Main Menu

โอนลอยต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

เริ่มโดย suphachai, กรกฎาคม 18, 2013, 09:06:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

suphachai

จะซื้อรถแต่รถทะเบียนขาดหลายปี และเจ้าของรถทำงานที่อื่นไม่ค่อยได้กลับมาบ้าน อยากทราบว่าโอนลอยได้มั๊ยครับ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง คือว่าจะจัดการเองทั้งหมดเลยครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

iloveconcord

ผมไปโอนบ่อย ซื้อแบบโอนลอยมานี่แหละ ผมจะดูสมุดก่อนถ้าเ้จ้าของเซ็นต์ชื่อมาแล้วในเล่่ม ผมจะให้เค้าเซ็นต์เอกสารหมดเลย ถ้าในเล่มไม่เซ็นต์ผมจะขอแค่เล่ม+บัตรอย่างเดียว เอามาเขียนเอง แต่ผมว่าให้เจ้าของเซ็นต์แหละมั่นใจกว่า่ เอกสารที่ใช้ เสานำบัตรประชาชนที่ยังไม่หมดอายุซัก2ชุด(จริงๆใช้1ใบกันเหนียวไว้ก่อน) ใบโอน ใบมอบอำนาจ
กรณีถ้ารถท่านยังไม่พร้อม หรือกำลังทำอยู่ มีเวลาผ่านไปทางขนส่งก็เอาสมุด+สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถ เข้าไประงับทะเบียน เพราะเห็นท่านบอกขาดหลายปีเสียค่าระงับทะเบียน372บาท(กี่ปีก็เสียเท่านี้) เวลารถพร้อมก็เอารถเข้าไปดำเนินการ โอน ได้เลย ขั้นตอนจะน้อยลงเพราะไประงับทะเบียนก่อน
เพิ่มเติม ถ้าจะเปลี่ยนสีเปลี่ยนได้วันนั้นเลย หรือใส่ถังน้ำมันสีที่เราคิดว่าจะทำใส่ไปเลยวันโอนเล่มจะออกสีตามถังน้ำมันที่ไปโอนวันนั้น ถ้าโอนเสร็จจะเปลี่ยนสีให้เอาใบเสร็จทำสีไปด้วย(บิลเงินสดธรรมดานี่แหละ) ขอบคุณครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

suphachai

อ้างจาก: iloveconcord เมื่อ กรกฎาคม 22, 2013, 04:39:00 ก่อนเที่ยง
ผมไปโอนบ่อย ซื้อแบบโอนลอยมานี่แหละ ผมะดูสมุดก่อนถ้าเ้จ้าของเซ็นต์ชื่อมาแล้วในเล่่ม ผมจะให้เค้าเซ็นต์เอกสารหมดเลย ถ้าในเล่มไม่เซ็นต์ผมจะขอแค่เล่น+บัตรอย่างเดียว เอามาเขียนเอง แต่ผมว่าให้เจ้าของเซ็นต์แหละมั่นใจกว่า่ เอกสารที่ใช้ เสานำบัตรประชวชนที่ยังไม่หมดอายุซัก2ชุด(จริงๆใช้1ใบกันเหนียวไว้ก่อน) ใบโอน ใบมอบอำนาจ
กรณีถ้ารถท่านยังไม่พร้อม หรือกำลังทำอยู่ มีเวลาผ่านไปทางขนส่งก็เอาสมุด+สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถ เข้าไประงับทะเบียน เพราะเห็นท่านบอกขาดหลายปีเสียค่าระงับทะเบียน372บาท(กี่ปีก็เสียเท่านี้) เวลารถพร้อมก็เอารถเข้าไปดำเนินการ โอน ได้เลย ขั้นตอนจะน้อยลงเพราะไประงับทะเบียนก่อน
เพิ่มเติม ถ้าจะเปลี่ยนสีเปลี่ยนได้วันนั้นเลย หรือใส่ถังน้ำมันสีที่เราคิดว่าจะทำใส่ไปเลยวันโอนเล่นจะออกสีตามถังน้ำมันที่ไปโอนวันนั้น ถ้าโอนเสร็จจะเปลี่ยนสีให้เอาใบเสร็จทำสีไปด้วย(บิลเงินสดธรรมดานี่แหละ) ขอบคุณครับ
รายละเอียดเยอะดี +1ตัว ขอบคุณครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133