Main Menu

รายงานผลการแข่งขัน moto gp ฤดูกาล 2011 ถึง 20XX ครับ

เริ่มโดย DEDOR, เมษายน 29, 2011, 07:12:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

boxman19

0839815835

DarkEdition

โธ่เวรกรรมแท้  หลับให้สบายนะ  TT  :)

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

JOLS125

[ ราชาส้มตำ [อุดรธานี] ]

DEDOR

เหมือนกับ  โทมิซาว่าเลย   กำลังไปได้สวยแท้ๆ  ขอไว้อาลัยด้วยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ไปรท์ ลูกบอส

กำ ไอดอลกู ไปอีกละโห กำลังรุ่งมากอะ ผมเห็นตอนชนแล้วผมลุกขึ้นตะโกนลั้นบ้านว่าเห้ยยยยยยยยย ผมกะแล้วมันคอหักชัวสภาพนั้น

เซงมากอะ ผมอุษาตามเชียร์ คนเก่งๆตายเร็วอีกละ เซงมากๆ

น้ำตาแทบไหล วันนี้มันอะัไรนักหนาวะเนี่ย -*-กำ

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

Tankun

ผมคิดว่าหัวไปตามหมวกแล้ว ดูดีๆหมวกมันหลุดออกจากหัวเลย แรงมากๆ R.I.P  ครับ

DarkEdition

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 23, 2011, 10:26:18 หลังเที่ยง
น่าจะสไลด์ ออกซ้ายมือ  :)    

มันพยายามดึงรถไว้หรือเปล่า จริงๆมันน่าจะปล่อยนะแต่มันไม่ปล่อยดึงเข้ามาต่อเลยเรียบร้อย ตกลงใครเป็นคนชนหัวอะ รอสซี่ปะ

เสียดายมากๆ นักแข่งมีฝีมือกำลังรุ่ง อุษาตามเชียร์ นั่งดูทุกสนาม ขี่ห้าว + สดมาก ผมโคตรชอบเลย

กะแล้วว่าขี่สไตล์นี้ อยู่ได้ไม่นาน -*- แนวๆโทมิซาว่าอะ ขี่โหดๆ กล้าได้กล้าเสียแบบนี้

ทีนี้ผมจะเชียร์ใครกำ

ducati999se

marco เสียหลักเพราะแบนรถมากไปแล้วพับสไลด์ ยังไม่ได้ทันได้ปล่อยมือใจคงไม่อยากหลุดโค้ง หวังดึงรถกลับมาตั้งได้ แต่ Colin.Ed กับ Rossi ตามมาติดๆหลบไม่ทัน
ถ้าเป็นรอบหลังๆก็แค่ถลอกไม่ถึงตาย ด้วยความมุ่งมั่นหลายสนาม สนามก่อนหน้าก็เสียวแทน Doviแย่งที่3 กัน
และสนามที่เคยถูกเปรียบเทียบกับของไทย กรณี ติ๊งโน็ตที่ถูกถีบ คือ ทำให้ Pedrosa บาดเจ็บก็น่ากลัวอยู่  Pedrosaหายดียังไม่จับมือกับ marco เลย
Rossi อีกคนที่ phillip แซง Bautista เหมือนแซง Stonerที่ Jerez แล้วลื่นล้มเพราะมีฝนหน่อยๆ หัว Rossi รอดล้อหน้า Bautista ไปนิดเดียว
เสียดายฝีมือ และความห้าวของ Marco นักแข่ง Motogpก็น้อยๆอยู่แล้ว  กำลังดูมันๆ     R.I.P. Marco Simoncelli

DarkEdition

รอสซี่ ชนหัว เจ้าตัวคงเสียใจมาก เป็นพี่น้อง ชาติเดียวกันซะด้วย TT

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ ตุลาคม 24, 2011, 12:41:43 หลังเที่ยง
รอสซี่ ชนหัว เจ้าตัวคงเสียใจมาก เป็นพี่น้อง ชาติเดียวกันซะด้วย TT

รอสซี่ก็คงทำอะไรไม่ได้อยู่ดี เป็นเหตุสุดวิสัย แต่ผมเชื่อว่าเหตุการณ์นี้อาจจะเป็นตราบาปเขาไปเลยก็ได้

ถึงเขาเห็น เขาก็หลบไม่ทันอยู่ จังหวะออกโค้ง11 นั้นก็รู้ๆกันอยู่ กดคันเร่งป๊าดเดียวก้เกือบ 200 แล้วละ รถ 2 คันแรง+เท่าไหร่

