Main Menu

กิจกรรมดีๆเพื่อน้องๆและเพื่อสังคม2T

เริ่มโดย Tong_2T_150, กรกฎาคม 25, 2012, 05:44:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ตั้ม ณ ระยอง

ตามการตัดสินใจของท่านโต้งเลยครับ แจ้งยอดเงินที่นับได้จากการบริจาคจริงๆคือ 7,900 บาท  นะครับ เงินอยู่กับผมเอาตอนไหนบอกมาได้เลยครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

Tong_2T_150

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ มิถุนายน 18, 2013, 03:57:39 หลังเที่ยง
ตามการตัดสินใจของท่านโต้งเลยครับ แจ้งยอดเงินที่นับได้จากการบริจาคจริงๆคือ 7,900 บาท  นะครับ เงินอยู่กับผมเอาตอนไหนบอกมาได้เลยครับ
เอาการตัดสินใจของผมคนเดียว ผมทำอย่างนั้นไม่ได้หรอกครับ มันเป็นงานของกลุ่ม เอาเสียงส่วนใหญ่
ช่วยกันทำและช่วยกันคิด ลำพังคนๆเดียวจะก่อขึ้นมาเป็นรูปธรรมลำบากครับ
...สิ่งที่ต้องทำตอนนี้
1.หาร้านขายโต๊ะเก้าอี้ที่ว่านี้ สัก2-3ร้าน ค่อยเอามาเปรียบราคา
2.รถกระบะ ในกลุ่มมีหลายคัน ตกลงกันว่าในวันงานจะเอาของใคร
3.เรื่องคุยกับท่านผู้อำนวยการ ท่านสะดวกวันใหน ผมจะเป็นคนดำเนินการครับ
4.เรื่องของบบริจาคยังจะเอาอยู่ใหม ถ้าจะเอาแบ่งให้สักคนรับผิดชอบเรื่องนี้ไปครับ แต่ถ้าไม่เอาแล้ว ก็ตัดทิ้งไป
เอาเสียงมติส่วนใหญ่ครับ
ผมนึกออกแค่นี้ ใครนึกอะไรออก เสนออะไรก็โพสใว้ครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

nop007

ผมขอเสนอแบบนี้ครับพี่โต้ง
1 ผมอยากให้พี่โต้งมอบหมายให้ใครก็ได้ในกลุ่มรับผิดชอบ
    ไปหาร้านที่จะซื้อโต๊ะระบุสเป็กพร้อมครับว่าต้องการแบบไหน
    โต๊ะจำนวนเท่าไหร่เก้าอี้กี่ตัว
2 ส่วนพี่โต้งก็ติดต่อทาง ร.ร.เลยครับ

Tong_2T_150

อ้างจาก: nop007 เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 11:45:29 ก่อนเที่ยง
ผมขอเสนอแบบนี้ครับพี่โต้ง
1 ผมอยากให้พี่โต้งมอบหมายให้ใครก็ได้ในกลุ่มรับผิดชอบ
    ไปหาร้านที่จะซื้อโต๊ะระบุสเป็กพร้อมครับว่าต้องการแบบไหน
    โต๊ะจำนวนเท่าไหร่เก้าอี้กี่ตัว
2 ส่วนพี่โต้งก็ติดต่อทาง ร.ร.เลยครับ
ผมอยากจะทำแบบนั้นครับ แต่ในทางปฏิบัติจริงผมทำอย่างนั้นไม่ได้ครับ มันเหมือนไปมัดมือชกหรือบังคับกันมากกว่า มุมนี้แล้วแต่ใครจะมองแบบใหน แต่ผมรู้สึกแบบนี้ครับ
และผมก็จะดูเหมือนเป็นคนกุมอำนาจสั่งการไปเลย ซึ่งไม่ใช่แนวทางที่ผมถนัดนัก
ผมอยากจะให้เป็นแบบยื่นมือมาช่วยด้วยความสมัครใจมากกว่าครับพี่นพ
ผมชอบสไตล์แบบที่เคยได้คุยกันกับพี่ดิน ปลวกแดงว่า ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน จะไม่มีหัวหน้า ไม่มีระเบียบกฏเกณท์มาบีบให้สร้างความอึดอัดครับ

BJC

ผมยังรอจดหมายในนามของกลุ่ม2ล้อพลัดถิ่นอยู่นะครับ...โต้ง

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

Tong_2T_150

อ้างจาก: BJC เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 01:02:17 หลังเที่ยง
ผมยังรอจดหมายในนามของกลุ่ม2ล้อพลัดถิ่นอยู่นะครับ...โต้ง
เดี๋ยวผมจะร่างขึ้นเอง แล้วจะส่งให้ท่านผอ.ประทับตราโรงเรียน แล้วส่งให้พี่ฮูกอีกทีนะครับ

can-nim

นัดคุ่ยกันอีกทีครับ ผมเสนอปลายเดือนนี้ที่บ้านพี่ฮูกเลย

เคยคุ่ยกับพี่ฮูกใว้ว่าจะทำไก่ใต้น้ำและลาบเป็ดกินกัน

ก็ถือเอาโอกาศนี้คุ่ยกันไปเป็นรอบตัดสินใจไปเลยครับ

can-nim

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 18, 2013, 11:34:00 ก่อนเที่ยง
ตัวอย่างโต๊ะเก้า+เก้าอี้พลาสติกที่ได้คุยกับท่านผู้นวยการ ท่านต้องการประมาณนี้ครับ
สมาชิกท่านใดมีข้อมูล มีเบาะแส แจ้งใว้เลยครับ

