Main Menu

ขอระบายความรู้สึกครับ

เริ่มโดย นักบิดชนบท, กรกฎาคม 23, 2013, 12:21:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

นักบิดชนบท

เมื่อ 2 ปี่ก่อนผมได้เปิดคอมเล่นเน็ตดูเรื่องมอเตอร์ไซค์ที่ผมชอบ เปิดไปเรื่อยๆแต่มาสะดุดที่เว็บๆหนึ่ง ( 2 สโตก )
เริ่มต้นจากการหาอะไหล่ พูดคุยกับเพื่อนๆทุกท่าน จนทุกวันนี้ผ่านมา 2 ปี ได้เพื่อนใหม่หลายท่าน
ได้ออกทริปเติมความรู้สึกดีๆ ที่หาไม่ได้จากที่ไหน โดยส่วนตัวผมใช้ ยามาฮ่า TZR เคยคิดจะเปลื่ยนรุ่น เปลื่ยนยี่ห้อ
แต่พอนั่งมองรถที่ใช้อยู่แล้ว ( เจ้าถั่วดำ ) ทั้งสงสาร ทั้งเสียดายรถ รถคันนี้มันอาจจะไม่เทพอะไร
แต่มันก็พาผมไปได้ทุกที่ ไม่เคยเกเรให้ปวดหัว จนทุกวันนี้ผมก็ยังอยู่ให้กลุ่มของ ยามาฮ่า แต่กลุ่มนี้ไม่ได้มีแค่ยามาฮ่านะครับ
ทั้งคาวา ฮอนด้า รวมไว้ทั้งหมดครับเพราะกลุ่มนี้คบกันที่ใจครับ แชร์อะไหล่กันไม่เคยเอาเปรียบกันใช้ใจซื้อกันครับ
ผมคิดว่าทุกกลุ่มคงเป็นแบบนี้ ขอขอบคุณ เว็บ ( 2สโตก )   ที่ทำให้ผมได้พบเจอกับประสบการณ์ดีๆที่หาไม่ได้จากที่ไหนครับ
                                            ขอคุณครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

levis 501

กลางคับ..0889766342..
[[[กลุ่ม..ท่าน้ำนนท์]]] by พลังธรรมชาติ

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

สุดยอด

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 23, 2013, 12:21:01 ก่อนเที่ยง
เมื่อ 2 ปี่ก่อนผมได้เปิดคอมเล่นเน็ตดูเรื่องมอเตอร์ไซค์ที่ผมชอบ เปิดไปเรื่อยๆแต่มาสะดุดที่เว็บๆหนึ่ง ( 2 สโตก )
เริ่มต้นจากการหาอะไหล่ พูดคุยกับเพื่อนๆทุกท่าน จนทุกวันนี้ผ่านมา 2 ปี ได้เพื่อนใหม่หลายท่าน
ได้ออกทริปเติมความรู้สึกดีๆ ที่หาไม่ได้จากที่ไหน โดยส่วนตัวผมใช้ ยามาฮ่า TZR เคยคิดจะเปลื่ยนรุ่น เปลื่ยนยี่ห้อ
แต่พอนั่งมองรถที่ใช้อยู่แล้ว ( เจ้าถั่วดำ ) ทั้งสงสาร ทั้งเสียดายรถ รถคันนี้มันอาจจะไม่เทพอะไร
แต่มันก็พาผมไปได้ทุกที่ ไม่เคยเกเรให้ปวดหัว จนทุกวันนี้ผมก็ยังอยู่ให้กลุ่มของ ยามาฮ่า แต่กลุ่มนี้ไม่ได้มีแค่ยามาฮ่านะครับ
ทั้งคาวา ฮอนด้า รวมไว้ทั้งหมดครับเพราะกลุ่มนี้คบกันที่ใจครับ แชร์อะไหล่กันไม่เคยเอาเปรียบกันใช้ใจซื้อกันครับ
ผมคิดว่าทุกกลุ่มคงเป็นแบบนี้ ขอขอบคุณ เว็บ ( 2สโตก )   ที่ทำให้ผมได้พบเจอกับประสบการณ์ดีๆที่หาไม่ได้จากที่ไหนครับ
                                            ขอคุณครับ
โอ้ย อยากกระทืบไลค์

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

aoaaued

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

นักบิดชนบท

ขอบคุณทุกแรงถีบครับ น้อมรับไว้คนเดียวครับ
เพราะเพื่อนๆทิ้งกันหมด 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Peek2TZ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

nana9442

ธเนศร์ ทนุพล  081-3988845
กรุงไทย 734-0-17352-8
ขายชุดสี KAWASAKI ZX SERPICO KR ของใหม่แท้ศูนย์
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=75561.

RB150

kobchai พระประแดง

085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

boonchu

JO WANGPONG

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 23, 2013, 09:43:27 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 23, 2013, 12:21:01 ก่อนเที่ยง
                                            ขอคุณครับ
โอ้ย อยากกระทืบไลค์
พี่ว่าเอ็งไม่ค่อยอยากจะกระทืบLikeหรอก  พี่ว่าเราจ้องจะกระทืบ "ลุง" มากกว่า ชิมิเจ้ามัดซี่