Main Menu

เข็มวัดรอบ

เริ่มโดย akhundee, ตุลาคม 26, 2016, 10:35:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

akhundee

ใช้ KRR 150 รุ่นไม่มีกล่อง  คือว่า ไอ้เข็มวัดรอบเนี่ยมันจะนิ่ง ๆ  หรือมันจะสวิง ๆ  อะครับ  ของผมมันไม่นิ่งอะครับ

saravut

วัดรอบสายมันไม่ค่อยนิ่งอยู่แล้วสั่นๆหน่อย แต่ถ้าถึงขนาดสวิงมากๆก็คงต้องไล่เช็คเอา
เริ่มจากสายเลย ชักไส้มาล้างหล่อลื่น ตัววัดรอบล้างหล่อลื่น ถ้าไม่ดีขึ้นคงต้องเปล่ยนวัดรอบแล้วล่
อีกอย่างเฟืองวัดรอบที่เครื่องด้วยลองเช็คดู หมุนคล่องไหม อันนี้ต้องติดเครื่องดู

tookkb

ใช่ครับปกติเข็มวัดรอบมันจะสั่นเล็กน้อยแต่ถ้าแกว่งมาก ๆ ให้ดูสายวัดรอบก่อนเลยไกล้ขาดยัง ถ้ายังโอเคก็นู่นเลยละครับเฟืองวัดรอบรูด

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

pikky_team

lordomo

รถอะไรหว่า?