Main Menu

รูปมิตติ้ง "โซนเพอะ" ณ.ร้าน MAGNET ปลวกแดง

เริ่มโดย Engineered 2T., มิถุนายน 13, 2013, 03:18:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Engineered 2T.

ไครเป็นไครเชิญทัศนา ;)

เริ่มจาก 4 คันแรกที่มาถึงก่อน

แล้วก็ทยอยกันเข้ามา

แตนเขียวลำนี้โดนจัยกันทั้งกลุ่ม....(จุ๊ๆๆๆ ของเฮียประทีปเค้า)

ตามมาด้วยแตนขาวป๋าสน ขอบอกว่าของเค้าใสทุกจุด รักรถยิ่งกว่าเมีย ว่างั้น 555 เอิ๊ก.....

คันนี้ก็ใช่ย่อยครับดูแล้วรู้สึกเหมือนย้อนเวลากลับไปยืนมองในโชว์รูม HONDA สมัยนั้นยังไงยังงั้นเลยล่ะ ขอบคุณตาโต้งที่ทำให้มีความรู้สึกแบบนั้นขึ้นมาอีกแม้เวลาจะผ่านมานับสิบปีแล้วก็ตาม

คันนี้ของผมเองครับยังไม่ใด้เก็บสี ตอนนี้ก็โชว์ความโสโครกไปก่อนละกัน หุหุ...

เมื่อมาถึงร้าน MAGNET แล้วก็เริ่มตั้งวงสนทนาประสาคอ 2T เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์และทักทายกันตามประสาพี่น้อและผองเพื่อนล่ะครับ

กับข้าวกับปลายกมาอย่าให้ขาดเพื่อต้อนรับแขกบ้านแขกเมืองทุกท่านที่ให้เกียรติมาเยือน "โซนเพอะ" ของเรา อิอิ
l

จากนั้นก็เริ่มร่ำน้ำจันทร์กันไป

กระชับมิตรรภาพด้วนการโชนแก้วววว

แล้วก็ยก...คลอด้วยเสียงเพลงจากพี่แอ๊ดกับพี่เสก เพี่อชีวิตติดล้อ...555

บรรยากาศในวงจร้า..

ท่านผู้ใหญ่ทั้ง3

บรรยากาศนอกร้านกับประธานโซนเพอะ..(ผมแอบแต่งตั้งให้เอง เพราะแกไม่ยอมรับตำแหน่ง อิอิ..)

พี่ท่านนี้ชื่ออะไรจำไม่ใด้มากับศรีภรรยาสุดสวยทำเอาแม่เฒ่าโซนเพอะหมดออร่าไปโดยปริยาย 5555 (หัวจะแตกมั้ยเนี่ยตรู)

เมาโค๊ก 555 เอิ๊ก

ผู้เฒ่าสูงสุดของโซนเพอะกับพี่ตั้มระยองจร้า..

ผู้หลักผู้ใหญ่ถ่ายรูปกันเป็นที่ระลึก

ครั้งนึงในชีวิตที่แวดล้อมไปด้วยสาวๆ โอกาศแบบนี้หาไม่ใด้อีกแล้วหุหุ

ง่ะ..แอบมาถ่ายรูปคู่กับลูกน้องเค้าตอนใหนเนี่ย...อีกคนนึงครับพี่หนุ่มต้นตำหรับแตงโมจินตหราเพื่อความผ่อนคลาย จะเป็นยังไงถ้ามีโอกาศเจอตัวเป็นๆก็ถามแกใด้ 5555

ปิดท้ายด้วยภาพของครอบครัวโซนเพอะ ณ.ปลวกแดง ผิดพลาด หรือดูแลไม่ทั่วถึงประการใดก็ขออภัยมาณ.โอกาศนี้ด้วยนะครับ

สุดท้ายทางกลุ่มโซนเพอะ ณ.ปลวกแดง และผมในนามเจ้าของร้าน MAGNET ก็ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลามาเยี่ยมเยือนเราในครั้งนี้พบกันใหม่โอกาศหน้าครับทุกท่าน
"บินเดี่ยว ไร้สังกัด"

รบกวนพี่โต้งช่วยลงรูปเพิ่มให้หน่อยจร้า...ข้าน้อยรวบรวมใด้เท่านี้ออ่ะ... ::)

Tong_2T_150

ประทับใจการต้อนรับชาว2Tปลวกแดงมากครับ สนุกสนานและอบอุ่นเป็นกันเอง
รูปผมลงเอาใว้อีกห้องนึงครับพี่เก่ง  ไม่ได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่

จริงๆแล้วผมลงรูปใว้ในนี้แล้วครับ ไม่ได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่เลยอาจจะเห็นลำบาก ต้องขอโทษมิตรรักแควนเพลงครับ อิๆๆ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=59340.msg1909567#msg1909567
รูปที่เห็นเป็นรูปเดียวกับในลิ้งค์ ไม่ได้ลงรูปไปใหม่ แค่ก้อปปี้URLฝากไฟล์มาลงใหม่ในนี้ เดี๋ยวจะเสียพื้นที่เว็บครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

can-nim

can-nim

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

can-nim

lloudo_naja

บรรยากาศ สุดล้ำ ด้วยน้ำจัน และ นารี มิตรภาพและไมรตรี สิ่งเหล่านี้ อย่าให้เลือนหายไป จากใจเอย :D :D :D ??? ??? ???
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 03:40:13 หลังเที่ยง
ประทับใจการต้อนรับชาว2Tปลวกแดงมากครับ สนุกสนานและอบอุ่นเป็นกันเอง
รูปผมลงเอาใว้อีกห้องนึงครับพี่เก่ง  ไม่ได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่

