Main Menu

KR ใส่ สวิงอาร์ม ของ proarm ต้องแปลงอะไรบ้างหรอคับ ??

เริ่มโดย tonzawo03, กรกฎาคม 15, 2013, 03:13:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

ตามที่ถามเลยคับ พอดี เห็นมีคนใส่เยอะ เลยอยากรู้ว่า ท่าผม จะใส่ต้องแปลงอะไรบ้างคับ  :( :(

บูรพาพยัคฆ์

อยากรู้วิธีแก้เยื้องศูนย์   ด้วยคน  ว่าแก้ยังไง  ถ้าเอาไปใส่ครับ

ภาพความหลัง

aod_pongpitak

toei_tain

jaeamoto

KR ไม่เคยทำ ทำแต่แปลงใส่เซอ์   ปาดแต่ข้างขวานะครับ  แนวโซ่มันจะกินซ้ายนิดนึงใช้วิธี  กลับสเตอร์หลังไปไว้ด้านในก็พอดีแปะเลย ส่วนโช๊ค ก่อเอียงนิดนึงแต่ก็ฝืนใส่ได้อยู่ แทบเรียกได้ว่า ไม่เอียงเท่าไหร่ อิอิ ผมว่าน่าจะคล้ายๆๆกันนะครับ ลองคำนวน  แล้วอย่าให้มันเสียของ ก่อน่าจะโอเคนะครับ   ิืิืิ
ใครจะว่ากรูบ้าก็ยอม
[/url

125cc.Only

อ้างจาก: jaeamoto เมื่อ กรกฎาคม 21, 2013, 11:03:10 หลังเที่ยง
KR ไม่เคยทำ ทำแต่แปลงใส่เซอ์   ปาดแต่ข้างขวานะครับ  แนวโซ่มันจะกินซ้ายนิดนึงใช้วิธี  กลับสเตอร์หลังไปไว้ด้านในก็พอดีแปะเลย ส่วนโช๊ค ก่อเอียงนิดนึงแต่ก็ฝืนใส่ได้อยู่ แทบเรียกได้ว่า ไม่เอียงเท่าไหร่ อิอิ ผมว่าน่าจะคล้ายๆๆกันนะครับ ลองคำนวน  แล้วอย่าให้มันเสียของ ก่อน่าจะโอเคนะครับ   ิืิืิ

แสดงว่างามแต่ สมรรถนะลดลง?
สวยรูปจูบไม่หอม?

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

ใส่ได้เลยครับไม่ต้องแปลง

ไปขอซื้อที่เค้าแปลงแล้วมาใส่ครับ ง่ายมากๆ
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

jaeamoto

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 08:53:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: jaeamoto เมื่อ กรกฎาคม 21, 2013, 11:03:10 หลังเที่ยง

ใจร้ายอะ 555555555     ทำไงได้ช่างบ้านๆๆๆ   
ใครจะว่ากรูบ้าก็ยอม
[/url

125cc.Only

อ้างจาก: jaeamoto เมื่อ สิงหาคม 02, 2013, 01:03:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 08:53:03 หลังเที่ยง

ใจร้ายอะ 555555555     ทำไงได้ช่างบ้านๆๆๆ   

มันก็คล้ายๆ รถผมอะท่าน FSX ยัดชุดหน้า หลังเอ็นโปร  ปรากฏว่า สวยรูปจูบไม่หอม
จากที่เคย นั่งขี่สบายไม่ก้ม ไม่เมื่อย คล่องตัว
ตอนนี้ สูงขึนเยอะ เวลาขี่ก้มจนเมื่อย 555 จะโหลดก็จะไม่สวย
ผมว่าจะแก้โดยการปาดเบาะ เพราะลองถอดเบาะเอาผ้ามาปูนั่ง ขี่ดีกว่าFSXเดิมๆอีกหล่ะท่าน
บ้านๆเหมือนกันหล่ะคราบบ