Main Menu

พระ .. เครื่อง ราง ของขลัง ..

เริ่มโดย pepsi-leo.139, พฤษภาคม 15, 2012, 01:05:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

สองzx korat

หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง อยุธยา เคยไปกราบท่านที่วัดครั้งนึงครับ
     ดอกดำนี่ใช้ทางมหาอุต ถ้าเปนเมื่อก่อนท่านจะแจกแต่ผู้ชาย ต้องถอดเสื้อคลานเข้าไปรับกับมือท่าน แล้วกำตะกรุดไว้ ต้องให้ท่านกรีดหลังด้วยกริช(มีด) กดแล้วลากลงบนหลังเสียงดัง กึีดๆๆๆๆๆ เสียงน่าตกใจครับ แต่ไม่น่าเชื่อ ไม่เข้าครับ เปนแค่รอยแดงๆมียางบอนซึมออกมานิดๆตามรอยกรีด
    ส่วนดอกแดงนี่ ใช้ทางเมตตาส่วนมากท่านจะให้ดอกสีแดงกับผู้หญิง เสียดายครับที่ท่านมรณภาพแล้ว เสียดายวิชาท่านครับ
ปอลิง ของผมมีทั้งดอกแดงและดอกดำ แถมมีตะกรุดหนังกลองมาอีกดอก อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

arung_161

ขอสอบถามหน่อยครับพระองค์นี้วัดอะไรครับกับตะกุดด้วยครับคือมีคนงานให้ผมมาน่ะครับ

ขาย30000     อรุณ คงคาหลวง 28ม 17 ตบางหลวง อบางเลน จนครปฐม ร73190 เบอร์0851612197    เลขบัญชี7802064503ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์

วิทย์_2T

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 09:51:08 หลังเที่ยง

หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง อยุธยา เคยไปกราบท่านที่วัดครั้งนึงครับ
     ดอกดำนี่ใช้ทางมหาอุต ถ้าเปนเมื่อก่อนท่านจะแจกแต่ผู้ชาย ต้องถอดเสื้อคลานเข้าไปรับกับมือท่าน แล้วกำตะกรุดไว้ ต้องให้ท่านกรีดหลังด้วยกริช(มีด) กดแล้วลากลงบนหลังเสียงดัง กึีดๆๆๆๆๆ เสียงน่าตกใจครับ แต่ไม่น่าเชื่อ ไม่เข้าครับ เปนแค่รอยแดงๆมียางบอนซึมออกมานิดๆตามรอยกรีด
    ส่วนดอกแดงนี่ ใช้ทางเมตตาส่วนมากท่านจะให้ดอกสีแดงกับผู้หญิง เสียดายครับที่ท่านมรณภาพแล้ว เสียดายวิชาท่านครับ
ปอลิง ของผมมีทั้งดอกแดงและดอกดำ แถมมีตะกรุดหนังกลองมาอีกดอก อิอิอิ

เคยลองของยังลุง   อิอิอิ

JoJO_-*

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 09:51:08 หลังเที่ยง

:D :D :D

ของผมมีเส้นผมหลวงพ่อมาด้วยอิอิปลื้มเลยครับได้ฟังอย่างนี้ ผมเคยแต่เห็นในข่าวนะครับเรื่องที่พี่เล่ามานี่ตอนนั้นคิดในใจว่าอยากได้แต่พ่อผมไม่ค่อยชอบให้ผมมีสิ่งพวกนี้เลยไม่ได้ขอ(เขาชอบคิดว่าผมเตรียมเอาไปออกรบ- -*) แต่ก็ให้ผมมา เพราะเมาเหมือนกัน - -"
อ่อแล้วก็มีอีกดอก1ครับหลวงปู่ตัด พี่พอทราบรายละเอียดไหมครับ แล้วอีกองค์นึงอะครับ กับวัวธนู พี่พอทราบไหมครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ..แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

นักบิดชนบท

อ้างจาก: arung_161 เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 09:51:48 หลังเที่ยง
ขอสอบถามหน่อยครับพระองค์นี้วัดอะไรครับกับตะกุดด้วยครับคือมีคนงานให้ผมมาน่ะครับ

ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็นพระรุ่นที่ผมเคยเห็นหรือเปล่าเป็นยันต์เกาะเพชรใช่ไหมครับไม่แน่ใจ
แต่ทำไม่ไม่ให้ดูองศ์บนล่ะครับมองหน้าจะดีและเด่นนะ ฮิฮิ
สายตามันดีไปหน่อย

