Main Menu

ช่วยด้วยครับเปิดกุญแจ แล้วไฟที่ หน้าปัดดับ ไฟเลี้ยวก้อขาดตลอด เป็นเพราะ อะไร งง

เริ่มโดย 25eak25, มีนาคม 26, 2013, 09:20:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

25eak25

ช่วยตอบด้วยนะครับ จะลองทำดูเองก่อน ท่าไม่ได้จริงๆ คงต้องนำรถไปร้าน :-*
นายศักดิ์นรินทร์ อ่วมเกิด(เอก)
กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
92 ซ.พหลโยธิน7  สามแสนใน พญาไท
กรุงเทพ 10400

25eak25

นายศักดิ์นรินทร์ อ่วมเกิด(เอก)
กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
92 ซ.พหลโยธิน7  สามแสนใน พญาไท

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เพิ่งเปลี่ยน สวิทช์กุญแจ ใหม่  หรือเปล่า ครับ   

ถ้าใช่  สวิทช์ เทียม ช็อต ใน ครับ  ....

สวิทช์กุญแจ อย่างน้อย ควรใช้ ของ นิปปอน ขึ้นไป  เพราะเป็นเกรด A ขึ้นมาหน่อย  ดี กว่าเทียม 

ลอง ใส่ ฟิวส์  ที่ ขั้ว บวก ของ แบตเตอรี่   ดู   หาก บิดกุญแจ ปุ้บ แล้ว ฟิวส์ ขาด..

แสดงว่า ใช่แล้ว  มี ช็อต 
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

25eak25

ขอบคุณมากครับจะลองใส่ฟิวส์ดู. แต่ไม่ได้เปลี่ยนกุญแจนะครับน้า แต่เปลี่ยนแบตลูกใหม่อย่างเดียวเอง เปิด ได้สักไม่เกิน10 วิ ดับ
ทิ้งไว้สักพักมาเปิดก้อ ไฟเลี้ยวขาดไปแล้ว 5555ผมเลย. งง :-*

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ถ้าขาดเฉพาะ ไฟเลี้ยว   ลอง ดู  ขนาด วัตต์-โวลท์ ของ หลอด ไฟ  ด้วยนะครับ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

25eak25

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 26, 2013, 11:19:35 หลังเที่ยง

ถ้าขาดเฉพาะ ไฟเลี้ยว   ลอง ดู  ขนาด วัตต์-โวลท์ ของ หลอด ไฟ  ด้วยนะครับ 

.

ขอบคุณครับ....จะลองดู