Main Menu

victor150 อยากใช้ E20 ต้องทำไรบ้างคับ ?

เริ่มโดย pond smile-s, กันยายน 06, 2013, 01:27:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pond smile-s

คือผมอยากลองเติม E20 ให้กะเจ้าวิคเตอร์ของผมดูอ่ะคับ แต่รถผมสภาพเครื่องยังไม่เต็มร้อยเท่าไหร่ หลวมๆหน่อยๆคับ พอที่จะเติม E20 ได้ไหมคับ กลัวเติมแล้วมีปัญหาอ่ะคับ ถ้าเติมแล้วผมต้องปรับจูนตรงไหนบ้างคับพี่ๆช่วยผมที เพราะปกติเติม แก๊ส95 โห้ววว ! ไม่ไหวค่าน้ำมันอ่ะคับ รถก้อกินน้ำมันอยู่แล้ว ยังมาเจอน้ำมันราคาแพงๆนี้อีก เห้อออ เหนื่อยใจคับพี่ ผมเลยอยากลองเติม E20 ดูอ่ะคับ พี่ๆช่วยแนะนำทีคับ ว่าผมต้องปรับจูนตรงไหนบ้าง ? หรือไม่ต้องจูนอะไรเลย คือถ้าเติมแล้ววิ่งเหมือนเดิม ก้อไม่ต้องจูนใช่ไหมคับ ? หรือยังไง พี่ๆช่วยแนะนำผมทีคับ ส่วนตัวผมเติม E20 ให้กะ เวฟ110i ผมประจำอยู่แล้วใช้มา2ปีแล้วยังไม่พบปัญหาใดๆ วิ่งทุกวัน วันละ 100+กิโลคับ ไม่มีปัญหา วิ่งดีกว่าแก๊ส91อีกนะผมว่า ฮ่าๆ ทีนี้ก้อเลยอยากลองเติมให้กะเจ้า วิคเตอร์ผมบ้าง พี่ๆช่วยแนะนำผมทีคับว่าต้องปรับจูนตรงไหนบ้าง ขอบคุณมากคับผม !  :( ;D

Arm TZ

ลองเติมไปก่อนแล้วจับอาการดู ถ้าเติมแล้วเหมือนเดิมก็อาจจะไม่ต้องจูน

แต่ถ้าเดิมแล้วอืดๆวอดๆก็ขันสกูรอากาศเข้าไปจากเดิมครึ่งรอบครับ

pond smile-s

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ กันยายน 06, 2013, 05:08:59 หลังเที่ยง
ลองเติมไปก่อนแล้วจับอาการดู ถ้าเติมแล้วเหมือนเดิมก็อาจจะไม่ต้องจูน

แต่ถ้าเดิมแล้วอืดๆวอดๆก็ขันสกูรอากาศเข้าไปจากเดิมครึ่งรอบครับ

คับผม ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวผมจะลองดู สกรูอากาศถ้าเราขันเข้า เราต้อวขันไปทางขวาเหมือนทั่วๆไปใช่ไหมคับ ?

Arm TZ

ขันเข้าหมุนทางขวาหนาขึ้น ขันออกหมุนซ้ายจะบางลงครับ

maxybobby

ไปที่ปั้ม  แล้วบอกเด็กปั้ม เติมe20 จายเงิน  แว้น

แค่นี้ครับ  ไม่ต้องไปปรับจูนอะไรเลย

ลองวิ่งดูก่อนครับ  อย่างรถผม ไม่ได้จูนเลย  พอดีแป๊ะ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588