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

JoJO_-*

อ้างจาก: JoJO_-* เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 09:36:01 หลังเที่ยง
ผมหากระทู้นี้ตั้งนานจะไปตั้งกระทู้ถามล้ะแต่กลัวรก เลยรอมีคนมาโพสดีกว่า เห่อ

เข้าเรื่องเลยครับคือพ่อผมไปทอดผ้าป่ามาครับยอดรวม130000เกือบๆ1400000ที่วัดดงสัก
แล้วก็ได้องค์นี้มา1องครับ - - (องค์เดียวเอง)

รู้แต่หลวงปู่หมั่นกับหลวงปู่แกละ(ไม่รู้เขียนแบบนี้หรือเปล่า) เป็นผู้ปลุกเสกครับ ประมาณ3-4รอบ(อันนี้ก็ไม่เข้าใจอีก3-4รอบ คืออะไร) (อันนี้จากปากพระที่มอบให้มาเลยอะครับ)จ.กาญจนบุรี วัดดงสัก
มีข้อมูลอื่นๆอีกบ้างไหมครับ ผมอยากทราบแบบละเอียดยิบเลยอะครับ

ต่อมาเป็นตระกุดวัดเจดีย์แดงอะครับ ที่เขาฟันหลังกันอะไม่ทราบว่าองค์นี้ใครเป็นคนปลุกเสกอะครับแล้วมีข้อมูลอื่นๆอีกไหมครับ

และก็อันนี้ - -  วัวธนู ผมไม่รู้ว่าเขาเอาไว้ทำอะไรครับ ของวัดเขาน้อยคีรีวัน จ.ชลบุรี อยากทราบข้อมูลแบบละเอียดอะครับ น้าให้มาครับตอนนั้นน้าเมาเลยแกล้งขอแกก็ให้มา พอตอนเช้าแกบอกว่าแหมถ้าเมื่อคืนไม่เมานี่เค้าไม่ให้นะ  เลยอยากรู้ข้อมูลอะครับ

ใครทราบรายละเอียดรบกวนด้วยนะครับ  (รอกระทู้นี้เด้งมานานมาก)
กระบี่อยู่ที่ใจ..แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

นักบิดชนบท

สายตะกรุดพี่ไม่รู้นะแต่พระองศ์แรกเป็นเนื้อว่านหรือเนื้อชิน
ถ้าเป็นทั้งสองที่ว่านี้แนะนำให้ไปเปลื่ยนกรอบนะเลี่ยมพลาสติก
ทำให้เนื้อพระเปลื่ยนไปได้เป็นเนื้อชินอายุไม่ถึงดีจะทำให้กรอบแตก
เป็นเนื้อว่านจะเสียเนื้อพระครับ ส่วนควายธนูกันพวกของต่างที่พวกมีวิชาปล่อยมาครับ
ไม่มีอะไรช่วยเราได้หมดทุกอย่างหลอกครับให้มีพระดีแค่ไหนแต่ดำเนินชีวิตในทางชั่วพระอะไรท่านก็ไม่ช่วยครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

JoJO_-*

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 10:55:27 หลังเที่ยง
สายตะกรุดพี่ไม่รู้นะแต่พระองศ์แรกเป็นเนื้อว่านหรือเนื้อชิน
ถ้าเป็นทั้งสองที่ว่านี้แนะนำให้ไปเปลื่ยนกรอบนะเลี่ยมพลาสติก
ทำให้เนื้อพระเปลื่ยนไปได้เป็นเนื้อชินอายุไม่ถึงดีจะทำให้กรอบแตก
เป็นเนื้อว่านจะเสียเนื้อพระครับ ส่วนควายธนูกันพวกของต่างที่พวกมีวิชาปล่อยมาครับ
ไม่มีอะไรช่วยเราได้หมดทุกอย่างหลอกครับให้มีพระดีแค่ไหนแต่ดำเนินชีวิตในทางชั่วพระอะไรท่านก็ไม่ช่วยครับ

พ่อผมบอกให้สวดมนต์ทุกวันเลย^^

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

JoJO_-*

แล้วผมต้องไปบอกเค้าว่ายังไงครับ บอกว่าเปลี่ยนใ่ส่กรอบ  ได้ไหมครับ

นักบิดชนบท

อ้างจาก: JoJO_-* เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 11:06:01 หลังเที่ยง
แล้วผมต้องไปบอกเค้าว่ายังไงครับ บอกว่าเปลี่ยนใ่ส่กรอบ  ได้ไหมครับ
ถูกครับใส่กรอบดีกว่าครับได้เจอคราบเหงื่อบ้างเนื้อพระจะได้ดูสวยครับ