ถ้าไม่ตายก็พิการชัวๆ

เมื่อแพทย์ประกาศว่า ซีม่อน ได้เสียชีวิตแล้ว จริงๆเขาตายคาที่นั้นละแต่แพทย์พยายามยื้อเขาแล้ว ปั้มหัวใจ + ใช้ท่อดูดเลือดออกจากช่องอก

ประมาณ 45 นาที ก็ไม่มีวี้แวว จะฟื้น เขาเลยล้มเลิกความพยายามประกาศในที่สุด เขาบาดเจ็บหนักมาก ตั้งแต่บริเวณศีรษะและทรวงอก

เมื่อรอสซี่ทราบดังนั้น ก็ช็อคสุดร้องไห้เลย จริงอยู่มันเป็นเหตุสุดวิสัย แต่เจาก็คงรู้สึกผิดแน่นอน เพื่อนร่วมชาติด้วย

ดูครับสภาพหมวกและชุดแข่ง

AGV ของซีม่อน ในไทยตอนนี้ 23000-25000 - + นิดหน่อย

DarkEdition

แค่โดนเอ็ดเวิร์ดซั๊ดเข้าเต็มๆกลางหลัง นั้นก็พิการแล้วละ เจอรอสซี่ซั๊ดหัวไปอีกดอก ไม่เหลือ -*-

จากนี้เราจะไปเชียร์ใครกันดีวะเนี่ย

Freedom First

DarkEdition

DEDOR

ปีหน้า  ถ้าโดวิ ยังไม่เซ็นสัญญากับ  ยามาฮ่า  น่าจะยอมเป็นลูกเมียน้อยอีกครั้งมาขับแทน มาร์โก้   และให้ อาโอยาม่า ไปขับยามาฮ่า  ดึงตัว  เฮเด่นกลับมาขับฮอนด้าอีกครั้งคู่กับโดวิ   อิอิ  คิดไปได้   หลับให้สบายนะมาร์โก้

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

อยากให้มันฟื้นขึ้นมาจัง ยังทำใจไม่ได้จริงๆ เดินเข้าเซเว่น เจอหนังสือมอไซ เปิดหน้า motogp เห็นรูปมัน เห็นเบอร์58 รู้สึกหดหู่

ผมเป็นจริงๆ ผมไม่ได้เฟก ผมชอบมันมาก มันคือไอดอล ผมเชียร์มันตั้งแต่เริ่มฤดูกาล เห็นว่ามันขี่โหดและบ้าดี ผมชอบสไตล์นี้

ส่วนใหญ่คนขี่สไตล์กล้าได้กล้าเสีย เสี่ยงในจังหวะที่ไม่จำเป็น มักจะอายุไม่ยืนจริงๆแหละ ห้่าวเกินไป

อย่างโชยะ ผมก็ชอบขี่โหดเหมือนกันแต่ก็ไปซะก่อน จากนั้นผมเห็นสไตล์การขี่ของ ไอฟูเลยเริ่มสนใจในตัวมันและเชียร์มาเรื่อยๆ

คือไอนี้มันครบ  บ้า บ๊อง ฮา กวนตรีน และมีฝีมือด้วย สนามทที่แล้ว มันยังให้สัมภาษณ์เลยว่า ผมรู้สึกมีความสุขมากที่ผมล้มน้อยลง

และ ได้ยืนโพเดี่ยมบ่อยขึ้น  ผมสงสารแฟนเขามาก ผมนั่งดูสดผ่านทรูช่อง HD พอแฟนเขาเห็นแบบนั้น แฟนเขาร้องไห้และเดินออกจาก กาเรจเลย

เหมือนเขาจะรู้แล้ว ว่าซีม่อนตายชัวชนแบบนั้น ผมเห็นพ่อแม่เขาร้องให้ โหผมเศร้าแทน และผมก็ได้รู้ว่า มีคนมากมายทั่วโลก ทีเชียร์ไอฟูอยู่เยอะ

เสียดาย เสียดาย ไม่รู้จะเชียร์ใครต่อ พวกหน้าเก่าๆก็เบื่อมันการัณตี อันดับอยู่ละ ไม่ค่อยลุ้น ผมคงจะ เชียร์  เบน สปีย์ ละมั่งทีนี้