จริงๆแล้วผมลงรูปใว้ในนี้แล้วครับ ไม่ได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาใหม่เลยอาจจะเห็นลำบาก ต้องขอโทษมิตรรักแควนเพลงครับ อิๆๆ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=59340.msg1909567#msg1909567
รูปที่เห็นเป็นรูปเดียวกับในลิ้งค์ ไม่ได้ลงรูปไปใหม่ แค่ก้อปปี้URLฝากไฟล์มาลงใหม่ในนี้ เดี๋ยวจะเสียพื้นที่เว็บครับ

ขออภัยครับท่านพี่ข้าน้อยไม่เห็นจริงๆ..หุหุ แล้วโอกาศหน้าเจอกันใหม่นะจ๊ะ..

can-nim

อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 07:51:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 05:12:15 หลังเที่ยง
เสียดาย

ไม่ชวน เลยอดเลย

อ้าวใหนบอกว่าอยู่ต่างจังหวัดมิใช่รึท่านพี่ ?

ครับพี่ไปส่งลูกที่อุบล เลยพลาดเลย

แต่ถ้าโทรมาก่อนนี้สักวันหนึ่งได้เจอกันแน่ครับ บอกวันที่จองเครื่องใว้แล้วเปลี่ยนวันไม่ได้ อดเลย

โอกาศหน้าเจอกันครับพี่เก่ง[/color]

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 09:35:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 07:51:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 05:12:15 หลังเที่ยง
เสียดาย

อ้าวใหนบอกว่าอยู่ต่างจังหวัดมิใช่รึท่านพี่ ?

ครับพี่ไปส่งลูกที่อุบล เลยพลาดเลย

แต่ถ้าโทรมาก่อนนี้สักวันหนึ่งได้เจอกันแน่ครับ บอกวันที่จองเครื่องใว้แล้วเปลี่ยนวันไม่ได้ อดเลย

โอกาศหน้าเจอกันครับพี่เก่ง[/color]
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 09:35:00 หลังเที่ยง
เสียดาย

ยินดีเสมอสำหรับมิตรภาพของสองล้อ (พลัดถิ่น และ บนทางบุญ) แล้วเจอกันครับพี่แคน

can-nim

อ้างจาก: Engineered 2T. เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 10:39:24 หลังเที่ยง
เสียดาย

เสียดาย

ยินดีเสมอสำหรับมิตรภาพของสองล้อ (พลัดถิ่น และ บนทางบุญ) แล้วเจอกันครับพี่แคน

อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจัง +1 ครับ

kpongh

nop007

น้อยใจจังไม่ส่งข่าวมาถึงแปดริ้วบ้าง อือ อือ

aod_pongpitak

ขอขอบคุณจ้าวภาพและพี่ๆโซนเพอะด้วยน่ะครับที่เลี้ยงทั้งอาหารพร้อมเครื่องดื่มผมกับแฟน ครั้งหน้าผมสัญญาจะมาให้เร็วกว่านี้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับผม

can-nim

PRATEEP

+1ช่างภาพครับขอบคุณทีมพี่ๆโซนเพอะทุกท่านครับเป็นกันเองสนุกมากมีงานบุญอย่าลืมบอกนะครับ :D :'(

อ้างจาก: aod_pongpitak เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 10:03:12 หลังเที่ยง
ขอขอบคุณจ้าวภาพและพี่ๆโซนเพอะด้วยน่ะครับที่เลี้ยงทั้งอาหารพร้อมเครื่องดื่มผมกับแฟน ครั้งหน้าผมสัญญาจะมาให้เร็วกว่านี้ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับผม
ยินดีต้อนรับเสมอครับพี่ เดี๋ยวรอบหน้าจะส่งข่าวให้ไวกว่านี้นะครับ ขอบคุณพี่อ๊อดที่สละเวลามาเยี่ยมเยือนเราในครั้งนี้ด้วยนะครับ

อ้างจาก: kpongh เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 01:04:19 หลังเที่ยง
ฮือๆๆๆเสียดาย  ไม่เห็นบอกกันบ้างเลย
อ้างจาก: nop007 เมื่อ มิถุนายน 14, 2013, 09:37:24 หลังเที่ยง
น้อยใจจังไม่ส่งข่าวมาถึงแปดริ้วบ้าง อือ อือ

ขออภัยด้วยครับพี่ๆเวลาเตรียมการมีน้อยเลยไม่ทั่วถึงเดี๋ยวรอบหน้าจะส่งข่าวให้ไวกว่านี้นะจ๊ะ...
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 15, 2013, 09:32:16 ก่อนเที่ยง
ไม่อย่าดัน
ดุนเบาๆก็ลอยแล้วจ๊ะตาแคน  (อย่าคิดลึกล่ะ...หุหุ)
อ้างจาก: PRATEEP เมื่อ มิถุนายน 15, 2013, 08:27:38 หลังเที่ยง
+1ช่างภาพครับขอบคุณทีมพี่ๆโซนเพอะทุกท่านครับเป็นกันเองสนุกมากมีงานบุญอย่าลืมบอกนะครับ :D :'(
จัดไปครับพี่เดี๋ยวฟอร์มทีมกันก่อนวางไว้ช่วงประมาณต้นหนาวนี้จะมีบุญมาฝากกันถ้วนหน้าส่วนกิจกรรมอะไรและที่ใหนนั้นเดี๋ยวจะมาส่งข่าวอีกทีนะครับท่านพี่