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

นักบิดชนบท

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 11:29:49 หลังเที่ยง
มัน จะ ดุ ขลัง ใช่มั๊ย พี่
ขลังก็พอครับ ดุมองดูหน้ากลัวครับ
แต่ถ้าชอบพระสายที่มองดูดุและขลังก็ต้องสายใต้ครับ
แล้วแต่ชอบครับ แต่ทุกวันนี้พี่มีพระสี่มุมเมืองขึ้นคอตลอดครับ

JoJO_-*

ขอบคุณครับพี่  ใครพอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมแนะนำผมได้เลยนะครับ ผมอยากทราบจริงๆครับ  หรือใครพอรู้เรื่องราวของหลวงปู่หมั่นกับหลวงปู่แกละ ก็บอกผมด้วยนะครับ หลวงปู่แกละนี่ ผมได้ยินมานิดหน่อยจากเพื่อนผมครับ จี๊ดมากๆ เลยอยากทราบเพิ่มเติมครับ  :D

~{ Eak_ThaPra }~

พี่นัทยังไม่ได้ตอบผมเลยอะครับ

พี่ๆครับ ขอถามแบบตรงๆเลยนะครับ พระองค์นี้เป็นพระใหม่หรือเก่าอะครับ ถามเพราะยากรู้จริงๆครับ
เคยถามๆเค้ามาบอกได้หลายหมื่น ไม่รู้อำผมหรือป่าว  เพราะลองหาข้อมูลในเว็บ ราคาเช่าไม่เท่าไหร่เองอะครับ
ตอนนี้เลยอยากจะปล่อยให้เช่าแล้วอะครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับว่าราคาเช่าควรอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ 

สมเด็จพระโคะ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด นั่งบัลลังก์งูเห่า
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 07:34:12 ก่อนเที่ยง

พี่ๆครับ ขอถามแบบตรงๆเลยนะครับ พระองค์นี้เป็นพระใหม่หรือเก่าอะครับ ถามเพราะยากรู้จริงๆครับ
เคยถามๆเค้ามาบอกได้หลายหมื่น ไม่รู้อำผมหรือป่าว  เพราะลองหาข้อมูลในเว็บ ราคาเช่าไม่เท่าไหร่เองอะครับ
ตอนนี้เลยอยากจะปล่อยให้เช่าแล้วอะครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับว่าราคาเช่าควรอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ 

สมเด็จพระโคะ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด นั่งบัลลังก์งูเห่า

ตาเอกแบบนี้พี่ก็มีอยู่องศ์นะแต่ของพี่เป็นของใหม่นะ
จากที่ดูน่าจะเก่านะเอกลองเล่าที่มาที่ไปของพระองศ์นี้ก่อนนะและใครเป็นคนดูให้พี่ขอข้อมูลหน่อยครับ

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 08:00:17 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 07:34:12 ก่อนเที่ยง
ตาเอกแบบนี้พี่ก็มีอยู่องศ์นะแต่ของพี่เป็นของใหม่นะ
จากที่ดูน่าจะเก่านะเอกลองเล่าที่มาที่ไปของพระองศ์นี้ก่อนนะและใครเป็นคนดูให้พี่ขอข้อมูลหน่อยครับ

ได้มาจาก แม่แฟนเก่าที่สงขลาครับ อยู่กับผมมา4ปี  อยู่กับแม่อีกหลายปีครับ

เรื่องของเรื่อง มีคนเอาพระมาว่างกับแม่แฟนเก่าครับ แล้วไม่มาเอานานหลายปี่ครับ

เคยเอาไปให้แถวเทคนิคกรุงเทพดูมาครับ

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

ดูยากครับไม่รู้ราคามันไหลไปถึงไหนนะหน้าไปให้ดูหลายๆที่ครับ
บอกว่าเราไม่รู้อย่างเดียวครับ แต่ที่ว่าหลายหมื่นพี่ไม่แน่ใจจริงครับ
แล้วแต่คนชอบครับ

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 08:38:47 ก่อนเที่ยง
ดูยากครับไม่รู้ราคามันไหลไปถึงไหนนะหน้าไปให้ดูหลายๆที่ครับ
บอกว่าเราไม่รู้อย่างเดียวครับ แต่ที่ว่าหลายหมื่นพี่ไม่แน่ใจจริงครับ

ขอบคุณมากครับ

Bergkamp

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 05, 2012, 08:38:47 ก่อนเที่ยง
พี่นัท สุดยอด.......ดูให้บ้างสิ
ทองฉัตร ธัญธงชัย  129-131 ถ.วรเดช ต.หน้าเมือง
อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 (094-4273754)

***ธ.กรุงเทพ สาขาราชบุรี 292-4-28463-7***