1.เรื่องรถขนของเอาที่ผมก็ได้ครับ

2.โต๊ะประชุมราคาที่ผมเคยซื้อ 1750  พี่โต้งซื้อได้ 800 ถือว่าถูกมากครับ

3.เก้าอี๋สีขวา แดง เหลือง เขียว ผมเคยซื้อที่ 250 บาท

BJC

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 03:49:15 หลังเที่ยง
นัดคุ่ยกันอีกทีครับ ผมเสนอปลายเดือนนี้ที่บ้านพี่ฮูกเลย

เคยคุ่ยกับพี่ฮูกใว้ว่าจะทำไก่ใต้น้ำและลาบเป็ดกินกัน

ก็ถือเอาโอกาศนี้คุ่ยกันไปเป็นรอบตัดสินใจไปเลยครับ

ขอกระทืบไลค์ให้กับ ไก่ใต้น้ำกะลาบเป็ด

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

Tong_2T_150

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 03:53:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 18, 2013, 11:34:00 ก่อนเที่ยง
ตัวอย่างโต๊ะเก้า+เก้าอี้พลาสติกที่ได้คุยกับท่านผู้นวยการ ท่านต้องการประมาณนี้ครับ
สมาชิกท่านใดมีข้อมูล มีเบาะแส แจ้งใว้เลยครับ

1.เรื่องรถขนของเอาที่ผมก็ได้ครับ

2.โต๊ะประชุมราคาที่ผมเคยซื้อ 1750  พี่โต้งซื้อได้ 800 ถือว่าถูกมากครับ

3.เก้าอี๋สีขวา แดง เหลือง เขียว ผมเคยซื้อที่ 250 บาท

ตัวเลข800นี้ไม่เกี่ยวครับ เอารูปมาให้ดูเป็นตัวอย่างจะได้เข้าใจตรงกันว่าประมาณนี้
โต๊ะประมาณนี้มีหลายขนาดและหลายราคา ขนาดที่เหมาะสมยาวยาวประมาณ1.20-1.50ม.ครับ
ส่วนเรื่องราคาเราต้องช่วยกันสืบอีกที ที่ใหนถูก

P_Ontour

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 03:49:15 หลังเที่ยง

ครับผมเดียวไปกินไก่ใต้น้ำครับ

นิดหนึ่งครับผม
เสนอแนะน่ะครับ   ++++ ผมว่าทำกันแบบเรียบง่ายดีกว่าครับไม่ต้องมีพิธีรีตรองมากครับ หาวันได้วันไหนก้อแจ้งให้สมาชิกทราบแล้วก้อไปกันเลยครับ จะได้ไม่ต้องยุ่งยากมากครับ อย่างโต๊ะเ้ก้าอี้ พี่โต้งก้อได้ราคาต่ำกว่า ก้อเอาของพี่ไปเลยครับ พร้อมวันไหนก้อเอารถพี่แคน ไปขนแล้วก้อไปกันเลยครับ
"ชีวิตเรา ใช้ซ่ะ "

can-nim

อ้างจาก: BJC เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 04:01:47 หลังเที่ยง

ขอกระทืบไลค์ให้กับ ไก่ใต้น้ำกะลาบเป็ด

555555

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 04:19:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 03:53:00 หลังเที่ยง

ตัวเลข800นี้ไม่เกี่ยวครับ เอารูปมาให้ดูเป็นตัวอย่างจะได้เข้าใจตรงกันว่าประมาณนี้
โต๊ะประมาณนี้มีหลายขนาดและหลายราคา ขนาดที่เหมาะสมยาวยาวประมาณ1.20-1.50ม.ครับ
ส่วนเรื่องราคาเราต้องช่วยกันสืบอีกที ที่ใหนถูก

โต๊ะประชุมยาว 1.50 ม. ราคา 1750 บาท

เก้าอี๋สีขวา แดง เหลือง เขียว ผมเคยซื้อที่ 250 บาท

ใครถูกกว่านี้ก็ว่ามาครับ

ค่อยเอาจำนวนไปต่อรองราคาอีกทีครับ

อ้างจาก: P_Ontour เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 04:26:11 หลังเที่ยง

ครับผมเดียวไปกินไก่ใต้น้ำครับ

นิดหนึ่งครับผม
เสนอแนะน่ะครับ   ++++ ผมว่าทำกันแบบเรียบง่ายดีกว่าครับไม่ต้องมีพิธีรีตรองมากครับ หาวันได้วันไหนก้อแจ้งให้สมาชิกทราบแล้วก้อไปกันเลยครับ จะได้ไม่ต้องยุ่งยากมากครับ อย่างโต๊ะเ้ก้าอี้ พี่โต้งก้อได้ราคาต่ำกว่า ก้อเอาของพี่ไปเลยครับ พร้อมวันไหนก้อเอารถพี่แคน ไปขนแล้วก้อไปกันเลยครับ

จัดไป

Tong_2T_150

ฝากสมาชิก ขอแรง+ใหว้วานดูโต๊ะ เก้าอี้ (ตัวอย่างที่โพสใว้) เป็นการบ้านหน่อยครับ
จะได้เอามาเปรียบเทียบคุณภาพ+ราคากันครับ

Tong_2T_150

ฝากสมาชิก ขอแรง+ใหว้วานดูโต๊ะ เก้าอี้ (ตัวอย่างที่โพสใว้) เป็นการบ้านหน่อยครับ
จะได้เอามาเปรียบเทียบคุณภาพ+ราคากันครับ

ตั้ม ณ ระยอง

ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

nop007

รับทราบครับแต่ผมว่าแปดริ้วไกลไปหน่อย
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 19, 2013, 05:16:59 หลังเที่ยง

nop007

ได้ของที่แจ้งผมด้วยครับจะมาช่วยขนขึ้นรถครับ

Tong_2T_150

ช่วยลงชื่อจริง นามสกุลจริงหน่อยครับ ผมจะเอาไปใส่ในราการของบบริจาค