอกลักษณ์

maxybobby

ผมเคยมี ใบ 1  แต่เป็นช่วงเบื่อ ๆ เลยถอดชั่งกิโลขาย  โง่ชิบหาย ได้ไม่ถึง30บาท

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

yooth mtx

ท่อออกซ้าย ต้องระวังท่อถูกขาด้วยนะครับ  เวลาขึ้น-ลงรถ  ตอนเครื่องร้อนๆ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

deaw TZ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เอ่อ ขอถามพี่ yooth mtx หน่อยครับว่าช่วงท้ายของพี่ทำไงครับ สวยดี อยากทำมั่งครับ

Engineered 2T.

"บินเดี่ยว ไร้สังกัด"

yooth mtx

อ้างจาก: deaw TZ เมื่อ พฤศจิกายน 23, 2012, 01:54:37 หลังเที่ยง
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เอ่อ ขอถามพี่ yooth mtx หน่อยครับว่าช่วงท้ายของพี่ทำไงครับ สวยดี อยากทำมั่งครับ
ขออภัย  ตอบช้า
ท้าย และไฟท้าย  N-PRO ครับ ตัดต่อเอา

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